Amazon có thể bán được 6 triệu Kindle Fire trong năm nay

Didu
14/12/2011 6:32Phản hồi: 94
Amazon có thể bán được 6 triệu Kindle Fire trong năm nay

Một báo cáo từ Goldman Sachs mới đây ước tính rằng [TAG]Amazon[/TAG] có thể sẽ bán được khoảng 6 triệu máy [TAG]Kindle Fire[/TAG] trong năm 2011 này. Bên cạnh đó, công ty phân tích cũng cho rằng sẽ có khoảng 8 triệu chiếc Kindle khác được bán ra trong quý cuối cùng của năm, tức ngang bằng với mức dự đoán được đưa ra cùng thời điểm năm ngoái. Kindle Fire là tablet chạy [TAG]Android[/TAG] giá rẻ được Amazon bán ra trong quý 4 vừa rồi, Goldman Sachs cũng dự đoán rằng sau một năm xuất hiện trên thị trường thì doanh số bán ra của tablet sẽ vào khoảng 15,5 triệu máy cho tới 20,5 triệu máy. Thực tế cho thấy Kindle Fire đã thành công phần nào và là mối đe doạ trực tiếp tới Apple iPad. iSuppli trước đây đã cho rằng Kindle Fire sẽ là tablet bán chạy thứ hai sau iPad trong quý 4 này.

Nguồn: BizJournals
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaka, có 1 phần đóng góp của mình trong số 6 triệu Kindle Fire năm nay. Bác Amazon ơi, cứ thế ........ làm tiếp con KF 2 bốc hơn (và vẫn rẻ rẻ cho e nhờ) nhé :skip:
KF em còn chưa được cầm trên tay, ra KF2 sao em theo kịp.
Em k theo kịp thì ai theo kịp :giggle:
mềnh cũng góp 1 em, phải nói root xong xài rất đã các pác ợ :p
Phải nói là quá khũng. Android đã làm được

Gửi từ LG-P920 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Mừng cho ai đang sở hữu KF ...
buithuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mềnh vẩn chưa có KF. Buồn Thật :running:
chúc mừng Amazon 😁
1 con số ấn tượng cho 1 khoảng thời gian ngắn kể từ khi ra mắt. Các hãng khác chắc thèm lắm đây
hamyty
CAO CẤP
12 năm
người dùng than vản quá trời ,lag quá ,nhưng cũng ko trách được vì chỉ có 200 đô, nhưng như vậy cũng là rất rẻ rồi 😃
"lag quá" là thế nào ? dùng chưa ? đi đâu cũng gặp bạn này dìm hàng tất cả các hãng , đội đầu mỗi apple . khó hiểu.
cũng ko lag lắm đâu bạn, do ko có hiệu ứng chạm nên khi ta ấn rồi máy đang xử lí mà cứ tưởng là chưa chạm,ko nhạy hoặc lag nên mới có cảm giác khó chịu này dù sao thì kindle fire ko có camera, microphone cũng mất đi những cái quan trọng rồi 😔
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
đồng nhận định với bác 😁
Didu chỉ hộ anh nơi bán em Kindle Fire nào uy tín không, Anh ở nghệ an nên tốt nhất cho mình địa chỉ ở hà nội. tất nhiên là giá cảng càng ..ok. Vì không thể đến trực tiếp cửa hàng mua, mà mua qua chuyển bưu điện nên cần cửa hàng có uy tín...Mong em trả lời càng nhanh càng tốt..thanks nha!
(Thấy ảnh Didu chắc là trẻ hơn mình nên xưng anh)
jeaolous
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo ông này nói vậy thì tại sao Acer,htc lại ế vậy mà fire lại bán chạy nhất.
Mình mới mua tại godigital.vn. lại tận công ty thấy mọi ngừoi cũng nhiệt tình, chu đáo. Bạn thử xem 😃
cái trên ebay có an toàn không anh? Trên bestbuy có bán htc flyer 300$ bản wifi only mà thằng bạn nó nói bọn nó chưng z thôi chứ không có hàng :banghead: cái này có thật ko vậy
karltkkg
ĐẠI BÀNG
12 năm
con Sprint EVO 4G này khó root à.
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán được nhiều là 1 chuyện,lãi được bao nhiêu lại là chuyện khác @@,giá bán ra rẻ hơn cả chi phí linh kiện,mà bh lại còn hack được rồi,làm sao mà thu lại vốn đây 😔
Mình nhục khi nói ra câu này để giải thích cho bạn hiểu : Mỗi VN là tỷ lệ người dùng Hack và root hoặc cài App.......... nhiều, chứ Nước Ngoài cũng có nhưng không đáng kể so với cái phần sẵn sàng bỏ hầu bao để mua App hay Thông Tin Số Bản quyền

và Vn không chỉ Hack mỗi Andr 😁
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cứ bình tĩnh,he he.mình cũng biết thế nhưng làm thế này là hơi liều 😔.cảm ơn bạn đã giải thích 😃
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
Thế bạn nghĩ sự thành công của những dòng Kindle cũ là ở đâu. Nó còn ít tính năng hơn và ko hack được vì nó ko dùng ăn roi. Số lượng người hack có nhưng mà ko nhiều.
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có bạn khác giải thích cho mình rồi,mình cũng đã thông ra 1 phần rồi 😃 dù sao cũng cảm ơn bạn 😃
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Thật! Nó có bán cho VN đâu mà lỗ. Mấy ông VN dùng ké thôi mà, tỷ lệ được bao nhiêu trong sáu triệu máy nó bán ra năm nay. Không thể lỗ vì mấy ông ăn ké được.
sumacher
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chẳng thấy lag tẹo nào,hi hi,mặc dù cài kha khá phần mềm. Nói chung hoàn toàn hài lòng với kindle fire.
kennyminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật để mua Acer tab 7 chỉ có 259 Obama mà cấu hình cao hơn hẵn hay hơn nhiều.
http://www.bestbuy.com/site/Acer+-+Iconia+Tablet+with+8GB+Memory+-+Steel+Blue/3245029.p?id=1218388672398&skuId=3245029
Fazz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kindle Fire hot như chính tên của nó.
Nhưng vẫn thấy tiền bỏ ra cho Nook Tablet có lý hơn.
chính sách của Amazon rất đơn giản nhưng mà hiệu quả 😁
hàng giá rẻ thế này ko thể nào ế dc
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Được vậy thì quá tốt rồi còn gì
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng ngon, bổ, rẻ ko đi nhanh mới lạ, sắp tới còn lên dc 4.0 nữa chứ... quá ngon
6 triệu máy thì Amazon lỗ bao nhiu nhỉ , tiền bán nội dung có bù lại dc ko .
Nếu cái máy này bán ở VN thì Amazon lỗ chắc , lỗ to nữa là .
Nó xác định là không Support ở VN ròi mà. Chỉ có bên mình thèm ròi xách tay về thôi

Còn Nội Dung Số thì yên tâm, chắc chắn lãi. Amazon là best về Nôi Dung Số mà
em cũng đang mơ ước em này nhưng hok có điều kiện ! hjhj
cái vỏ hộp không đẹp lắm.
Tiết kiệm chi phí để giá thành rẻ cũng hợp lí.
quan trọng là máy chứ ^^ sao bác lại quan tâm vỏ hộp dữ vậy
máy rẻ , ngon !
với doanh số hiện tại thì điều này là hoàn toàn có thể !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019