Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon Fire TV mới: nhỏ gọn hơn nhiều, hỗ trợ 4K HDR, giá chỉ 70$

Duy Luân
27/9/2017 21:44Phản hồi: 73
Amazon Fire TV mới: nhỏ gọn hơn nhiều, hỗ trợ 4K HDR, giá chỉ 70$
Amazon vừa ra mắt Fire TV thế hệ mới với thiết kế gọn gàng hơn rất nhiều so với kiểu hộp cũ. Không còn phải để trên mặt phẳng, giờ đây Fire TV có thể gắn thẳng vào TV qua cổng HDMI và sợi cáp dẻo sẽ giữ nó lại, tương tự như Chromecast của Google. Chiếc máy này vẫn hỗ trợ nội dung độ phân giải 4K với chế độ HDR10 và hệ thống âm thanh Dolby Atmos nhờ chip xử lý 4 nhân mới xung nhịp 1,5GHz. Đi kèm theo sản phẩm vẫn là chiếc remote cho phép bạn tương tác bằng giọng nói không chỉ với Fire TV mà còn với những thiết bị khác trong nhà miễn là chúng tương thích trợ lý ảo Alexa. Nếu không thích xài remote, bạn cũng có thể dùng app trên smartphone cũng được. Fire TV sẽ bắt đầu cho đặt hành vào ngày 25/10 với giá 69,99$, nếu mua bộ Fire TV + Echo Dot thì giá là 80$.
Amazon_Fire_TV_4K_2.jpg Amazon_Fire_TV_4K_3.jpg Amazon_Fire_TV_4K_4.jpg Amazon_Fire_TV_4K_5.jpg

Nguồn: Amazon
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long2004
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này có cài được google Play không các bạn ?
Nếu cài được thì cũng đáng mua vì chất lượng hàng của Âmazone thì khá tốt, điển hình như mấy máy kindle Fire xài khá ổn 😃
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
7 năm
@long2004 ko cài được đâu bạn
phải sài store của Amazon
còn ko có cả Chromecast cơ
donghungx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dino_su chắc bác jailbreak chứ gì, các bản update sau này càng khó jailbreak
Con hàng này trước hot vì cấu hình ngon với giá rẻ thôi, chứ giờ bác mua xiaomi giá còn rẻ hơn mà chạy android gốc ko sướng hơn à
dino_su
CAO CẤP
7 năm
@donghungx không root. con này root cũng khó và không có nhu cầu. trước e cũng nghịch root các kiểu chán rồi 😁. đúng là ở bản fw cũ của nó không cho được ra màn hình home mà phải dùng thủ thuật chỉnh kodi mới ra ngoài màn hình home được. giờ ở fw mới nhất cài kodi xong dùng 1 lần là nó ra màn hình chính rồi. ak còn về con xiao mi thì đúng như bác nói giờ con đó ngon bổ rẻ hơn con fire. nhưng cách đây 2-3 năm lzi có con box nào ngon được hơn con fire tv, mạnh và mượt mà hơn hẳn mấy con box tàu của minix hay my giga
@donghungx mình xài Kodi nó vẫn hiện ra ngoài màn hình Home bình thường nhé
Có công nghệ mới "HRD" à mod ơi!
CpT
TÍCH CỰC
7 năm
@longthientuan Công nghệ này độc quyền của Amazon cho độ tương phản gấp 20 lần công nghệ HDR cũ bạn nhé.
@longthientuan Đã fix 😁 cảm ơn anh em
@CpT Thế à bạn. Nghe thấy lạ quá. Với vả trong bài cũng chỉ thấy nhắc đến HDR10 nên không rõ là công nghệ mới
@CpT Đọc mà cuòi sạc sụa
hóng thương gia giá tốt
Cái nick Samsung ở trên hay quá vậy😃
Comment xong ko có chế độ reply luôn.
Ước gì mình có 1 cái😃
@thanhtuantvc Money money money... gửi đến ai đó là bác sẽ có 1 cái nick cực iu
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
Về VN thì giá sẽ bao nhiêu nhỉ các bác?
luan152
ĐẠI BÀNG
6 năm
@colenao00 Bên này bán 2tr3 này bác: https://gucongnghe.com/san-pham/amazon-fire-tv/
2viet nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko hiểu dùng thía nào nó có giống Android TV ko ae
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko biết có cast như chromecast dc ko nhỉ?
dangph90
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mua cái box android của Tàu có 600k dùng vô tư, kodi ko điếc ầm ầm, xem youtube full hd, xem tivi trực tuyến. Cấu hình thì cùi bắp, ram có 1gb, nói chung với nhu cầu của mình thì quá đủ. Trước thấy hay quảng cáo cái FPT play box hình như đợt chưa giảm giá gần 2triệu mà chẳng có tính năng gì hơn. Còn không cài được google play hay sao nữa
@dangph90 mình cũng xài cái Himedia đc vài năm, lần đó mua xài youtube, chrome chủ yếu, h vẫn ổn, cài gg play vô tư 😃
dangph90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trịnh Quang Duy em dùng con box tàu cài vtv go xem các kênh của vtv full hd thấy cũng đã sướng mắt lắm rồi, yêu cầu lắm làm gì bác
@dangph90 box tàu thì chất lượng hình ảnh kém lắm bác ạ. xem cái đó phí cả TV nhà mình ra. chắc bác ko bị ghiền film HD nên ko để ý chất lượng hình ảnh đó thôi
Ganoipho6
TÍCH CỰC
7 năm
Đang tính chọn fpt play box . bạn nào cho tí kinh nghiệm với ^^
mid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ganoipho6 Nếu không thích vọc vạch, nghịch ngợm, mua để xài cho người dùng phổ thông thì FPT Play okie. Còn nếu thích nghịch linh tinh, vọc vạch thì Mibox 😁
@Ganoipho6 Bác làm mibox 4k ngon hơn
ctthou
TÍCH CỰC
7 năm
@Ganoipho6 Giá này làm con Mibox 4k global ngon hơn.
@Ganoipho6 về khoản chất lượng hình ảnh, độ hoàn thiện, thì mibox, fptplay hay box tàu không so sánh được. chơi app mẽo để xem bóng đá thì lại càng không thể so sánh với firetv.
Ganoipho6
TÍCH CỰC
7 năm
@truongxuanthai Tivi nhà mình cũng full HD thui bác. DPI cũng thấp nên để trải nghiệm được chất lượng hình ảnh tốt cũng ko hưởng được. Thấy nó nen nét là ổn rùi ^^.
Thanks bác chia sẻ <3
chắc sài fire os củA amazon rồi
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
rẻ nhỉ, ngon hơn Chromecast Ultra rồi
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này nâng cấp đáng giá cho bác nào chơi app mẽo, hàng mẽo :v
Bạn nào muốn chọn box ngon thì cứ táng con Xiaomi Global đó, bảo đảm ổn định, build chất hơn hàng tàu lởm nhiều.

Con Kindle có cái trình duyệt khá hay, SILK, có có chức năng đọc sạch tự chuyển nền sang giấy ngả vàng, dẹp hết quảng cáo linh tinh, khá hay.
Có ai biết tính năng tương tự trên Chrome hoặc FF chỉ giúp mình.
lecong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá ngon và rẻ cho một cuộc tình.
Nhưng nếu có chức năng chrome cast từ thiết bị androi nữa thì sẽ tuyệt vời hơn.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Mua cái MIbox 3c về mà chơi
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
80$ 2 món, ngon nhỉ 😁
snakelovep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn sẽ chọn Gen 2 hoặc Gen 1 hơn là con này.
- Gen 2 đầy đủ cổng kết nối hơn. Ethernet và USB.
- Gen 3 xài chip Amlogic 905Z sợ là ko ổn định vs tương thích phần mềm ngon như MTK của Gen 2 hoặc Snap của Gen 1.
dino_su
CAO CẤP
2 năm
@snakelovep Lâu lắm mới vào lại box này, bác cho em hỏi con fire tv gen 2 xài chíp j ạ? Cấu hình có hơn con fire tv 1 ko? Con gen1 em dùng 2 năm sau cho ông cậu giờ đang định mua cái gen2. Mấy cái stick e ko khoái lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019