Amazon Key: Dịch vụ mở cửa giao hàng tận bên trong nhà, mới chỉ có tại Mỹ, có camera quan sát từ xa

TDNC
25/10/2017 12:45Phản hồi: 92
Amazon Key: Dịch vụ mở cửa giao hàng tận bên trong nhà, mới chỉ có tại Mỹ, có camera quan sát từ xa
Amazon vừa giới thiệu một hình thức giao hàng mới có tên là Amazon Key, nhân viên giao hàng sẽ mở cửa nhà của bạn, để gói đồ vào bên trong nhà rồi sau đó đóng cửa ra về. Điều này giúp cho gói hàng của bạn an toàn hơn, không bị mất cắp do để ở ngoài sân hay cổng chính. Amazon Key bao gồm một ổ khóa thông minh cho phép điều khiển từ xa thông qua app và thêm một camera an ninh để bạn quan sát từ xa mỗi khi có nhu cầu kiểm tra hoặc xem lại.

Giá của Amazon Key dành cho thành viên Prime của Amazon là 250 USD, trong đó gồm một ổ khóa thông minh và một camera an ninh tương thích với Alexa. Sau khi lắp đặt Amazon Key, bạn sẽ có thêm lựa chọn giao hàng bên trong nhà mỗi khi mua đồ trên Amazon. Nhân viên giao hàng khi giao đồ tới sẽ gõ cửa trước, nếu không có ai trong nhà thì họ sẽ mở cửa nhà bạn để đưa đồ vào bên trong nhà. Lúc này điện thoại của bạn sẽ phát thông báo để bạn biết hàng đã tới và đã được giao vào bên trong, kèm theo đó là đoạn video xem lại cảnh người ta giao hàng. Chưa hết, bạn còn có thể áp dụng Amazon Key cho bạn bè, người thân, nhân viên vệ sinh, dọn dẹp nhà cửa được phép mở cửa vào nhà bạn.

Nhờ có camera an ninh mà bạn sẽ biết được nhân viên giao hàng có táy máy đi vào bên trong nhà bạn hay không. Camera của Amazon sẽ ghi hình ở độ phân giải 1080p và cho phép xem trực tiếp thông qua Internet. Trên camera có loa và micro để bạn nói chuyện với nhân viên giao hàng. Amazon Key cũng sẽ tự động lưu miễn phí toàn bộ video trong vòng 24 giờ trên website của Amazon. Nếu bạn có nhu cầu lưu trữ dài hơn thì phải trả thêm phí.

Hiện tại Amazon chỉ mới áp dụng dịch vụ này tại một số vùng ở Mỹ, hãng cũng cho phép bạn chọn giữa nhiều loại khóa khác nhau. Bạn xem thêm thông tin chi tiết tại đây.

Theo 9to5mac
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọe ơi, tin tưởng thì phải thế 😁 Chỉ sợ có thanh niên tâm thần nửa đêm đi giao hàng thôi :3
@mrsugarvn Ơ, ở Nhật thì có thể loại mới để xem ngoài sửa ống nước với giao bánh pizza à =))))))
@htevn 😁
tiachop22
TÍCH CỰC
6 năm
@htevn Có tố chất làm đạo diễn. 😁
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Brazzer/Bangbros sắp ra series phim mới "Amazon Deliver guys/girls :D :D
Đang tính lắp 1 bộ smart key thì amazon ra cái này. Chắc lắp thử.
brits
TÍCH CỰC
6 năm
@littleboy1093 tuyệt, bạn ở Mỹ hả?
@brits Mỹ Thor 😁
@brits Đúng rồi bạn
@brits Đúng rồi bạn
thoang01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhảm!
Cái này quá dư thừa cho single house. Mình ở single house tuần nào cũng mua 1 -2 món, mấy năm nay chưa hề bị mất cắp hay lạc. Có khi gói hàng để trước cửa 2 ngày mà vẫn còn i nguyên.
Biết là có camera hay là sự đảm bảo, nhưng người Mỹ rất không thích người lạ nhìn vào nhà hay thậm chí là vào khu vực riêng của nhà họ, hơn nữa lại biết có người sẽ mở cửa nhà thì lại càng ko thích. Sự riêng tư.
Những nhà townhouse hay condo thì có thể họ xài vì nhà sát nhau, ko có sân hay gì cả. Nhưng mình vẫn ko tin tưởng lắm.
Còn ở xứ thiên đường của bò đỏ, thì thôi, 10 cái ổ 10 cái camera cũng vậy à ;)))
x264
TÍCH CỰC
6 năm
@firestork Bạn nhầm ý mình rồi. Mình không nói bạn ấy không được nói thế, mình chỉ nghĩ nếu bạn ấy có thể thể hiện nó một cách có văn hoá hơn, kiểu như:

Theo ý tôi thì cái này "nhảm"...
Cái này có vẻ hơi "nhảm"...

Đặt mỗi một chữ "Nhảm" ở đầu, mình thấy nó có vẻ không được "văn hoá" cho lắm. Nó giống như một người ném đá hội nghị hơn là một ý kiến với tinh thần đóng góp.
mr.bao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thoang01 Có ng thích và ng ko thích. Ai thích thì dùng....
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thoang01 Sợ nhất mấy con BÒ ĐỎ, nói ra sự thật mà cứ nhảy dựng đứng lên 😁
@cutruongbaby Bên thắng dành độc lập? Mỹ kg rãi truyền đơn trước khi thả bom nguyên tử! Vậy thằng nào vừa ký hiệp định Paris lại ngang nhiên xé, thằng nào mà đi xâm lăng vậy ? Học lịch sử thêm đi.
zharyz112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này mà có bên Nhật thì hay, anh em ta được hóng phần " nhân viên giao hàng may mắn 2 "
Amazon key mà bị hack thì tự dâng tiền cho ăn trộm rồi 😁
@Sao_Cung_Duoc Cái gì củng mở miệng ra là hack!!??? Khi nào qua U.S thấy gói hàng kg phải của mình để ngoài sân hàng xóm, khỏi hack chi cho mệt, qua cầm về là biết sướng hay khổ liền ah.
bocua
CAO CẤP
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Mình thấy bên US giao hàng toàn vứt cửa , mấy lần mua hàng về add nhà bạn mình chả cần số đt mà chả bao giờ mất 😆
@NhaLauXeHoi Mình đặt hàng bên đó cũng thế mà. Cơ bản thì ở Mỹ ý thức cao hơn ở nước mình nhiều. Ngay cả Amazon luôn tin những gì bạn nói
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
rồi camera sẽ quan sát nhà chúng ta và gửi dữ liệu về amazone và khi bị hacker thì ai cũng biết rồi đấy
Mợ nó hack được cái ổ khoá thì nó chôm đồ như đồ nhà à =))
@Hồ Đăng Khoa số lưọng tên trộm có thể dodge cái khóa kia ,ko là gì so với that of trộm truyền thống .nên bồ có thể tin từong sp công nghệ cao 😁
@kixx nói ngôn ngữ loài nào vậy ? ai hiểu dịch dùm
@AZwarrior hehe hôm qua tui chưa tìm.đc từ thích hợp : )
số lưọng trộm truyền thống =X
số lưọng trộm công nghệ cao =Y
thực tế ,X >>Y nên mọi ngưòi cứ an tâm tậm hưỏng hàng công nghệ cao
hi vọng bồ hết thăc măc 😁
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Ở MỸ, đồ người ta mua được ship để ngoài cửa, còn chả có thằng nào dám đụng vào. Mà xin thưa, dân mỹ tiền vao bank hết rồi, bạn vào nhà lấy được cái gì: tivi, tủ lạnh chăng 😁. Hack ổ khoá chi cho mất công :D
tomkiet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Amazon phát triển quá mạnh và ko thể tưởng tượng được
Ko phải nói xấu nhưng topic này sẽ thể hiện đúng văn hóa 1000 năm của VN qua những lo ngại của các ace. Quang vinh muôn năm.
haohung3010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA haha chuẩn chuẩn. Đi bàn chuyện của 1 trong những tập đoàn hùng mạnh nhất thế giới bằng kiến thức ao làng 😆)))
brits
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA haiza, sao họ không nghĩ ước gì VN mình được như vậy nhỉ
@brits Chả ai dám ước, toàn lo hack, mất trộm, bị cướp, hiếp... Mình ko dám mong người Vn hết ăn cắp đâu, chỉ dám mong các nghệ sĩ, các lãnh đạo ... đi thăm quan nước họ thì đừng ăn cắp cái gì của họ nữa. Việc họ "hớ hênh" là do họ văn minh và có văn hóa, nên ko có phòng kẻ gian. Ta thấy thế lại tưởng họ hớ hênh. Ở Jp có shop nông sản ven đường, ko ai trông coi, họ ghi giá 10k/1kg kèm cái cân..... Ai mua tự cân tự để tiền lại. Mà thôi, xa xôi quá. Hiện tại đang cần sd dịch vụ streaming nhạc hires có phí mà ko ai dám chơi Vn.... Hic, cố nhịn ăn mua bài hát nó cũng ko cho mua. Thấy nhục
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Cái ổ khóa và camera giá đó cũng lời rùi.
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong sớm có ở Nhật.Đang tính mua cái Smart Lock Qrio của sony,nhưng của amazon tiện 2 đường.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Hack cũng như phá thôi. Chả cái nào an toàn 100%.
Nước ngoài nó quản lý ID chặt lắm ... Bị dính chàm là khó sống ...đừng có so với nước mình... Aizzz
@Bão Sài Gòn Thói ăn cắp ăn quỵt doggy của thanh niên VN làm dính chàm cả giống nòi. Rất nhiều dịch vụ ko cung cấp tới Vn vì lý do này vì chuyên fake lừa thẻ giả.....
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
Còn vấn đề bảo hiểm thì sao ta? Ví dụ như nhân viên giao quên đóng cửa hoặc không chặt khiến kẻ gian vào được hay là chính nhân viên đó nổi lòng tham thì Amazon sẽ giải quyết vấn đề như thế nào?
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@kixx Vấn đề là hợp đồng mấy ông lớn hay gian lắm, bác bỏ trách nhiệm, mà thường làm gì có ai đọc tới cái cuốn 'điều khoản sử dụng' dài dằng dặc
@Vmemory đúng ,chẳng ai đọc cái đống ToS khô khan đó cả .nhưng Amazon mà ăn gian thì Jack Ma chắc tổ chức party 1tuần 😁 .lòng tin từ KH ko fai là thứ để chơi đối với doanh nghiệp như macy ,wal ,amazon.. 😃
bocua
CAO CẤP
6 năm
@Vmemory Vn mà cứ đi lo cho người ta khi thương mại rồi hả thanh niên =))
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@NhaLauXeHoi Đặt vấn đề để cùng nhau học hỏi. Thắc mắc có quyền hỏi mà. Nhờ vào giải quyết được những thắc mắc cơ bản như vầy mà nhiều Startup ra đời
Nguy hiểm vậy, làm 1 cái hòm như hòm thư còn hơn.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@bomduc Ý kiến bạn hay quá, 1 cái hòm thư kèm cái key kiểu này khỏi cần cảmera. Mất đồ khác trong hòm thì amazon phải chịu trách nhiệm thôi.
@futurex125 😁 http://www.innovations.com.au/p/outdoor/garden-features-lighting/mlbox-parcel-mail-box?Affiliate=ADIAS&gclid=EAIaIQobChMIxrvt3fKM1wIVSn29Ch2VKgkGEAkYAiABEgLkZvD_BwE
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Dự là sắp có US Anti Virus với chủ đề anh (em) bưu tá 😁
Cũng giống mình ..mà nhờ người thân kkk..tổng thiệt hại vừa mới gây ra cũng nặng... 😁
tamock
TÍCH CỰC
6 năm
Comments thì một nửa là s.e.x, nửa còn lại thì chê bai Việt Nam, topic nào cũng thế, chán.
weboo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamock còn thiếu một nhóm nhỏ nữa với câu cửa miệng là "Ước gì VN được như này" bla bla...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019