Amazon Prime Video đã có mặt ở VN, giá từ 2,99 USD/tháng

TDNC
14/12/2016 10:50Phản hồi: 65
Amazon Prime Video đã có mặt ở VN, giá từ 2,99 USD/tháng
Dịch vụ xem phim online Prime Video của hãng Amazon vừa chính thức có mặt tại hơn 200 quốc gia, trong đó có Việt Nam. Tức là ngay từ bây giờ bạn có thể vào trang PrimeVideo.com hoặc dùng app Amazon Prime Video trên các thiết bị di động để xem toàn bộ các phim hiện có trên đó với giá ưu đãi trong 6 tháng đầu tiên là 2,99 USD/tháng và sau đó là 5,99 USD/tháng.

Về cơ bản thì Amazon Prime Video cũng giống như Netflix nhưng kho phim của hai hãng sẽ khác nhau. Netflix có nội dung phim phong phú hơn còn Prime Video thì có mặt ở nhiều quốc gia hơn. Prime Video cũng cho phép người xem tải phim về để xem offline tương tự như Netflix. Đồng thời hỗ trợ phụ đề với nhiều ngôn ngữ như tiếng Anh, Pháp, Ý, Bồ Đào Nha và Tây Ban Nha (Netflix đã có phụ đề Việt đối với một số tựa phim).

Đối với những ai đang có sẵn gói Amazon Prime giá 99 USD/năm thì tuỳ vào khu vực mới coi được Prime Video mà không cần đăng ký thêm gói 2,99 USD. Cụ thể, chỉ những tài khoản Prime ở Bỉ, Canada, Pháp, Ấn Độ, Ý và Tây Ban Nha mới được xem Prime Video miễn phí. Còn ở các quốc gia khác vẫn phải đăng ký thêm gói 2,99 USD.

Bạn có thể xem danh sách toàn bộ các quốc gia có Prime Video tại đây.

Theo The Verge
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sơn có Prime=))) yêu dã man
Screen Shot 2016-12-14 at 6.23.51 PM.png
@sonlazio ♥︎♥︎♥︎
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon, mấy bựa ni coi The Grand Tour chùa, tải torrent xem cũng thấy hơi áy náy chút :p
Tiếng Anh mình ngu. Nghe phải ngẫm nó thấm mới hiểu. Phim tình tiết nhanh là tịt ngòi.
Mà phim vietsub thì ít.
Tủi nhục...
@quyetbuu991 Thế sao ko ráng cày cuốc để cải thiện trình độ
dino_su
CAO CẤP
7 năm
@bomduc 😁. đúng là phát âm chuẩn cũng là cả 1 vđ, học phát âm thì có motip nào ko bác?
Thd7121
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p đầu tiên là phải vào xvideo học các câu căn bản, dễ nghe trước đã
@dino_su Nghe với tập nói theo thôi chứ làm gì có mô típ từ nào không biết thì tra từ điển đọc phiên âm vậy
Thôi thì nhà nghèo cứ chơi Torrent với Fshare cho nó mượn, Bluray phụ đề đầy đủ ! 😃
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
@JoseyHan Các direct host kiểu Fshare cũng đã có hoạt động thanh lọc rồi nhưng sớm muộn nó cũng phải làm chat hơn thôi.
Kiểu Torrent/Magnet các ông cũng tìm mọi cách lách luật kiểu không lưu trữ file....mà còn bị oánh liểng xiểng. Chắc thế giới darkweb sẽ tìm ra phương thức để lách luật mới thôi, 😁
@alex.hn Đạo cao 1 tấc, ma cao 1 trượng mà bác. Quan trọng là người ta thích theo chính hay theo tà thôi.
Force
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JoseyHan 3 đô bằng 65k một tháng mà kêu nghèo không có tiền xem 😃))). Rẻ hơn cả tiên tuyền hình cáp mà toàn film mới, chất lượng, muốn film nào có film đó mà chi phí cả tháng bằng tách cafe
daicaty
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Force Phim mới hot ko bác. như ra rạp bao lâu mới có trên prime. Chứ 3$ 1 tháng là quá rẻ. rẻ hơn vtvcab nữa
@JoseyHan bác hay kéo phim với sub nguồn nào thế share cho em vớiiiii
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
Cạnh tranh sao lại với đám web phim lậu :p
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
prime cua amazon jp co xem dc k nhi
Vấn đề là nguồn phim có như prime mĩ k hay lại như netflix hồi đầu mới về =))))
@MinhThang97 Chắc chắn là ko. Vì không chỉ là vấn đề khu vực mà còn do kiểm duyệt nữa. Mấy bác kiểm duyệt VN thì... Nói chung có nhiều phim muốn xem có bản quyền ko được, bắt buộc phải xem lậu 😃.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là cho ng nào giỏi english mới xem đc 😔
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết khoản phụ đề thì thế nào chứ, ở Nhật mình thấy phụ đề dịch rất tệ (Eng -> Jap).
@TranHung.greenhouse Nhiều khi loại người bên phải là người ngay từ đầu tới hiện tại đã không có tiền ^^
@TranHung.greenhouse =))
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@TranHung.greenhouse Cái này ngược lại chứ, người có tiền mớ bỏ tiền mua đồ bản quyền. Còn dân dùng lậu thường nghèo như Vịt chẳng hạn =))
ONE NO!
TÍCH CỰC
7 năm
@TranHung.greenhouse Khôn lỏi ??
Có ở Vn cứ tận hưởng free online đi các bác. Đang học bên đức có lần em down chùa torrent bị gửi thư về kí túc giờ mới thấy VN quê hương thật sung sướng😁
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
@truong95 VN rồi dần cũng phải chơi theo luật chơi quốc tế thôi. Tất nhiên là cac nước thuộc thế giới thứ 3 thì lộ trình áp dung cũng cần thơi gian lâu hơn các nước ở Âu Châu như bạn.
Mịa,cứ có cái gì là sản phẩm của mình rồi bị nhái /ăn cắp / sài free không một lời cám ơn thì mới thấy giá trị của cái gọi là bản quyền!
@truong95 hình như bạn tải bằng torrent nên họ mới biết đó
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Mịa cái bọn tư bản giãy chết,nó mang dịch vụ của nó đi hút máu của anh em cần lao khắp nơi trên thế giới; các dịch vụ phim ảnh nội địa cạnh tranh làm sao được nhể vì giờ không chơi lậu được rồi.
Mà bọn này nó cung cấp dịch vụ tại VN thì chắc các sản phẩm của nó cũng đều bị kiểm duyệt bởi "Cơ quan chức năng" nhưng ko hiểu nó có nộp thuế ở nước mình ko nhỉ?
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái Grand Tour có xem được ở VN không các bác nhỉ?
ở việt nam torrent vs fshare còn sống thì mấy trang này còn khó dài dài
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@phamxuanphucuong mấy trang này vẫn sống đầy 😆 dân mình giờ mua key nhiều quá trời rồi, từ key game cho tới key apps hay những kênh như thế này. 2.99 là chưa tới 80k. Quá rẻ rồi
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
up cái vietsub lên coi dc ko nhỉ
phim phụ đề quá ít, lúc trước có đăng ký netflix , xem một thời gian ko còn phim phụ đề để xem nên ngưng ko xem nữa
wenquan
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn đang dùng netflix, nhưng nói thật là với kho phim ở thị trường Việt Nam hiện giờ thì chưa đáng tiền lắm
Paw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá vậy quá rẻ 😁
Ôi trời! Mua tài khoản Prime 3 năm giờ mới được sài. Hic hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119