Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon ra mắt Paperwhite mới: màn hình to hơn, chip nhanh hơn, có cổng C và sạc không dây

Didu
21/9/2021 15:39Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng ppw gen 3 cũng mấy năm rồi, máy bền quá chẳng có nhu cầu nâng cấp luôn. Mọi người nên mua bản quảng cáo, nó rẻ hơn và lâu lâu nó đổi theme mấy tựa sách như hình nền, cũng vui lắm.
@Takeshi Toshiro Mua về vẫn gỡ quảng cáo tốt mà. 😆 Mình trước mua bản Japan nó toàn hiện hình cô gái, ko đổi nền gì cả nên chat với AZ để gỡ luôn 😃)
alt4ever
TÍCH CỰC
3 năm
@Dave ✅ thỉnh thoảng mở WIfi lên cho nó tải hình quảng cáo . chứ tắt Wifi thì chỉ hiện hình cô gái thôi.
@alt4ever Mình có bật wifi nhưng hình như bản Japan ko hỗ trợ. Bản Mỹ nó mới kết nối đến Store :3
alt4ever
TÍCH CỰC
3 năm
@Dave ✅ mình cũng máy JAV. cứ bật Wifi là có quảng cáo. Vài ngày ko bật thì sẽ hiện hình cô gái 😁
Ngon, giờ mới chịu dùng cổng C
RIM
CAO CẤP
3 năm
có ai ngỡ ngàng như tôi không, vừa nâng cấp từ em Kindle KB3 lên PPW gen4 được tháng thì nghe tin này. Thôi thì hẹn Amazon 5,7 năm nữa vậy hic
Cười ra nước mắt
@RIM Giá về VN phải gấp đôi PPW 4 bác ei. Nên cứ dùng chán đê cho giá nó giảm thì mua 😃 Giờ đang cháy cmn hàng 😃)
RIM
CAO CẤP
3 năm
@Dave ✅ thì tôi biết vậy nên AQ hẹn nó 5 năm nữa mình mua con này là vừa hihi
koda
ĐẠI BÀNG
3 năm
chờ black friday thui
thagnv
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn thích thiết kế này hơn, cầm cái Oasis đọc cứ phải tắt cảm ứng màn hình đi thì đọc mới thoải mái được.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
@thagnv Sao bạn cần tắt cảm ứng đi thế?
thagnv
TÍCH CỰC
3 năm
@lxhxxnxxx Tại nằm đọc sách cầm ngay mép thì nó không cân bằng và gây mỏi tay. Nên mình tắt lật trang bằng cảm ứng thì cầm có lỡ chạm vào màn hình cũng không sao. Thấy thoải mái hơn. Muốn lật trang thì bấm nút cứng thôi.

Còn để trên bàn đọc thì dĩ nhiên không cần tắt cảm ứng rồi.
mynkp
TÍCH CỰC
3 năm
vừa mới đặt mua Kobo Clara HD xong @@
@mynkp Con đó màn đẹp ko bác.
quá ngon luôn đến giờ mình cũng đang dùng 1 em Paper White mà không nhớ rõ là gen máy nữa haha
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hy vọng ra con oasis ngon hơn có type-c để update.
Nhopt Pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon quá! Với những nâng cấp thế này (màn hình 6,8", thêm số đèn nền, USB-C, sạc không dây) thì dòng Oasis hiện tại khó bán rồi. Có thể với những người đang dùng Oasis 2&3 hay PPW4 thì PPW mới này chưa đủ hấp dẫn để thay đổi, nhưng nó sẽ là nâng cấp đáng giá với những người sử dụng các bản trước đó hoặc người dùng mới.
Hy vọng sau đây Amazon sẽ có cập nhật cho Voyage, bản này đã quá lâu không có cập nhật rồi.
alt4ever
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhopt Pham những người dự định nâng cấp từ PPW bản cũ lên Oasis 3 chắc sẽ "quay xe" vì e này quá ngon. còn nhưng người đang dùng Oasis 1-2 thì chắc cũng đang đợi và kì vòng Oasis 4, có nhiều cải tiến.
trutan
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ bản OASIS mới. Cấu hình tốt hơn, màn to hơn xíu. Máy nhẹ hơn. Làm ơn đừng nhét xạc ko dây vào vì như thế sẽ làm máy nặng hơn. Pin dùng cả tháng ko cần sạc rồi.
nkh24288
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đắt hơn mấy đời cũ nhiều quá
hóng OASIS mới 😁
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
3 năm
nâng cấp tốt nhất cho kindle là cái os của nó chứ phần cứng thì sao cũng được
ducito
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng PPW 7th 2015 mua năm 2016 tới giờ.

Vụ bỏ ADS thì mình nhớ là ở VN chỉ cần contact với support bên Amazon, không cần tốn $20 vì ADS chỉ áp dụng cho khu vực Mẽo, xách tay qua nước khác có thể contact để vô hiệu hóa nó.
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@ducito Máy từ thị trường Nhật Bản thì chưa chắc/rất khó khăn để đề nghị bỏ ads
@burgboy Chuẩn đó bác. Máy mình Japan chat với bên AZ Japan 10 đứa đều ko đc. Tuy nhiên lên group Kindle Việt Nam thì họ bảo sang AZ Us chat, chat với 3-4 đứa thì nó gỡ cho. Mừng phết
wiind
TÍCH CỰC
3 năm
mới mua ppw4 được mấy tháng -_-
thơm ngon quá, 8GB là chép cả đống sách vào đọc mỏi mắt luôn 😁
vẫn dùng Oasis 2 thôi, nếu có Oa4 thì mình cân nhắc kk
kindle giờ hết bệnh để cạn sạch pin là chết màn hình chưa cả nhà?
đang dịch con kindle của mình bị như trên nên ko đem sửa được.
ở tphcm chỗ nào sửa uy tín mách mình với, thanks a lot !!!
Im lặng đi
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@Edward Đỗ Lên Shopee mua pin mới về tự thay.
doanphucgt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chẹp chẹp, xịn sò đấy, đẹp hơn hẳn em PPW3 mình dùng 3 năm nay 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019