Tải app ShopBack

Honda winner x

AMD giảm giá hàng loạt cho Ryzen/Threadripper, dọn đường cho Ryzen 2?
bk9sw
4 nămBình luận: 54
AMD giảm giá hàng loạt cho Ryzen/Threadripper, dọn đường cho Ryzen 2?
Dòng Ryzen 2 sẽ được AMD công bố vào tháng tới và để chuẩn bị cho sự ra mắt này, AMD cùng các đối tác đã bắt đầu thực hiện chiến dịch giảm giá cho các phiên bản Ryzen 1 và Ryzen Threadripper. Theo cập nhật từ các trang bán lẻ điện tử tại Mỹ, Canada, Anh và Pháp thì hầu hết các phiên bản Ryzen Threadripper đều được giảm đến $100 trong khi đó các phiên bản Ryzen 7, 5 và 3 giảm nhẹ vài chục đô.

Chiến dịch giảm giá này bao gồm 2 phiên bản Ryzen Threadripper 1950X và 1920X cùng với 3 phiên bản Ryzen 7 1700/1700X/1800X, 3 phiên bản Ryzen 5 1400/1500X/1600X và 2 phiên bản Ryzen 3 1200/1300X. Tại Mỹ, cả 4 nhà bán lẻ điện tử lớn đều tham gia chiến dịch này bao gồm Amazon, Newegg, Micro Center và Fry's. Amazon UK, Amazon France cũng tham gia với một số phiên bản Ryzen nhất định được giảm giá. Chưa rõ chiến dịch này có áp dụng lên toàn cầu hay không bởi nếu lan ra toàn cầu thì giá của Ryzen tại Việt Nam cũng sẽ giảm ở mức tương đương.

Giá Ryzen.jpg
Mức giá giảm khác biệt giữa các phiên bản, chẳng hạn như Ryzen Threadrippper 1950X hiện đang được bán $869, giảm 13% so với giá bán lẻ đề xuất ban đầu trong khi Ryzen 7 1800X chỉ giảm 6% so với giá gốc, hiện về mức $329 trên Amazon. Ryzen 3 1200 rẻ nhất giờ chỉ còn $94 - đây cũng là lần đầu tiên giá vi xử lý Ryzen giảm dưới $100.

Hồi đầu năm nay, AMD đã tiến hành giảm giá một lần cho dòng Ryzen nhằm cạnh tranh tốt hơn với các phiên bản đồng cấp của Intel. Mức giá giảm áp dụng toàn cầu đối với tất cả các phiên bản Ryzen phổ thông nhưng chỉ giảm 1 phiên bản Threadripper. Vì vậy lần giảm giá này với sự góp mặt của 2 phiên bản Threadripper thì rõ ràng AMD đang muốn hướng đến phân khúc vi xử lý cao cấp nhiều hơn.

Theo: AnandTech
H AMD giảm giá Ryzen.jpg
54 bình luận
Ko giảm thì cứ vẫn quất. Giảm thì càng quất mạnh 😁
@If you dont mind Quất 1 thôi chứ, sao quất nhiều thế @@
anhhoang02
TÍCH CỰC
4 năm
Lâu rồi không dùng Desktop lên không biết ở VN đã có chưa mà đã ra V2 rồi.
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhhoang02 Dùng lâu lắm rồi bác,giờ đi đâu cũng thấy ryzen mà.
HaoTran20
TÍCH CỰC
4 năm
@anhhoang02 ryzen nhiều lắm rồi bác
@anhhoang02 việt nam thì đồ công nghệ nhanh nhạy lắm, 1 tuần nữa tháng là có hàng rồi
Đ ù R5 1600 best P/P nên nó cũng éo thèm giảm luôn :v. Ức thiệt
@Hồ Đăng Khoa Giá 189$ là đã giảm rồi bác ơi..
@Hồ Đăng Khoa chắc hàng nó còn ko nhiều nên khuyến khích bác bỏ thêm 9$ lên 1600x đó
dungluu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Quốc Nghị Thêm 9$ để lên 1600x là ko đáng, vì 1600x ko có fan tản nhiệt đi kèm và thêm 1 điều là 1600 oc lên 1600x dễ dàng.
kuluoj
TÍCH CỰC
4 năm
Đang mong chờ laptop AMD bán rộng rãi.
@kuluoj vn nhu cầu AMD ko cao nên ko bán thôi, bên mỹ ng ta bán đầy ra
dreameater
ĐẠI BÀNG
4 năm
giảm thế này thì làm combo rz3 1200 + vga có vẻ ngon lành, không cần đến 2200g
pykenhamster
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dreameater theo bác combo nào ngon hơn. giá combo nào thấp hơn thế
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
4 năm
em đang suy nghĩ giờ mua theadripper để thay cho con xeom 1231 đang xài thì hiệu năng tăng khoảng bn %. lâu rồi cũng chưa nâng cấp pc. bác nào am hiểu chỉ em với
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haiau07 IMG_0404.jpg 1977 bác ạ 😆
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lk_Love Thì mình cũng nghĩ nó hơn nhiều nhiều mới bõ cái công nâng cấp 😃)
@bmd_duc 1950x nó bóp cho xeon e3 của bác ra nước luôn ấy chứ, e5 2696 v4 còn chẳng hơn đa nhân nữa là
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ho xuan phu Em lên 1700x từ1231 đây bác. Bóp thật ấy chứ @@
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho hỏi dòng AMD có kén ram ko? Thấy cpu ngon mà nhìu ae kêu kén ram
@.Ma Lem. update BIOS là fix dc thôi, amd cũng chăm update cái này cho cuts lắm nên ram ko phải lo cứ xài thôi
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alexander09 Mà VGA có phân biệt cho Intel hay AMD như main ko bác? Hay lắp chung đc
@.Ma Lem. Lắp chung dc bác nhé, nhưng tốt nhất thì intel+nvidia và amd+rx 😃
quangnd412
ĐẠI BÀNG
4 năm
@.Ma Lem. Mình vừa lắp 1 em HTPC dùng Ryzen 3 2200G, Main B350 MSI Gaming Pro, M2 SSD Plextor.
Ban đầu thì sài 2 thanh Corsair 2133 PLX. Treo và BSOD liên tục rất bực. Bê đi bảo hành thì ko treo, về nhà lại bị.
Bực quá mua 1 thank GSkill FX (kit 2x8 nhưng chỉ lấy 1 vì cũng chỉ cần vậy thôi) thì chạy ổn định. Lọa Ram này nó ghi rõ là Compatiple AMD mới đau.
mrductk111
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangnd412 xin cái số đo 3 vòng của em ấy với bạn ơi 😁
mình cũng đang muốn làm một em như vậy. nhân tiện linh kiện bạn mua ở đâu vậy.
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Lee_3DA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon rồi. Tuyệt vời đội đỏ
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
4 năm
"dram 4 giảm giá hàng loạt"
đang ngày ngày chờ bài này trên tinh tế😁
ThaiCaly
TÍCH CỰC
4 năm
@Bahamutzero mình chờ 2 năm mà méo có bài đó. đang dùng ddr3 mua cây 8g cũng khó nữa là.
pykenhamster
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThaiCaly e chờ mấy đồng coin ảo không đào đc nữa tự nhiên nó giảm 😁 trâu bán phá giá
chờ tiếp cạc giảm, ram giảm luôn nào 😁
C6H + R71K7 😁 yên vị thôi 😆
Little Chick
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng Ryzen 1700, max settings game trong khi play 2 cái video 4k qua 2 màn hình và 2 dàn loa khác nhau vẫn chạy tốt ko hết CPU 😁 :D :D Đã qua rồi cái thời CPU 100% cà giật.
kusanghi
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang xài 1700x rất hài lòng
Hay rồi , giờ em hóng ram, vga , ssd giảm giá nữa, tụi này tăng giá chóng mặt quá
keymaster
ĐẠI BÀNG
4 năm
Yêu AMD vãi.
Intel thì thương phân phối lắm, nên ra gen mới thì thôi chúng ta tăng giá tất cả đều có lợi, trừ consumer 😁
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em thấy giá mang về việt nam chát quá à.
Ở đây có bác nào xài 1800x giống mình không?
ducanh1411
ĐẠI BÀNG
4 năm
main vẫn ko giảm nhỉ 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019