Among Us nhiều người chơi quá, hãng game bỏ luôn kế hoạch làm phần 2 để trau chuốt cho phần 1

P.W
24/9/2020 15:30Phản hồi: 114
Among Us nhiều người chơi quá, hãng game bỏ luôn kế hoạch làm phần 2 để trau chuốt cho phần 1

Đấy là tin tức mới nhất mà nhà phát triển InnerSloth tuyên bố. Đây chính là cha đẻ tựa game “ma sói” đang được hàng chục triệu người trên toàn thế giới thưởng thức, che lấp luôn cơn sốt Fall Guys khiến cả thế giới điên đảo cỡ 1 2 tháng trước. Tin tức này đảo lộn hoàn toàn công bố của InnerSloth chỉ 36 ngày trước, rằng họ sẽ phát triển Among Us 2.

InnerSloth có lẽ có nằm mơ cũng không nghĩ rằng tác phẩm game của họ đạt được thành công như thế này. Kết quả là họ đi đến quyết định rằng sẽ không bỏ rơi người chơi Among Us để chuyển sang phần 2, mà thay vào đó sẽ tiếp tục hỗ trợ và cập nhật những nội dung mới cho phiên bản hiện giờ, đang miễn phí trên iOS và Android, còn trên Steam đang bán với giá 77 ngàn Đồng, cỡ 2 ly trà sữa.

“Lý do chính chúng tôi muốn làm phần 2 của game là vì cơ cấu mã nguồn của Among Us đã quá cổ lỗ, không đủ để hỗ trợ cập nhật thêm những nội dung mới. Tuy nhiên mọi người đều đang rất yêu thích trò chơi này, điều đó khiến chúng tôi thực sự muốn bản thân có thể hỗ trợ trò chơi và đưa nó lên một tầm mới.”

SteamSpy ước tính hiện giờ đã có khoảng hơn 10 triệu người mua Among Us chỉ trên Steam, và con số này trên iOS và Android có thể còn nhiều hơn gấp bội vì nó miễn phí trên di động. Sở dĩ nói nó là Ma Sói là vì giống hệt như trò board game anh em hay chơi ngoài tiệm cafe, trong game cũng sẽ có một nhóm người “vô tội” và 1 người ngoài hành tinh với nhiệm vụ hạ gục tất cả mọi người. Anh em trong vai phi hành gia sẽ phải hoàn thành tất cả các nhiệm vụ được giao, cũng như đoàn kết tìm ra chân tướng kẻ thủ ác. Ngược lại người ngoài hành tinh sẽ phải vừa hạ gục những người chơi khác cũng như khiến họ nghi ngờ chính lẫn nhau, khiến mỗi trận đấu trở nên vừa vui vừa cân não.

Theo The Verge
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình chơi game này chẳng thấy hứng thú gì cả!
nangcao072
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em 1 là dốt tiếng anh 2 là ko có bạn
@nangcao072 Cả 2
@nangcao072 Vãi cả tiếng anh với tiếng em.
@congzing Tự nhục. OK!
liệu game hot vì PewDiePie chăng?
baohoangfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@b5_kien lại chả biết gì lên tiếng
Luân NH
ĐẠI BÀNG
4 năm
@-[L]C[K]- pewdiepie chứ ko phải pew pew bạn ơi 😆) pew pew chơi thì chắc nó ko nổi cỡ này đâu
b5_kien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baohoangfc chả biết gì ? =)) mình xem twitch từ 2012+ các nên khác cũng chỉ rồi và rất nhiều game fail mặc dù hot stream như ninja summit shroud stream rồi nhé. streammer hay facebook/youtube là 1 trong những cách quảng bá game thôi, còn việc các streammer đào lại các game cũ chơi là chuyện bình thường nhé còn đông hay ko vẫn do game thôi
@Mikeknowsme Game được mọi người biết đến là nhờ Streamer/Youtuber nhưng giữ được người chơi ở lại thì do chính trò chơi đó hay
Game này thấy hay ho gì đâu, chắc theo trend thời gian chứ khó mà lâu dài đc 😁
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@JoseyHan Thế mấy game rắn săn mồi, freefrie, khủng long, flappy bird,.... Chắc ngủm 😃
@anh523110 Thời đó có Game nào khác để chơi trên điện thoại đen trắng hơn k ?
Dạo này lag quá, vào tìm mãi mới đc phòng, thi thoảng lại disconnect.
@namlshb0002 Chẳng hiểu sao chuyển server sang NA hoặc Europe lại ổn định hơn Asia 😁
@khanhtoan.nguyen Để mình thử :D
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
Này chơi bạn bè dễ tan vỡ tc lắm
game hay nếu có team chơi lại còn hay hơn. Nhưng có vẻ do lượng người chơi quá lớn nên hiện tại hay bị disconnect + không thể đăng nhập vào máy chủ ASIA
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@Trần Phan Anh Tuấn Giờ nhà phát triển chính thức đầu tư vào phần 1 rùi. Nên sẽ có cải tiến nhiều trong tương lai.
Lại trà sữa nữa hả 😆
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
@trongductran.tdt 😃)
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@trongductran.tdt Tại mod nữ thích nên mod nam tập uống chung.
there's 1 shemale among us
@Phúc_Nguyễn_1996 không biết tiếng anh có thể ko dùng cũng được mà.
@Phúc_Nguyễn_1996 "There is" mới đúng nhé. Không phải "there are".
@congzing nhầm lẫn thôi làm gì căng, đừng tỏ vẻ thượng đẳng bạn ei
@khanhtoan.nguyen ok bạn
Game này trend quá trend, bạn bè xung quanh ai cũng chơi
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
này chơi vs bạn bè thì vui, chứ chơi vs người lạ méo vui..Toàn hùa nhau giết k lý do.
bên này k chắc chắn k bao giờ giết bậy. Phải có thông tin rõ ràng.
chứ cái kiểu gét ai giết chả có lý do chán bỏ xừ
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 năm
@Kid_Alone Tùy thôi, tránh chơi với mấy thằng indo ra, chơi nhiều phòng có mấy thằng cao thủ rồi nó diễn hoặc suy luận hay lắm
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuvhh Mình thích chơi vs bạn thôi. Gọi discord chơi chung kịa ms vui.
Này cần update thêm mic ms chơi vs ng lạ đc..
Mình mới nghe tên luôn, chắc người tối cổ 😆))
@gatheringviolet Mình thì có nghe đến tên nó
Điểm mạnh là trơi được trên nhiều nhiều nền tảng game nhẹ ko lv cày cuốc. Thiếu xót nhất vẫn là phần void, nt gõ lâu mà ko thể hiện được cảm xúc.
@S.on.N.guyen sorry ae quen gõ vậy, đính voice chat
với mình ko làm code mình làm cu ly bình thường
@S.on.N.guyen Không cần đính chính bạn, coder thì cũng cu ly thấy mịa chứ sang chảnh với ai.
dat225
TÍCH CỰC
4 năm
@Chưa tinh tế ! ơ, đời là bể khổ, có thằng nào không khổ đâu mà hằn học vậy.
Promickey
TÍCH CỰC
4 năm
@sowbiT hơ hơ, hơ hơ, úp mặt vô tường nào
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
mình tối cổ rồi, mãi mới biết game này
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan 95 Chơi đi bạn. Xác nhận là vui cực kỳ, nhất là chơi với đám bạn
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@nickzt bạn chơi với mình nha, mình ko có ai để chơi cả 😔((
VoiiRung02
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan 95 cho mình ké với nha kkk
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@VoiiRung02 vô kênh asia toàn tụi indo, 😆), nó nói tiếng indo chịu, chơi với tụi mỹ khá vui
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
Thớt chưa chơi ah, nên viết sai kìa, game này lên đến 3 Imposter trong ván nhé.
Chưa chơi bao giờ, đang chơi Duolingo.
Xem người khác chơi cũng vui
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
Cay nhất là thấy thằng mới xử mình đang biện minh để đưa một thằng khác ra ngoài không gian...
Chơi 1 trận xong kêu nó hoàn tiền lại luôn. chơi chán kinh khủng
haipyn
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành Tiến123 chơi cái này phải có team chơi mới vui, bác chơi 1 mình thì chán là đúng rồi
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành Tiến123 Dùng não thì chơi mới thấy hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019