Ăn cơm trộn kiểu Thái trên chuyến bay Jetstar Pacific

khoaanhnguyen
9/12/2019 15:16Phản hồi: 59
Ăn cơm trộn kiểu Thái trên chuyến bay Jetstar Pacific
Xin chào các bạn và hôm nay mình sẽ bay Jetstar Pacific từ Hà Nội đi Đà Nẵng. Khác với lần trước trong video số 13, lần này mình sẽ bay máy bay của Jetstar luôn. Điểm đặc biệt trong chuyến bay quen thuộc này đó là mình đã đặt quá trời suất ăn dù chỉ có 1 tiếng bay. Dưới đây là video trải nghiệm chuyến bay trên kênh của mình, và mình mong mọi người sẽ ủng hộ bằng cách like và subscribe ;).

Screen Shot 2019-12-09 at 10.19.32 PM.png

Jetstar Pacific và Vietjet Air là 2 hãng hàng không khai thác tại sảnh E thuộc nhà ga T1 của sân bay. Nhà ga này được khánh thành vào cuối năm 2013 và được nối với nhà ga chính bởi một hành lang dài.

Screen Shot 2019-12-09 at 9.52.33 PM.png Screen Shot 2019-12-09 at 9.53.33 PM.png

Đây là lần thứ hai mình khởi hành từ sảnh E, và sau 5 năm quay trở lại, thì nhà ga đã được sửa sang lại đẹp hơn, hàng quán cũng nhiều hơn. Mình dành phần lớn thời gian để ngắm máy bay và đi bộ quanh nhà ga. Tuy nhiên, các bạn vẫn có thể vào phòng chờ hạng thương gia hoặc mua nhiều đồ hơn ở sân bay thông qua hành lang nối với nhà ga T1.

Screen Shot 2019-12-09 at 9.54.13 PM.png
Bên trong khu vực chờ thuộc sảnh E...

Screen Shot 2019-12-09 at 9.55.37 PM.png
...và lối đi dẫn sang nhà ga T1.

Screen Shot 2019-12-09 at 9.56.29 PM.png Screen Shot 2019-12-09 at 9.56.45 PM.png
Hành khách sẽ đi xe buýt ra máy bay nếu khởi hành từ sảnh E.

Screen Shot 2019-12-09 at 9.58.32 PM.png
Máy bay khai thác cho chuyến bay này là Airbus A320 với màu sơn đặc biệt. Máy bay có 180 ghế đồng hạng được sắp xếp theo cấu hình 3-3.

Screen Shot 2019-12-09 at 9.58.55 PM.png
Screen Shot 2019-12-09 at 10.00.39 PM.png

Quảng cáo

Jetstar Pacific là hãng hàng không sử dụng loại ghế da, do đó ngồi sẽ thoải mái hơn so với Vietnam Airlines, tuy nhiên, khoảng cách ghế có phần hẹp tạo ra bất lợi khi so sánh với hãng hàng không mẹ là Vietnam Airlines. Mặc dù vậy nhưng mình đánh giá chất lượng ghế ngồi cao hơn Vietjet Air khi khay bàn ăn được cố định vừa phải và có độ chắc chắn.

Screen Shot 2019-12-09 at 10.01.38 PM.png
Screen Shot 2019-12-09 at 10.01.59 PM.png Screen Shot 2019-12-09 at 10.02.25 PM.png
Thông tin về chuyến bay ngày hôm nay.

Hãy cùng mình tìm hiểu một chút về hãng hàng không này nhé. Jetstar Pacific là hãng hàng không giá rẻ đầu tiên của Việt Nam và có trụ sở ở sân bay Tân Sơn Nhất. Được thành lập vào cuối năm 1990 với tên gọi cũ là Pacific Airlines, hãng sử dụng một loại máy bay duy nhất là Airbus A320 với 180 ghế đồng hạng. Jetstar Pacific có 2 cổ đông chính là Vietnam Airlines với 70% cổ phần và Qantas của Úc với 30% cổ phần. Hiện tại, ngoài các điểm đến trong nước, hãng bay đến Bangkok, Singapore, Quảng Châu, Hong Kong, Cao Hùng và Đài Bắc.

Khi máy bay bay bằng, tiếp viên bắt đầu phục vụ hành khách đã đặt trước suất ăn. Dù chuyến bay chỉ dài 1 tiếng, mình đã đặt trước món cơm trộn kiểu Thái cùng một chai nước suối. Ngoài ra, mình đã bỏ thêm tiền mua gói hạt điều và trà ô long.

Screen Shot 2019-12-09 at 10.05.12 PM.png
Món cơm trộn kiểu Thái gồm có trứng rán, thịt nướng, bắp cải nên có đầy đủ chất dinh dưỡng và cũng khá hợp khẩu vị với mình.

Quảng cáo

Screen Shot 2019-12-09 at 10.05.58 PM.png
Ngoài ra, gói hạt điều vị mật ong là lựa chọn ưa thích của mình sau khi có trải nghiệm đầu tiên với hãng này trong video số 13. Bay hãng hàng không giá rẻ, kèm theo việc đặt trước và cả đặt thêm suất ăn trên máy bay sẽ giúp các bạn tràn đầy năng lượng trên các chuyến bay nội địa ngắn.

Một điểm cộng khác dành cho Jetstar Pacific vì phòng vệ sinh cũng như khoang hành khách rất sạch sẽ.

Screen Shot 2019-12-09 at 10.11.52 PM.png
Screen Shot 2019-12-09 at 10.12.15 PM.png
Khoảng 1 tiếng sau khi cất cánh, máy bay đã bắt đầu hạ độ cao. Trong lúc này, máy bay bay gần dãy núi Bạch Mã, và khung cảnh dãy núi cùng với thành phố đáng sống nhất Việt Nam bên dưới khi mặt trời lặn đã khiến mình ngày càng háo hức vì sắp được quay trở lại Đà Nẵng sau hơn 3 năm không ghé thăm nơi này.

Các bạn có thể mua gói Starter Plus hay gói ữu đãi tiện lợi với giá 350.000 đồng. Hành khách mua gói này được bao gồm 20kg hành lý ký gửi, một suất ăn, được miễn phí thay đổi chuyến bay và được cộng điểm thưởng vào tài khoản Bông Sen Vàng của Vietnam Airlines. Các bạn có thể tiết kiệm 50% số tiền nếu mua gói này thay vì đặt từng dịch vụ trong quá trình đặt vé.

Screen Shot 2019-12-09 at 10.13.52 PM.png
Ảnh: Jetstar Pacific

Ngoài ra, các bạn có thể ngồi ghế hạng thương gia trên các chuyến bay được khai thác bởi Jetstar Pacific. Lợi ích của dịch vụ nâng lên hạng ghế này là khoảng cách rộng giữa các hàng ghế, diện tích và độ ngả ghế lớn hơn, được phục vụ miễn phí một chai nước suối, một gói hạt điều, được ưu tiên phục vụ trước và được xuống máy bay sớm hơn. Để biết thêm thông tin, mình đã trải nghiệm dịch vụ này vào tháng 8 năm nay trên chuyến bay từ Tp. HCM đi Chu Lai. Các bạn có thể xem lại video số 13 để tìm hiệu mẹo này nhé.

Bài Tinh Tế về chuyến bay này:
https://tinhte.vn/threads/bay-hang-thuong-gia-jetstar-pacific-voi-muc-gia-bang-1-3-vietnam-airlines.3036269/
YouTube:

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thìa và nĩa bằng nhựa à?
@Bạn và 500 Anh Em vậy cho tiện ăn xong bỏ lun 😁
@Bạn và 500 Anh Em bài này VÔ BỔ quá Mod ơi, Hay là PR ch hãng máy bay?
S777
TÍCH CỰC
4 năm
@Sfvnthanh Mình thấy hay mà. Jetstar mọi thứ đều tốt trừ là muốn ăn suất ăn trên máy bay thù phải order trước. Chứ ăn muốn ăn thêm lại ko được. Món xôi ruốc ngon mà ăn xong muốn mua thêm cho cả nhà lại ko có.
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Mình nghĩ dùng đồ nhựa để giảm trọng lượng cho máy bay thôi (giấy thì càng tốt)!
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em để giảm trọng lượng nhé. Chỉ có khoang thương gia ms có bằng inox thôi
Đã ăn thấy cũng dc. Giá tạm ổn
110 như này thì rẻ hơn nhà hàng rồi
Trà ô long nghe chừng ko chuẩn lắm rồi.
@Phuoc Vu 86 Có ruồi hả?
Ko biết phải quảng cáo trá hình hay ko, nhưng tởm với mấy bài kiểu này. Hết VNA đến JS, Ngọc Trinh Airlines,...
haigt11392
TÍCH CỰC
4 năm
Từng bị phạt vì lỗi quá giờ. Cho dù đến sân bay trước 1 tiếng và xếp hàng ngay ngắn. Làm ăn rất chợ búa. Tưởng rẻ hóa đắt.
@haigt11392 rẻ mà ngon thì hãng mẹ nó kiếm sao được 😁
Đọc lướt sang thành “Ăn trộm kiểu Thái...” 😁
Sao lại có bài thế này lên trang chủ nhỉ
Chưa đi mái bai bao giờ :v
bearon
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy jestar dịch vun có vẻ tốt hơn vietjet
@bearon 😆 ngược lại thì có
@bearon Jetstar máy bay cũ hơn VJ nhưng ít delay và ít coi thường khách hàng hơn.
totalhn
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker Cũng muốn ủng hộ cho jetstar nhiều mà sau 3 lần đi nó thì cũng thôi
Mb cũ, ngồi ko thoải mái
Không hiểu người viết bài muốn nói về vấn đề gì? Tại sao nó lại xuất hiện trên trang chủ? Chất lượng quá tệ.
bozvot
ĐẠI BÀNG
4 năm
@newstar9292 Lâu lâu quang rác vô trang chủ lấy tương tác ấy mà :d
Đúng kiểu Review nhì, chứ bay có 1 tiếng lên chút là tới cmnr =))
Chả hiểu đăng cái bài này lên để làm gì? Rì viu thì quá tệ, quảng cáo thì Jetstar phí budget. Nói chung ko bao giờ bay cái hãng Jetstar này, delay thường xuyên, dịch vụ quá chán.
tuan2468
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko biết các ông đi jettar thấy thế nào chứ còn tôi thì đ** thể mê nổi,giữa tháng 10 tôi có bay jt đi quảng châu ,trung quốc để đi hội chợ ,vì chặng việt nam quảng châu chỉ có 2 hãng khai thác là vna và jt có chuyến,tôi đã chọn jt để bay cho kinh tế (thực ra cũng khá đắt gần 10tr cho cả 2 chặng bay và về) .mà lên cabin cái máy bay tôi tưởng tôi lên nhầm xe khách liên tỉnh ,mà là loại xe khách bt chứ ko phải xe chất lượng cao nha các ông,ca bin thì hôi,ghế ngồi nhăn nhúm cũ nát,thậm chí ghế của tôi còn đc vá bằng 1 miếng da to bằng 2 bàn tay người lớn,đc dán đè chính giữa chỗ ngồi 1 cách cẩu thả.ko thể chấp nhận đc 1 chuyến bay quốc tế như thế.quá thiếu tôn trọng khách hàng luôn
S777
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan2468 Nói quá vậy bạn. Tôi đi Jetstar nhiều thấy ok hơn Vietjet rất nhiều.
@S777 JT máy bay cũ hơn nhưng ít delay hơn và dịch vụ từ sân bay tới máy bay đều tốt hơn.
tuan2468
ĐẠI BÀNG
4 năm
@S777 tôi ko nói quá chút nào cả,máy bay cũ,ghế da thì vá = miếng da bằng cách dán đè lên chỗ rách,chính ở ghế ngồi của tôi.tôi thấy xe khách chất lượng cao người ta còn phục vu chu đáo và xe sạch sẽ hơn cái máy bay đấy rất nhiều
L.S.K
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá ngon. Hãng này cũng ok phết
Katze
TÍCH CỰC
4 năm
Mốt review đi toilet trên máy bay luôn.
Thái Lan đồ ăn dở thuộc hàng tệ
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@killed tùy khẩu vị mà bác, ko nên nói ẩm thực ngta như v 😁
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ở thái nguyên cũng có nhiều món hay mà thái lan lại không có được
Cách đây 10 năm đi hãng Indochina được ăn miễn phí cho chặng dài 1 tiếng, đồ ăn tương đối đầy đủ và lịch sự. Còn cái bài review này chẳng có gì đặc biệt, phải mua mới đc ăn, đồ ăn thì giống đồ ăn trên tàu hoả k hơn k kém. Tinhte giờ toàn bài nhảm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019