Ăn quả đắng khi sửa xe tiệm rìa đường. Yamaha Town vẫn là chân lý!

mcjambi
10/10/2021 9:14Phản hồi: 40
Ăn quả đắng khi sửa xe tiệm rìa đường. Yamaha Town vẫn là chân lý!
Xin chào cả nhà, trong một ngày đầy bão bùng như hôm nay, mình vẫn phải hi sinh ngày chủ nhật để đi cố lên Yamaha Town Nguyễn Chí Thanh để sửa lại cái bãi rác mà thợ sửa xe rìa đường đã để lại trên chiếc xe Nouvo 6 thân yêu gắn bó với mình bốn MƯƠI năm qua!

Số là mình đang đi thì xịt máy, mình thấy vạch xăng nhấp nháy nên nghĩ mình đã quá vội quên không đổ xăng. Hục mặt đẩy xe ra cây xăng gần đó. Đầy MÌNH anh ei!

Sau khi đổ xăng xong, xe báo lỗi 39 và không thể nổ được máy. Trời ạ, làm về đã mệt và bực lại còn phải thế này sao? Đời thật bất công với người đẹp trai và tài giỏi như mình. Nhưng thôi, không than vãn nữa, đẩy tạm vào quán rìa đường mà xử lý rồi về.

Đẩy vào xong, họ báo lỗi hệ thống điện và FI rồi, có khi chuột cắn, Thôi mất thời gian sửa lắm, lấy tạm xe anh về nhá!

Okay, về luôn!

Hôm sau mình đi làm sáng sớm, tạt qua lấy xe trong cái tràn ngập của tiền và nụ cười đầy két chè đặc của anh sửa xe. LĂM CHĂM em ạ. Ờ thì LĂM CHĂM. Xe nổ ngon nhưng báo thêm lỗi 42. Ảnh bảo lỗi 42 là công tơ mét của em tèo rồi. Ờ thì okay, nó chập chờn mấy bữa nay nhưng kệ. Cái lỗi công tơ mét thì cứ đi vài năm là nó phải thay. Không quan trọng!

Tối về, mình thấy xe có gì đó khác khác, kêu hơn, rè rè giàn nhựa rất ồn. Ngó xuống soi thử. Ôi cha mẹ ôi con bà nhà nó. Đời vốn ghen tị với mấy thằng đẹp trai, lắm tiền và tử tế như mình mà!

Giàn nhựa há như con vẩu đang cười nhe ra.

Ắc Quy 5 năm tuổi của cái xe cũng được bóc ra, lắp vào một cái bình cũ xỉn, lởm chởm ruột đoi của xe trong cốp

Tiệm tặng thêm cho khách hàng lỗi 42 và lỗi 37. Con Pà nó, ra Yamaha Town nó đọc ra một danh sách lỗi phát sinh gần đây.

Nhiều chỗ thợ quên không vặn ốc, nhựa há hoác toác mồm 😁 thảo nào mà đi nó kêu phè phè tiếng CỌ XÁT!

Quảng cáo

Mình vứt luôn xe một xó, đi cái xe này cảm giác tức nên khỏi đi. Liền lấy chiếc SH biển đẹp ra đi, đẹp trai lắm tiền mà :D

Sau 1 tuần vứt xó, hôm nay tôi mới có dịp phi xe ra Yamaha Town Nguyễn Chí Thanh để sửa toàn bộ lại.

"Lắp hết lại nhựa cho anh, kiểm tra lỗi và thay được cái gì thì thay.

Sau 1 tiếng hai ông thợ thò tay mân mê mát xa cho chiếc xe của mình, thợ báo lại đã đọc lỗi, một mả lỗi cảm biến, lỗi kim phun, lỗi công tơ mét. Họ đã làm sạch và chỉnh lại hệ thống FI, cũng lắp lại giàn nhựa và bổ sung 3 con ốc mà thợ lề đường đói quá chót mang ra khều rồi!

Khi ra thanh toán, tôi cảm thấy cực kỳ bất ngờ, eo ôi bất ngờ cái Bill của Yamaha Town luôn:

Quảng cáo

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tự luyến dễ sợ 😁😁
@Tiến Đạt Bùi Đọc muốn tự đẹp trai theo luôn 🤣🤣🤣
lethang090
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe Yamaha nên sửa ở town. Tay nghề thợ cơ bản ổn và đồng đều. Tập huấn thường xuyên định kỳ. Và quan trọng là giá ok. Còn vào head thì thợ nhiều chỗ non và láo. K hỏng cũng thay. Đồ thì mỗi head 1 giá như giá xe.
@mr.tungvs Mình đi lead, chẳng bao giờ sửa chữa gì, chỉ bảo trì.
knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
@trilv@live.com Cm chẳng liên quan. Ý nói xe Honda bền ko hư thì Bác ra head mà xem ngta sửa xe cả đống. Ở trong nam hcm ko có cái head nào mà vắng sửa xe.
jedi9
TÍCH CỰC
3 năm
@lethang090 Bớt bớt đi, đến con ốc ra hỏi thợ yamaha town còn chỉ ngược lại mình coi trong catalogue rồi ra báo lại =))
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jedi9 Thì đúng thế còn gì bạn, ốc nó có nhiều loại ốc và giá, ví dụ mình bảo họ là thiếu con ốc nào thì bổ sung, họ sẽ lắp ốc dàn nhựa tên là "ốc bảy màu" với giá 15 ngàn một con 😁, tất thảy giá rổ đều vào đầu thủ kho để hỏi, ít khi thợ nó quan tâm :D
Khang 5755
TÍCH CỰC
3 năm
Hữu ích.
Mình đi jupiter chả hỏng gì đi 10 năm thay 2 cái lốp 3-4 bộ nhông xích gì đó còn lại đổ nhớt thợ vỉa hè nhiều ng sửa cũng có tâm lắm
NQN.79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chớp nhoáng 13năm vẫn còn dùng chán..mỗi tội hơi uống xăng tí thôi
phuan
TÍCH CỰC
3 năm
Mình tin hãng, chỉ đem xe lên hãng, hư thì thay mới chứ không sửa.
@phuan Chuẩn luôn này. Mình từ xe máy đến ô tô cứ vào hãng, ko nói nhiều. Mà vào chính hãng thì giá hãng nào cũng như nhau thôi. Khỏi so đo honda rẻ hơn yah, Toyota rẻ hơn huyndai .... Chỉ rẻ hơn đồ ngoài vì có nhiều hàng nhái.... :3
Nouvo ít người đi, ồn quá, lỗi nhiều, ngốn xăng nhiều. Mình đi Jupiter chục năm chỉ thay nhớt, nhông xích và săm lốp.
Khang226
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Giang Không Xấu Trai E nó vẫn là Nouvo X thôi đó bác
@Bạch Vân Đạo Nhân Của bền tại ng thôi. Mình đi em No6 7 năm rồi vẫn như mới, bảo dưỡng đầy đủ định kỳ chính hãng năm 3 lần như khi còn sổ.
@Bạch Vân Đạo Nhân đi nvx 3 năm rồi, cứ chú ý bảo dưỡng định kỳ là ko có vấn đề gì phải lăn tăn.
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
@Khang226 Kiểu dáng khác, giá khác, tên cũng khác mà bác vẫn bắt nó phải là nouvo à 😂
dalamaco
TÍCH CỰC
3 năm
Em chỉ xe nào mà phổ thông mới dám dắt ra thợ ngoài, chứ không thì vào hãng cho lành 😃
Thợ chỉ biết các xe phổ thông hay sửa thôi. Xe này cả năm có khi chả sửa con nào đén tháo còn không biết tháo ấy sai xót là chắc chắn
Ủa anh Jamviet là fan tinhte luôn hả :v
Cái định công mệnh. Đọc bài cuốn hút, trong đầu tưởng tượng ra đệp trai như Lee Min Ho k thì chí ít cũng như G-dragon. Đọc mà muốn đẹp trai theo luôn
Kéo xuống dòm cái mặt quả thiệt dz vcl
@Giang Không Xấu Trai Ngáo đá à?
Chưa chắc tay nghề mấy anh trong Town là good, nhưng được cái mình được tiếp đón, giá phải chăng với cảm giác yên tâm
Bạn này cái kiểu ta đây, bố mày quyết tất! Thợ thích dạng này tha hồ mà chém... sợ bảo ngu ngậm bồ hòn làm ngọt!
tanphu992
TÍCH CỰC
3 năm
@vietthuongtinhte cái kiểu đã ngu lại còn ra vẻ
piaosi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy không lẽ ở ngoài không có chỗ nào yên tâm sao mọi người ?
tanphu992
TÍCH CỰC
3 năm
@piaosi ở ngoài thì không thể bằng hãng được tuy nhiên vẫn có chỗ uy tín nha, quan trọng khi bạn nhận xe, nhất là khi để xe lại rồi sau mới lấy thì phải kiểm tra thật kỹ càng
htux
CAO CẤP
3 năm
Nói chung thợ lề đường thì mất ốc, ráp thiếu là chuyện bình thường vì ko kỹ mấy cái chi tiết đó. Tệ hơn là gãy chốt nhựa, luộc đồ ác quy, ecu này nọ. Nên xe mình toàn tự làm hoặc đẩy ra chính hãng
Mình ko xài honda vì đại lý thợ cũng qua loa. Ya & Su có service chính hãng quản lý nên chất lượng thợ ngon hơn
mobitv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Linh kiện ya thì vô Yamaha Town mua hàng tốt - giá tốt, còn sửa xe thì tùy chổ, nên kiểm tra ngay lúc nhận xe, và report chính xác tiệm nào không hài lòng....tránh nói chung chung.
linkingok
TÍCH CỰC
3 năm
"gắn bó với mình bốn MƯƠI năm qua!"
Có nhầm gì không!
tanphu992
TÍCH CỰC
3 năm
tóm tắt là xe hỏng rồi tạt bừa vào 1 quán sửa rồi thất vọng và cuối cùng tìm ra chân lý là vào town
mình nói thật nhé, xe bạn lâu không bảo dưỡng lỗi tùm lum tà la hết rồi, còn cái việc quán lề đường khi bạn tạt bừa vào khi sự cố thì bạn phải chấp nhận, và việc ko gắn ốc hay thay bình thì cái đó bạn phải kiểm tra trước khi nhận xe và trả tiền, ko phải quán lề đường nào cũng như quán nào, mình đi SH nhưng vẫn sửa xe quán lề đường bthg và chả có vấn đề gì cả, chứ đừng nói cái con xe mấy năm tuổi giờ ít người đi của bạn, còn việc xe bị sự cố bất ngờ rồi đưa xe vào 1 chỗ ko quen biết thì phải nhận biết và chấp nhận rủi ro thôi, còn ai chả biết vào town bao giờ cũng chuẩn kỹ thuật
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tanphu992 Thì vẫn chấp nhận 😁 nhưng lần sau sẽ thuê xe ôm đẩy về rồi cho lên hãng :D giá rẻ hơn mà được an tâm!
leminhchuc86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Những cái lỗi cơ bản thì đều vấp pải hết.
Chỗ mình Town không có thì sửa ở đâu. Đơn giản là thợ có tầm nhưng phải có cái tâm. Xe thợ ngon thì xe khách mới ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019