Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android 4.3 Jelly Bean xuất hiện trong lịch sử truy cập máy chủ, sẽ ra mắt tại Google I/O?

Duy Luân
27/4/2013 23:11Phản hồi: 159
Android 4.3 Jelly Bean xuất hiện trong lịch sử truy cập máy chủ, sẽ ra mắt tại Google I/O?

Hiện nay mọi người đang cố gắng đoán xem là tại sự kiện Google I/O sắp diễn ra vào tháng sau, Google giới thiệu bản Android 4.x hay 5.x. Trước đây chúng ta có tin đồn là 5.x, tuy nhiên thực chất hãng vẫn đang tiến hành thử nghiệm Android 4.3. Thông tin về phiên bản hệ điều hành này xuất hiện trong lịch sử truy cập vào máy chủ của trang AndroidPolice, còn thiết bị sử dụng nó là Nexus 7 và Nexus 4. Bản build được phát hiện có mã hiệu JWR23B, trong đó chữ cái đầu tiên (J) giống với tất cả những bản Android Jelly Bean trước đây nên gần như chắc chắn Android 4.3 vẫn được gọi bằng cái tên này.[prebreak][/prebreak]

Điểm đáng chú ý là 2 dải địa chỉ IP sử dụng những chiếc Nexus 7/4 nói trên đều bắt nguồn từ Google. Đây cũng là những dải IP đã từng truy cập vào AndroidPolice với những bản Android mới trước cả khi chúng được công bố. Thông tin về Android 4.3 Jelly Bean càng được củng cố thêm vì nhiều người trên trang báo lỗi chính thức của dự án Chromium (trình duyệt nền để Google tạo ra Chrome) đã nhận thấy sự xuất hiện của mã build JWR23B trong các lời bình luận.

Như vậy, Android 4.3 đã bắt đầu xuất hiện nhiều trên mạng, trong khi hầu hết những tin tức về Android 5.0 đều chỉ là dạng tin đồn, không có bằng chứng xác thực. Có khả năng Google sẽ chỉ giới thiệu Android 4.3 tại Google I/O chứ không phải là 5.0 để giúp các nhà sản xuất thiết bị và cộng đồng lập trình viên có thời gian update thiết bị, ứng dụng của mình. Nếu Android 4.3 có thật, chúng ta sẽ không thấy nhiều cải tiến như hồi Android 2.x, 3.x được nâng lên 4.x. Khoảng ba tuần nữa là Google I/O sẽ bắt đầu và Tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến bạn những thông tin mới nhất về OS này.

Lịch sử máy chủ của AndroidPolice cho thấy có sự truy cập của thiết bị Android 4.3

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dotung05
ĐẠI BÀNG
11 năm
chac' k co' 5.0 rui` tiec wa'
5.0 hay 4.3 cũng chỉ là cái tên đặt ra thôi. Quan trọng là ai dc lên.
@minhtuan2189 lúc đầu mình cũng nghĩ vậy , nhưng giờ mình đã hỉu 4.2 lên 4.3 sẽ ít nâng cấp hơn nếu đặt là 5.0
@minhtuan2189 Cái tên nhưng nói lên tất cả bác à
Để được mang trong mình dòng máu 5.0 chắc các siêu phẩm đó mang tròng mình cấu hình ngất trời và giá đương nhiên ngút trời nốt 😃

Mà google hoãn 5,0 tới giữa 2014 thì tốt

Để các hãng sản xuất điện thoại đừng đua cấu hinh,chóng mặt về giá sao theo nổi đây 😃
chỉ mong chờ cải thiện được pin thôi, 4.2.2 bây h cũng đã mượt lắm rồi
@ngocphong_gha Đúng rồi bác. Cần nhất vụ tiết kiệm pin.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@Tiến Bách không biết e này update ping nó có lâu không nữa
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
4.2 còn chưa lên hết mà đòi 5.0, haizz
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc chỉ có 1 vài thay đổi ko đáng kể
Đợi có android 9.9.9 :pthì dùng cho sướng😁
@Mr-Meo nói như shit
vẫn đang dừng lại ở 4.1.2
các nhà sản xuất android chạy hụt hơi với google nên google phải đợi. google đợi thì ios 7.0 sẽ lại cho jelly bean hít khói 😆 microsoft cũng sắp update bản windowphones 8.1 😃)
@htcfanboy 7.0 và 8.1 cũng chỉ là con số bác ạ .quan trọng là nó ngon lành ra sao mà thôi
@htcfanboy Vãi cả fanboy. Hít khói là hít khói cái gì?
Về lợi nhuận thì Apple sụt giảm
http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/quoc-te/2013/04/apple-lan-dau-giam-loi-nhuan-sau-mot-thap-ky/
Về doanh số smartphone thì 1 mình Samsung bằng 4 thằng tiếp theo cộng lại - trong đó có Apple.
@htcfanboy Hehe... ios 7.0 chỉ tương đương với android 2.3 thôi... giờ thì ios rượt theo android thôi 😃
@htcfanboy hehe đừng mong chờ và hy vọng nhiều về IOS7 bạn ạ ,ko có gì thay đổi nhiều đâu ,apple từ khi Job ra đi thì ko còn là chính mình nữa rồi

:p gửi từ con iphone 4S firmware 6.1.2 😃 nằm trong tủ kính của tui :p
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@htcfanboy Trong khi chờ iOS 7.0 để cho Google ít hói thì bộ phận dùng iOS 6.1.3 đang sống dở chết dở đây....
Chờ xem nó cải tiến dc những gì và những thiết bị nào có thể kham nổi thoi
Đang chết rập ở 4.1.2......lên nữa em xinh pái pai Androir lun...
Nếu google mà tung ra bản 4.3 hoặc 5.0 thì mấy bạc không dùng hàng của của google chịu khó chờ đến 2014 hoặc chậm hơn một tý thì đầu năm 2015 nhé...😆~
@iris001 Những bản update về sau chắc chắn sẽ cải thiện đc pin, hiệu năng trong apps/games hơn bản trước, google nó đâu bỏ tiền thuê devs về ngồi chơi viết code linh tinh để đua update đâu :p
@phuongkute08 DÙng hàng của samsung lên nhanh lắm bạn ạ.😁
@phuongkute08 Có 4.1 để gặm là ngon rồi, nhìu đứa xài đt chưa đc 1 năm mà hãng ko cho lên 4.1 luôn ấy chứ.
@tuilalnvinh Chưa chắc à nha 4.1 lên 4.2 chỉ là một bản update nhỏ. Trừ khi có những bước cải tiến đáng kể thì mới lăn tăn update chứ vài ba cái lặt vặt thì up làm gì cho mắc công. Mà cái gì cũng có giá của nó.
Hàng Google theme mặc định, Update nhanh.
Các hãng khác theme đẹp, phần mềm hỗ trợ, lâu update.
Android nâng cấp nhanh quá nên giờ cũng chẳng biết phân biệt điểm khác nhau giữa các phiên bản (chỉ mới có cơ hội xài qua 2.3 và 4.0). Lâu lâu làm 1 phát như window thì có vẻ dễ trải nghiệm hơn nhỉ (ý kiến cá nhân)😁
HoangTM.Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@arnova Cùng ý kiến với bác, ra nhiều quá mà các phiên bản cải thiện ko đáng kể thì chỉ làm người dùng càng loạn, ai ko lên được lại gào thét hết lên. Cứ ra từ từ mà bản sau tối ưu hơn bản trước, có nhiều thay đổi quan trọng là được, chứ cái kiểu đẻ sòn sòn như gà thế này thì nhanh tã lắm >😃
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@arnova Mọi ý kiến đều là cá nhân nên khỏi cần nói bác ạ.

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
@arnova Đang dùng máy chạy hệ điều hành nào thì sẽ nâng bi cho hđh đó mak bạn. Chẳng hạn như ông đang sài Wp sẽ chê android và ios. Và ngược lại thui. Mình đang dùng android, cầm con wp của thằng bạn chưa được 5p đã giả luôn =.=
dự đoán là dòng nexus của google sẽ đc update đầu tiên, sau đó là em note 3, tiếp đến là 1 loạt sàn phẩm của samsung như s4, s3, note2... mấy hãng khác chờ đến mùa quýt vậy 😆
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
4.3 hay 5.0 chỉ là con số mà thôi , nó ko quan trọng, quan trọng nhất là cải thiện được chức năng, bảo mật của hđh lên mức tốt nhất
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Mãi ko lên 5.0 vậy nhỉ 😔
cái kiểu như vầy thì làm sao ko tốn tiền cho đc chứ :eek:
@St.boiz mua 1 cái đt xài 2 năm rồi đổi, lúc đó mới có sự khác biệt nhiều
DanalTrinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nhận là 4.x xấu thiệt, thất vọng quá
@DanalTrinh Theme vs Launcher để làm j mà thất vọng bạn. Nhìn wa WinPhone có mấy cái ô màu vs chữ ko thì sao 😁
@DanalTrinh Bác nói hơi quá, giao diện của nó đã là cả một sự thay đổi lớn rồi, hoặc là bác có yêu cầu quá cao. Với em, HTC Sense 4+ + JB 4.1 là đã quá ngon.
lanmit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy máy mà không có những tính năng đặc biệt như Note của Samsung thì các bác cứ sử dụng ROM cook là lên 4.2.2 luôn , máy em đang sử dụng 4.2.2 từ khi nó mới ra, em dùng của Cyanogenmod mà chẳng thấy vấn đề gì, mỗi tội dùng lâu rồi nên đang chán, hóng 4.3 hay 5.0 xem có gì mới không
lanmit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác mà chờ chính hãng thì em nói luôn tốt nhất nghỉ sử dụng Android luôn đi, đã vậy các hãng xào nấu loạn cả lên làm không cải thiện được độ mượt của hdh mới của Android, máy em dùng ROM cook quen rồi khi Samsung có bản cập nhật cho thiết bị của em lên 4.1, hix nó giật ngang ngửa 4.0 và chơi game cũng lag. Cuối cùng em lại phải sử dụng ROM cook và thề không bao giờ sử dụng ROM chính hãng nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019