Android 6.0.1 Omni Rom cho Samsung Wave S8500 và Samsung Wave II S8530

thinh nokia
27/12/2015 4:50Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau tết em sẽ update 3 rom nhé
e vẫn lót dép hóng để máy lâu rồi bjo thấy 2 bác sôi nổi wa nên e cũng định vọc tí cho vui. nhưng mà giờ các app ít quá e nghich cả đem qua mà chẳng được gì, e đang cài bản V8 wave 2 mà spoofer game mãi ko được các bác ạ
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@the-centaur Bác đang dùng 5.1 à? Up 6.0.1 nghịch cho vui. Lỗi thẻ nhớ là căng nhất còn lại oke
@thinh nokia e vừa cài lại bản V10 bada rồi bác ạ, trc e hay vọc con này nhưng từ 2013 tời giờ cho nó ngủ đông giờ mới lôi ra nghich ạ. trc có bên mysamsung e hay lang thang bên đó giờ quay lại tìm thì web đấy bỏ rùi.
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@the-centaur Xda bác ơi 😃
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác ko dùng thì để em bác ơi
em mới bán hết máy nên mới lôi ra để dùng bác à
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@the-centaur e kiếm trên chợ tốt nhật tảo ko có luôn
mấy bản kia bác làm cho wave thôi hả bác ko có wave 2 à bác
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@the-centaur khác cái boot file,fota,start kernel thôi. rom up chung mà bác
Cũng đang dùng 2 Bé Wave 8530 . Bác nào ko rành thì mang qua Em xử lý giúp cho nhóe ! 😁:D:D
các bác cho e hỏi vào recovery trên wave 2 ntn ạ em mới cài androi 6.0.1 em ấn home và nguồn mà ko lên nổi
@the-centaur con wave 1 nhà em cũng bị rớt mất nút nguồn nên em thường vào Recovery bằng cách sử dụng Advance Boot trong Development Settings (kích hoạt bằng cách nhấn 7 - 10 lần vào build number);
khi bác bấm nút Power để tắt máy bác chọn Reboot, máy sẽ cho bác lựa chọn BooLoader, Recovery hay System.
Em để quên cap nên không cọp dê hình vào phần post này được ạ.
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
h em đang bận cứu xiaomi mi3. sorry mấy bác
ok bác e lamđược rồi ána home volume+ và nút nguồn sau đó nhả nút nguồn ra giữ home và volume
1) Các bác cho hỏi rom carbon 4.4.4 và rom omni 4.4.4 cái nào mượt và tốt hơn vậy?
http://forum.xda-developers.com/samsung-tizen/bada-android/rom-carbonrom-s8500-s8530-t2840174
2) Kernel, Normal Kernel, Bigmem Kernel là gì vậy, bình thường mình chỉ thấy cần download kernel là được, còn 2 file kia có gì khác và dùng để làm gì?
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bigmem là tăng ram

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019