Android 7.1 Beta sẽ có cho các máy Nexus vào cuối tháng, anh em chuẩn bị máy nhé
Duy Luân
5 nămBình luận: 64
Android 7.1 Beta sẽ có cho các máy Nexus vào cuối tháng, anh em chuẩn bị máy nhé
Google thông báo rằng bản Beta của Android 7.1 sẽ được phân phối cho người dùng Nexus vào cuối tháng này. Android 7.1 chính là phiên bản được cài sẵn trên hai chiếc điện thoại Google Pixel với những tính năng đáng chú ý như trợ lý Google Assistant, shortcut cho các app ngoài homescreen, và đặc biệt là hỗ trợ Daydream VR (chưa rõ tương thích phần cứng ra sao, liệu có chạy được với các máy Nexus cũ hay không?). Đợt update này cũng cho phép hiển thị hình ảnh trong bàn phím, bạn hãy tưởng tượng tới những bàn phím chuyên dùng để gửi ảnh GIF. Android 7.1 cũng hỗ trợ icon tròn cho Pixel Launcher và "những launcher khác". Anh em có thể xem thêm danh sách các tính năng mới của Android 7.1 ở đây.

Những thiết bị sẽ được cập nhật lên Android 7.1: Nexus 5X, 6P, Pixel C, sau đó "mở rộng thêm các thiết bị khác". Cách tham gia Beta vẫn rất đơn giản: vào trang Android Beta Program, sau đó đăng nhập bằng Google Account và chọn thiết bị của bạn. Nếu muốn nhận được Android 7.1 mới nhất, ngay bây giờ anh em nên tham gia Beta luôn, khi có update thì chúng ta sẽ được lên trước tiên.

Nguồn: Google
64 bình luận
mong được trải nghiệm xem sao
PTTiT
TÍCH CỰC
5 năm
Coi cái hình giống chức năng Force Touch của iOS thế nhỉ?
mog
TÍCH CỰC
5 năm
@PTTiT mình thấy force touch nhiều lúc ko chính xác, tay lúc mạnh lúc nhẹ, giữ lâu một chút còn chính xác hơn.
@mog giữ lâu thì nó ra long press rồi, long press bên ios nó có chức năng khác. mà bạn dùng 3d touch chưa? thực ra không phải lúc mạnh lúc nhẹ đâu, chỉ cần nhấn dứt khoát 1 cái là ra,còn ấn nhẹ nhẹ nó cũng không ra 😁
mog
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr KOP mua cho vợ 6s plus. Mình vẫn dùng Note 4.
Mịa gg con đẻ nó mà nó chỉ cập nhập pm 2 năm, nexus 7 2013 nó khinh k cho lên 7
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thebach Không hiểu tại sao mà mỗi lần đưa ra các phiên bản mới đều kêu là nâng hiệu năng, mà trong khi đó update lên thì chạy chậm rõ rệt
YABO
TÍCH CỰC
5 năm
@kool_boyjuly Viết thiếu dấu "," kìa. Đọc như ông viết thì ra nghĩa khác nha 😁 ban đầu tôi tưởng ông nói google là con đẻ của andoi =))
hacbq211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hypous 4s ra mắt năm 2011 mà vẫn hỗ trợ đến iOs 9 tức là năm 2015 đấy bạn ạ
@hacbq211 4s là chip A5 của Apple rồi má _.__!! Đang nói mấy con iPhone dùng chip Samsung kia mà.
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
5 năm
android đẻ nhanh như chuột . mới dc cái máy lên android 7 giờ đã ra 7.1
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
5 năm
Android muốn có tính năng tin nhắn như iMess thì HĐH phải không mở nữa ^^!, chỉ xài duy nhất 1 và chỉ 1 trình nhắn tin thôi thì tốt.
@Vy Hải Lộng ngôn, ngay cả người dùng toàn sản phẩm Apple cũng không thể chỉ dựa vào iMess, bởi bạn thì dùng iPhone nhưng đâu có nghĩa là tất cả người quen của bạn cũng dùng iPhone. Và thực tế là người ta vẫn dùng Whatsapp, Snapchat, FB Mesenger trên iPhone ầm ầm.
@Vy Hải H nó có Google Allo cạnh tranh vs iMess và Google Duo cạnh tranh vs Facetime rồi đó. Chính chủ luôn và sẽ đc cài mặc định trên Android 7.1
Nexus 9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đăng ký 2 xuất cho em 6P và Pixel C
xem ra gg pixel không thu hút đc anh em việt nam cho lắm 😆
Nexus 9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IceNinja Giá cắt cổ quá không ai hứng thú
@Nexus 9 đúng vậy. Tự dưng nhảy xổ vào phân khúc cho flagship dù chưa có sản phẩm đi trước nào hoành tráng, người mua sẽ rụt tay vào ngay.
Nhớ ngày xưa iPhone lúc mới ra cũng có giá được cho là cao, tuy nhiên nó chứa trong mình cả một đột phá công nghệ.
Còn với pixel theo mình dù gg có tự làm, cũng vẫn là một thiết bị android mà mọi người quen thuộc. Cho nên gg sản xuất khá ít.

gg sẽ dùng gì để khẳng định dần vị thế và con pixel này đây?
Sao android 7 vẫn chưa có cho nexus 6 vậy mọi người, chờ quài ko thấy update.
meo_mup
TÍCH CỰC
5 năm
@nietzsche Nexus 6 của mình hàng US, đến giờ vẫn chưa báo OTA để upgrade. Hệ điều hành của máy để nguyên, không root hay unlock boot loader gì hết.
pphuctv
TÍCH CỰC
5 năm
@meo_mup Mình gà mờ không biết flash file image. Thấy có hướng dẫn trên Google, dùng ADB Tool chính chủ luôn nhưng nhiều trình tự quá, sợ làm tới lui nó brick máy thì khóc tiếng máng. T-T Chờ OTA vậy. Chưa từng nghĩ Google với Nexus 6 lại chậm chạp vậy. 😔
@thanhdungnl Em dùng 2 con nexus 6, 1 bản qt 1 bản ATT mà trả thấy báo gì nhỉ
nietzsche
TÍCH CỰC
5 năm
@meo_mup Máy mình mua ở Japan, luôn thấy báo update sớm, kể cả khi đăng ký dùng thử nghiệm os 7. Mà máy đã root nhé.

Bạn down os về rồi dùng NRT mà flash, dễ nhất trong các cách flash rom cho android. Root luôn cũng vậy, chả cần câu lệnh khỉ dó gì, click click... Là xong.

Rom cho N6 như nhau hết, k phân biệt nên yên tâm mà flash. Hút hết điếu thuốc là xong, k hút thuốc thì uống cốc sữa rồi thưởng thức. Rom sạch như ga giường nhà sư, yên tâm.
Đã đăng ký và hóng
cho em hỏi OTA cho samsung A7 chính hãng vietnam A710FD khi nào đc 6.0
@ecompc Up qua orin. Di bạn
@chớp nhoáng khổ là thích OTA hơn 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
thật e chả mặn mà gì với "trợ lý Google Assistant".chắc do văn hóa phương Tây người ta sống đơn lẽ nên mới thích ba cái trợ lý ảo này.Báo nào cũng *trợ lý ảo**trợ lý ảo* nghe mắc mệt,kính thực tế ảo gg cũng chết vì nó chạy=trợ lý ảo
nietzsche
TÍCH CỰC
5 năm
Nexus vừa đc Unesco công nhận là "1 trong 10 dòng smartphone nên dùng trước khi chết" hihi...
*HERO*
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nào bị hoặc biết tại sao Mình đang sử dụng NEXUS 5X khi lên 7.0 là bị lỗi wifi không bắt mạng được . Hỏi cửa hàng mua máy thì Nó nói 7.0 bị lỗi với nexus 5x chưa lên được . Mình thấy kì quá kg lẽ google chưa test kỹ à . Bây giờ máy 5X của Mình vẫn ở 6.0 chưa lên 7.0 được bực quá .
*HERO*
TÍCH CỰC
5 năm
@xuan anh NG Mình lên 7.0 bị hỏng wifi phải ra dịch vụ mất mấy trăm ngàn quay về 6.0 , nên bây giờ run tay lên 7.0 quá
*HERO*
TÍCH CỰC
5 năm
@xuan anh NG Mình lên 7.0 bị hỏng wifi phải ra dịch vụ mất mấy trăm ngàn quay về 6.0 , nên bây giờ run tay lên 7.0 quá
@xuanhung2007 Nếu vậy bác cứ ở 6.0.1 cũng đc, cảm nhận cá nhân thấy ko khác biệt nhiều lắm nếu so với 7.0.
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanhung2007 khi up lên 7.0 nếu bị lỗi ko kết nối được wifi thì bác flash file vendor mới nhất ý là được
abuxaydac
ĐẠI BÀNG
5 năm
5x chạy ầm ầm nhé.
Nexus 6p hay gg pixel nhỉ
6p bây giờ giá ngon, mà 5.7inch to quá
giathanh6891
ĐẠI BÀNG
5 năm
ở thành phố còn chỗ nào bán nexus của 2015 mà đáng tin cậy hok vậy mọi người
Thôi dùng Android 6.0 đã 😁
asuwa