Android 7 sẽ có mặt trên Note 7 trong 2-3 tháng, Xperia X Performance có bản thử nghiệm

sonlazio
13/8/2016 1:24Phản hồi: 102
Android 7 sẽ có mặt trên Note 7 trong 2-3 tháng, Xperia X Performance có bản thử nghiệm
Buổi sáng hôm nay chúng có hai thông tin có liên quan đến Android 7.0, Android Nougat. Đầu tiên, Sony vẫn tiếp tục chương trình Xperia Beta mà không hủy bỏ hoàn toàn như họ đã công bố trước đó. Lần này, Sony sẽ cho phép người dùng Xperia X Performance thử nghiệm Android 7 beta nhưng họ không thử đại trà mà giới hạn với một số lượng người dùng nhất định ở châu Âu. Nếu đang ở các quốc gia đó thì các bạn có thể bấm vào đây để thử.

Về phần Samsung Galaxy Note 7, chiếc điện thoại đang rất hot trong thời gian vừa qua thì chủ tịch mảng di động Koh Dong-jin cho biết Android 7 sẽ có mặt trên thiết bị này vào tháng 10 hoặc 11. "Việc cập nhật phần mềm hệ thống lên phiên bản mới nhất là rất quan trọng, nhưng việc tạo ra những trải nghiệm đồng nhất và ổn định với người dùng thì thiết yếu hơn", "chính vì vậy chúng tôi sẽ thực hiện thật nhiều những bản thử nghiệm trước khi chính thức cập nhật lên hệ điều hành mới.

Với thông tin này thì nhiều khả năng Note 7 sẽ có Android 7 vào tháng 10 hoặc 11.

Tham khảo: KoreanTimes, PA
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cập nhật nhanh nào
android đang rất mượt, nhưng mong càng ngày càng cải thiện pin với thời gian chờ
duongtuanh
TÍCH CỰC
8 năm
S7 ko bit khi nào nhỉ 😁
HiếuCG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongtuanh Chắc note 7 bán ra được 2 tháng thì s7,s7e mới được lên. Em nó giờ hết xinh đẹp rồi
Đết ai còn quan tâm tới sony 😃
thế LG V20 sẽ có 7.0 trước à :rolleyes:
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Khổ cho bé Sô, Android mấy cũng chả ai quan tâm :'(. Mọi ánh mắt chỉ còn là bé Sam vào thời điểm này
Note 7 mà tháng 11 chắc note5 tết may ra mới có 😔
Tháng 8 là mùa Sum rơi, tháng 9 thì đến mùa Táo rơi táo rụng ... Nhà nhà lại ăn táo
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ste7en9x91 Theo cái sự nghiên cứu của t thì Sung ra quanh năm nhá, còn Táo thì theo mùa...
Điện thoại sony dùng rất ngon, mỗi tội chạy đua công nghệ hơi chậm so với hãng khác
@carddienthoai.com ổn thì đúng hơn là ngon. mình từng dùng rất nhiều máy SS, SN và LG:
SS thì rác nhiều, nhưng làm sao cũng không hư, nói chung là max custum, ai thích vọc vạch thì anh Sam mà dùng.
SN: máy chắc chắn nhưng rất thô, viềng dầy, chụp ảnh thì độ phân giải cao, giao diện chụp ảnh khó chịu, lấy nét cảm ưng thì dường như nó chưa được tốt, nhìn cứ mờ mờ, tuy nhiên chụp xong lại đẹp, cho nên mỗi tấm ảnh chụp xong phải xem lại, bực. những cái tùy biến và support của cộng đồng thì it hơn SS nhiều.
LG: nói thật là máy LG làm mình mê về màn hình, pin (từ G3 trở đi, mấy bạn nói yểu chứ mình thấy ngon), giao diện, rồi khả năng lấy nét khi chụp ảnh (cái này cực kỳ mê), rồi cái Knock code thần thánh (cái này không hãng nào đú theo nỗi), SN có tap to wake up nhưng nẵu mùa, xài bực nên không ai xài. vấn đề của LG là chết yểu, chẳng hiểu nỗi, mình mua hơn 5 con chính hãng và 5 con xach tay, chết con mỗi 2 cái. oải anh LG vụ này.
@tanvietbt83 Qua rồi thời SS toàn rác. Giờ chỉ có máy nhà mạng thì có app nhà mạng đi kèm chứ hàng chính hãng VN làm gì còn nữa
Alohavibe88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanvietbt83 Chuẩn. LG G4 của mình đang xài thì chết ngắc ko tài nào cứu được. Đợt đó định chuyển mẹ lên Ip 6s+, lúc đấy đang km bản 64GB có 20.8tr. Sau khi xài thử ios thấy hơi bất tiện vì đã quen android nên chuyển qua samsung, Ss có chế độ ẩn file riêng tư và Knox hay phết.
thachpc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com với lại cái giá như nói thách ấy, chả thực tế gì. ko tôn trọng ý kiến ng dùng nên bị hắt hủi thôi
pandact91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com điện thoại sony rất ngon! không có đối thủ trong cùng phân khúc...ra trước từ 6 tháng đến 1 năm kaka
Alohavibe88
ĐẠI BÀNG
8 năm
S7edge khi nào lên? android M thì xài khá tốt.
Vẫn đang yên vui ở 4.4.4. công nhận bản này là chuẩn nhất trong tất cả các bản arndoi
@pro744 Đó là lý do mình chưa lên .
wayche
TÍCH CỰC
8 năm
@hotletokhonganh1990 4.4 lên 5.0 rồi 6.0 đều mượt lên theo , mượt là thích rồi
Stevenytu
TÍCH CỰC
8 năm
mỗi lần apple ra máy mới là tin tức các thể loại tràng ngập các báo, so sánh, phán ưu nhược bla bla, chỉ vào tinh tế xem cho gọn, iphone 7 lần này mod sonlazio review tiếp nhé 😁
Cứ từ từ có bản cập nhật là đc.
Miễn sao bản nào cứ lên là ổn định ko vá này vá kia ....😃
Vẫn đang yên vui ở 4.4.4. công nhận bản này là chuẩn nhất trong tất cả các bản arndoi
@neld25 Ý bạn nói bản 7.5.1.0 chứ gì ?
@hotletokhonganh1990 Hiện đang ở 6 thôi
umumti
CAO CẤP
8 năm
@hotletokhonganh1990 7.5.1 bị lỗi gì bạn? Mình cũng dùng Mi4 LTE nè, cũng dùng 7.5.1 mà có gặp lỗi gì đâu?
@hotletokhonganh1990 đâu phải cái nào cũng ko tương thích, game thôi chứ pm thì ko đáng kể
mới quá cũng khổ dùng 1 mình vì các app vs các bản mod phần mềm chưa kịp tương thích
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
Không liên quan nhưng bác nào đặt hàng Note 7 mà có cái sạc không dây đứng không xài muốn đổi tai nghe level U thì inbox mình thương lượng nhé. Mình đặt FPT có tặng tai nghe nhưng không có nhu cầu xài. hihi
nxcong0612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PTTiT Nhận xong bán đi bạn 😆 Rồi sau đó mua cái sạc ^^
@PTTiT Hay nhỉ? Chọn chỗ mà đặt chứ tai nghe ai chả đầy rồi, ngồi đó mà đợi nhé
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
@thichlangthang Ai có nhu cầu thì đổi thôi, bạn không có nhưng người khác có. Mình đặt ở FPT vì nó có cái Gear VR, ok?
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
@nxcong0612 Nếu không có người đổi thì mình chơi cách này thôi, hihi
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
Android 6 của mình đã lỗi thời
Bao giờ các hãng sx điện thoại Android hỗ trợ update tầm 4 năm như Apple thì xem xét quay lại Android, chứ 1, 2 năm bỏ ra đống tiền đã bị đem con bỏ chợ là không chấp nhận được.
@DJ Khánh Bee Không phải ai cũng dư thời gian và tiền bạc để đi mua iPhone mới, công việc và cuộc sống đủ bận rộn rồi. Thứ tôi hướng tới giờ là một cái xe hơi mới, hay cái gì thiết thực hơn chứ không phải đột nhiên cái điện thoại không thể cài ứng dụng được, buộc phải nâng cấp lên một chiếc đth khác.
@hypous À đấy là vì tài chính của bạn ko đủ chăng? iPhone nó vốn là flagship mà, dành cho ng tài chính khá trở lên.

Mà đến giờ con 5s vẫn chạy tốt chứ làm gì mà ko dùng đc. Vòng đời iPhone 3 năm sau bán lại vẫn còn đc 4-5 triệu đủ để bạn tậu 1 e Android tầm trung đời mới phù hợp với túi tiền đang đi xuống của bạn.

Bạn cũng ko thể đòi hỏi 1 thiết bị công nghệ trường tồn mãi với thời gian đc ;)
@hypous Không phải ai cũng dư thời gian và tiền bạc để đi mua một cái xe hơi mới, công việc và cuộc sống đủ bận rộn rồi. Thứ tôi hướng tới giờ là một cái nhà biệt thự mới, hay cái gì thiết thực hơn như du thuyền, máy bay chẳng hạn chứ không phải đột nhiên cái xe 10 năm tuổi không chạy được nữa, phải nâng cấp lên 1 cái xe mới.

JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@Wind my love Tại bác ham hố thôi, thu nhập ở nước ngoài họ cao, cái đt chỉ hơn 1 tuần lương 1 chút, họ đổi mỗi năm đều đc, họ làm đt là phục vụ cho toàn thế giới chứ có riêng gì VN đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019