Android 9 làm Pixel XL bị lỗi sạc nhanh, Google nói không sửa được?

Duy Luân
13/8/2018 22:42Phản hồi: 211
Android 9 làm Pixel XL bị lỗi sạc nhanh, Google nói không sửa được?
Trong bản update Android 9.0 Pie, có vẻ như Google đã làm gì đó mà tính năng sạc nhanh của dòng điện thoại Pixel XL đời đầu không còn hoạt động nữa. Một số người dùng nói rằng cục sạc đi kèm theo máy không sạc nhanh, một số thì không dùng được sạc bên thứ ba tuy cục sạc này hỗ trợ Power Delivery và trước giờ họ vẫn dùng bình thường. Có một cái lạ là trong hệ thống báo lỗi của mình Google lại đánh dấu lỗi này là "không sửa (không thể sửa được)". Chưa rõ là sau này họ có update để vá hay "từ bỏ" luôn. Anh em đang xài Pixel XL có bị tình trạng này không?

211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up phần mềm mà hư phần cứng luôn hay thật :p
@Khangtran1994 Đẳng cấp có hạn nên chỉ hiểu dc cmt của người ta bằng nghĩa đen thôi. Vậy mà còn tỏ ra giọng điệu chế giễu nữa chứ. "Vâng. Face Id đã cập bến Note FE. Quá đỉnh":rolleyes:
@khacanh250883 Thêm một kẻ tự cho mình thông minh. Bạn gì đó ơi, bớt tự tin về bạn đí!
@Khangtran1994 Đây ko có thói quen tranh luận với những người ko cùng đẳng cấp. Byeo_O
@khacanh250883 Đẳng cấp thú cưng :v
Hay thật, copy Apple rồi (update os là khuyến mại cho 1 đống bug fix mệt nghỉ)
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@hacrot3000 Vâng ! Ko sài android là thiểu não ! 😆))) bạn có biết bao nhiêu người lớn ko sài android ko mà nói lung tung thế
hacrot3000
TÍCH CỰC
6 năm
@steals1988 những người lớn thường họ chậm chạp và khó tiếp cận các thiết bị công nghệ nên họ chọn iPhone cũng là điều dễ hiểu thôi, nó có đầy đủ các chức năng tối thiểu và dễ xài ;)
Cũng vì chỉ có những chức năng cơ bản và sử dụng hệ điều hành đơn nhiệm giả đa nhiệm nên ít xảy ra lỗi hay hỏng hóc, đó cũng là một lợi thế lớn cho những người đó.
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@hacrot3000 Í mình là cụm từ “thiểu não” bạn nên dùng từ lịch sự hơn
@hacrot3000 mình đồng ý là ngoài Ipad ra thì trên điện thoại IOS vẫn chỉ là 1 hệ điều hành giả đa nhiệm - chỉ 1 số app như nghe nhạc, đồng hồ v.v.. mới được cho đa nhiệm nữa vời
Xác nhận tình trạng cũng xảy ra trên Nokia7+. Update xong cắm sạc zin nguyên của máy không nhận sạc nhanh. Thỉnh thoảng mới nhận mà chỉ mở màn hình lên cái là mất sach nhanh. K hiểu chuyện gì đã xảy ra?
@TrongHieu489 đã nói các bản test hay ra sớm thường rất nhiều lỗi mà. dân dev xài fb lỗi chứ dùng daily sẽ nhiều phiền toái.
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
@kien_kukumalu Mình xài htc u ultra vừa sạc vừa dùng vẫn sạc nhanh bt mà nhỉ???
@Thanchet92 Mình nghĩ là lỗi thôi. Chứ lúc được lúc không thì k thể là do tính năng hay thiết bị được.
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@blacktears9x Samsung mở màn hình lên vẫn ghi sạc nhanh nhưng tốc độ sạc cực kỳ chậm!
Có khi nào đây là 1 tính năng chống nổ 😁
@Bão Sài Gòn Tôi thích cách nghĩ của bạn :D
@Bạn và 500 Anh Em :D
@Bão Sài Gòn T phải đăng nhập để ilke cho ý tưởng của chú đấy =))
Chung Tu Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Ý tưởng
Lạ vậy phần mềm của anh mà anh lại không sửa được..Làm hư luôn phần cứng.. Android giờ nguy hiểm thật 😃
Chắc sắp tới GG sẽ bán bộ sạc nhanh cho Pixel XL chạy Android 9 như 1 phụ kiện tùy chọn 😁
75109
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là Android 9 vẫn sẽ hỗ trợ các thiết bị năm 2016, trừ khoản sạc nhanh 😁
Lâu lâu cũng có lỗi tí. Developer cũng là người mà 😆
Từ từ cũng fix thôi.
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@baotam2101 Bạn có thấy Status: Won't fix (infeasible) kia ko ?
@baotam2101 Lỗi không thể sửa ma bác. Có đọc bài không vậy
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@baotam2101 Google không cho phép fix
@baotam2101 Bài học Note7 vẫn còn nên khóa lại luôn ...
Công ty lớn mà làm phần cứng lởm thật, k hiểu Google đã làm gì nữa 😁
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@JoseyHan Con máy hơn 1 năm rồi, bán xong là dứt nợ (Google nghĩ)
Đấy mấy thánh cứ chê Samsung update chậm, khen Pixel với Tàu update sớm, giờ làm chuột bạch thì phải chịu thôi!
@lekhanhtrung123 Ios không lên phiên bản mới thì không cài dc app mới nên apple phải làm vậy, còn android thì bình thường, h mà còn có người xài 5s ak
@Leubaovitien Bác lại đùa, 5s từ năm bao nhiêu, giờ nó vẫn lên 11, 12 bình thường
@Thành Viên Dấu Tên Người ta sài 5s có gì ngạc nhiên, sv, nguoi lđ ít tiền thì nguoi ta vẫn dùng thôi, huống hồ 5s vẫn còn bán trên thị trường
@tranthuy85 Ông đó xài 5s mà toàn ném đá dt android không.
verybeo
TÍCH CỰC
6 năm
chắc tắt hẳn đi không nổ 😆
Đang dùng sạc thường nên không để ý lắm!
@thienvuong192 Vầy mà có cái sướng đấy bác nhể. Lắm kẻ khóc ròng mình thì thủng thẳng rung đùi. Nhiều khi ko có thì thèm nhưng có mà chả dùng được thì còn khổ hơn. Hehehehehe
@pond1597 Giống ng nghèo hay tự sướng là mình ngủ ngon không lo giữ của trong khi ra đường nhìn nó đi xe sang thèm rỏ rãi ra!
Sao lại không sửa được vậy trời. Cái này gay nha.
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@tuchangioi cái này là chức năng tắt sạc nhanh Google mới nghĩ ra
không liên quan nhưng a Luân hướng dẫn xem lậu asiad gấp a ơi.
@Hải Trịnh GL còn nhiều trang để xem mà, search gg là ra cả đống
hohahcn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hải Trịnh GL Thuckhua.tv hoặc tải app talktv
@Hải Trịnh GL Cái giải tổ chức ở ao làng dna .. Chán kinh
Phần mềm ma hư luôn phần cứng luôn ak
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@Timkelvin cố tình thôi, để cho người sử dụng thấy máy quá cùi
@quang_35 Để thay máy mới