[Android] Backdrops: app hình nền chất lượng cao thể loại thiết kế phẳng & trừu tượng

Duy Luân
1/1/2019 23:25Phản hồi: 93
[Android] Backdrops: app hình nền chất lượng cao thể loại thiết kế phẳng & trừu tượng
Backdrops là app hình nền ưa thích của mình trên Android từ 2 năm nay. Nó có rất nhiều hình nền đẹp với độ phân giải cao thuộc thể loại hình abstract (trừu tượng) hoặc các ảnh thiết kế theo phong cách phẳng, ngoài ra còn có thêm ảnh chụp, ảnh phong cảnh và ảnh kiến trúc nhưng không nhiều và đẹp như hai thể loại kể trên (hoặc có thể do mình không thích chúng). App có tuyển chọn các hình nền đẹp mỗi ngày, cho phép bạn lưu lại hình nền ưa thích, tổ chức các bộ sưu tập với nhiều ảnh liên quan tới nhau để lựa chọn dễ hơn.

Nếu bạn mua bản Pro thì còn có thể down được ảnh độ phân giải cao mang sang các thiết bị khác để set hình nền cho đồng bộ. Bản Pro cũng được sử dụng một số hình nền độc quyền rất đẹp và không hiện quảng cáo, giá chỉ 58.000 đồng mà thôi.

Mời anh em down về dùng thử trên Google Play: TẢI VỀ ỨNG DỤNG BACKDROPS

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danh Kong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi trước mình nhớ là bác Luân có giới thiệu trong 1 video nào đó lâu rồi, mình dùng thử và dùng tới bây giờ luôn
@Loc Kien Trước mình từng đề cập rồi, giờ giới thiệu lại cho anh em coi 😁
Long Sao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Ồ. Hay quá nhỉ!!! Phải check thử xem sao
magez
CAO CẤP
5 năm
@Loc Kien App hình nền luôn nè :p https://play.google.com/store/apps/details?id=com.magez.cutegirls
a Luân có app nào ảnh động infinity của note 8 không?
magez
CAO CẤP
5 năm
@Ngọc Tài04 Cho mình ké cái app hình nên gái ạ :p https://play.google.com/store/apps/details?id=com.magez.cutegirls
Chắc ít ai như mình: giờ ko còn hứng thú với việc thay đổi hình nền thường xuyên như mấy năm về trước nữa! Giờ đơn giản chỉ kiếm tấm mình ưng rồi... đặt miết theo năm tháng: icon bỏ hết, ko còn cho ra Home nữa, giờ trên 90% thao tác mình xài phím tắt để gọi ứng dụng 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 b dành cả ngày nằm trên tinh tế à
@quanghung1611 Trong giờ hành chính, mà E chưa nhấn "Bỏ qua" à? 😃
@crazysexycool1981 Thanh niên Việt Nam thời nay vô công rồi nghề quá nhỉ 😁
@quanghung1611 Vẫn kiếm tiền trên sự "vô công rồi nghề" để rồi hàng tháng đưa tiền cho vợ và nuôi 2 đứa con là thấy bản thân ko vô dụng! E thì sao, có bạn gái chưa, hay vẫn đang ngồi trên ghế nhà trường? :D
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay đấy bác
Còn như mình thì xài gói icon pack nào thì dùng luôn hình nền của gói đấy vì thường nó sẽ đồng bộ với icon không bị rối mắt hay loạn màu. Launcher thì xài niagara dù đã chuyển bao nhiêu cái vì tính nhẹ nhàng tiện dụng của nó. Screenshot_2019-01-02-10-24-42-976_bitpit.launcher.png
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakazam1994 đang tìm xem có bác nào đang dùng Launcher này không thì gặp bác. Công nhận launcher này nhẹ, đơn giản, tuy nhiên vẫn đang Dev nên vẫn có lỗi. Mình dùng thêm Icon Pack từ Minimalist.
@tuananhhd88 Ừm cái launcher này mình thấy đặc biệt vl nhưng dùng vẫn ngon và tiện, mỗi tội không thể xài được widget, nhưng mình cũng xài nhiều nhất widget nghe nhạc nên không ảnh hưởng.
Mình thì toàn để ảnh tĩnh down trên mấy trang HDwallpaper thấy cũng đẹp và họ căn chỉnh phù hợp kích cỡ màn hình luôn.
iOS có app nào wallpaper đẹp không các bác?
@wenquan cũng là 1 lựa chọn, cám ơn bạn 😁
@Vỹ Spirit công nhận app này hình quá đẹp luôn bác ơi, nó chia theo chủ đề nữa, quá tuyệt vời, cám ơn bác nhiều nhé :D
@dangkhoa_2808 Ok bác :D iOS thì app này nhất về hình nền rồi :D có cả Unsplash cũng nhiều hình đẹp lắm nếu bác chịu khó tìm.
@Vỹ Spirit vâng ạ, em có tải rồi :D cám ơn bác nhiều lắm
luker
TÍCH CỰC
5 năm
Nhờ vả ae dùng Android lấy giúp mình cái hình nền này với. Cảm ơn nhiều 😁
@luker Rất đen là tải về phải mua phần mềm nhé. Muốn giúp nhưng phải xin lỗi rồi
luker
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvietthe Cảm ơn bác nhiều 😁
duyvua
TÍCH CỰC
5 năm
@luker Bác để email mình gửi cho
luker
TÍCH CỰC
5 năm
@duyvua Bác gửi giúp em vào email này với hieu@kiotgiay.com

Cảm ơn bác nhiều nhiều 😁
Đơn giản. 😁
@xuantruong1992 theme này của bác nhìn đẹp, nhưng chỉ ở cái màn hình này thôi, chứ mà lòi ra 1 cái app nào đấy theme nó ko có icon thì nhìn lạc loài ngay 😆)
@vqt907 Có thể custom cái ứng dụng đó bằng 1 cái icon tương tự trong goia icon pack, miễn sao mình hiểu ứng dụng đấy là gì là được. Chứ làm gì có icon pack nào đủ hết toàn bộ ứng dụng trong máy được đâu.
@sharinran141 Icon pack Lines với Microsoft launcher
@vqt907 Đổi icon được mà bác, bộ icon pack này phong phú lắm với lại nó còn tự động đưa về đơn sắc với mấy icon không có sẵn trong bộ icon.
Mình thì thích Wallpaper cây cảnh thác nước nhìn thư giản hơn khi dòm vào màn hình điện thoại.
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
zedge vẫn chất nhất, nên tải ở mục premium
@t2d6485 Full HD nhưng sao mình set hình nền bằng zedge thì hình khá vỡ hạt khi dùng cho talet, app khác cũng full hd nhưng dung lượng + độ nét cao hơn rất nhiều. Bù lại zedge load hình nhanh
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
@kehuydietngo zedge hiển thị tùy theo máy thì phải, riêng mình thấy ảnh trên zedge khá đồng đều chất lượng và đa dạng chủ đề, tải trong phần premium ảnh khá chất lượng, có điều phải coi quảng cáo mới tải đc
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
@t2d6485 1 số ảnh tải từ zedge
@t2d6485 Mình dùng cả bản mod zedge premium r cũng vậy, chất lượng ảnh thua xa wallcraft
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã dùng 2 năm nay 😁
Mình xài Launcher mặc định của Miui, có nhiều wallpaper đẹp lắm, đơn giản thế này thôi.
@hypous MIUI thì chả cần phải cài app nào bên ngoài. Bản thân nó đã hỗ trợ tốt mấy việc này rồi !
@hypous Hình nền miui chất lượng tạm ổn chứ chưa được nét
Có app nào ios đang miễn phí đăng lên cho anh em tải về sử dụng
@Kieuphongpr Pimp Your Screen, mình dùng từ đời ios 5
novemberman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vừa mới tải xuống. Sẽ thử sd xem sao. Cảm ơn mod
Zedge là ngon nhất , vừa tải về đã yêu nó rồi , ko thích của thím duy luân
mình xài zedge 😁 có kho zedge có từ hồi tải theme cho mấy cụ nokia òi :D
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm