ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]
huuhiep175
7 năm trướcBình luận: 17.226Lượt xem: 1.485.857
17226 Bình luận
em đang phân vân giữa samsung galaxy s2 và sky A830. hiệu suất em nào cao hơn?
theo các bác thì nên chọn em nào?
giúp em với, thank bác nhiệt tình!!
@Huylam2007 S2 vẫn ô kê hơn, tuy nhiên mua được con S 2 "ngon" thực sự khó 😃
@huuhiep175 vậy bác có kinh nghiện để mua "hàng ngon" không, chỉ em với!!!😁
@Huylam2007 Hàng s2 giờ "dựng" nhiều, ktra hơi khó, thôi thì tìm một thương gia uy tín rồi phó mặc cho họ, bảo hành dài chút và chu đáo là ok

---------------
Gửi từ di động
tên máy: yotab a10 hdh andoid 4.0.3
bệnh: pin 100% về 0% rồi lại lên 100%.đang cắm sạc lên 100% pin 1 lúc sau xem lại thì lại về 0%. tắt máy. khởi động lại thì nó lại về 100%. khi pin đầy. sử dụng đến khoảng 70% thì máy tự sập nguồn.máy e đã root. cài rootxplore xóa cái file batterystats.bin rồi,nhưng không hiệu quả bác nào rành thì giúp em. em cảm ơn.
@beepluv Thay pin khác, pin chai rồi

Sent from my GT-I9300
Cho em xin phần mềm chụp ảnh / quay video nhẹ nhẹ tí trên Android 2.3.
Các soft mặc định của máy không thể tắt được âm thanh khi chụp và quay, setting rất ít.
Em muốn dùng phần mềm thứ 3 thay thế.
Không cần quá nhiều chức năng chỉ cần vài cái cơ bản như zoom ảnh, âm thanh khi chụp, quay, chọn nơi lưu.
Thanks các bác giúp đỡ...
@ncn1992vn Thử cái lgcamera hoặc camera 360 xem

---------------
Gửi từ di động
@ncn1992vn rất tiếc các ứng dụng thứ 3 lại vẫn ko hạn chế đc âm thanh, nó mặc định để chống chụp trộm, bạn chỉ có thể giảm toàn bộ âm lượng của máy để ko phát ra âm thanh đc nữa, chỉ có 1 số máy có bản rom gốc cho thị trường vn mới có tuỳ chọn tắt tiếng động khi chụp, như mình dùng LG L3 bản VN thì có tuỳ chọn chức năng tắt tiếng chụp
@viaipi
Mình chuyển chế độ rung = im lặng và cả chế độ máy bay vẫn phát ra âm thanh. Mà nó mặc định để chống cái ý định của mình mới chết...
@ncn1992vn âm lượng của máy nó có 2 chế độ bạn à, chế độ im lặng và chế độ máy bay chỉ là chế độ âm lượng của âm báo cuộc gọi thôi, đấy là dành cho chế độ thoại, còn chế độ giảm âm thanh multimedia nữa, như lúc bạn mở nghe nhạc, rồi bấm nút volume mới tăng giảm đc đó
@viaipi
Của mình nó setting chung hết. Nếu chuông máy lớn thì phần mềm nó đi theo tương tự. Im lặng hoặc máy bay thì không thể nghe nhạc hoặc xem video có tiếng. Mà nếu mở tiếng trong video thì lại mất mode rung trở về mode normal. 😔
máy em mới mua đc hơn 1 tháng thui mà pác.hiz.
@beepluv Chắc chắn máy bạn bị phần cứng:
1/ ktra pin xem còn khả năng lưu điện ?
2/ ktra nguồn, IC...

---------------
Gửi từ di động
@beepluv Máy của bạn lỗi phần cứng rồi nếu ko phải pin thì nguồn. Bạn nên mang ra tiệm, máy mới but hàng điện tử vẫn có tỷ lệ lỗi nhất định.

Sent from my GT-I9300
Bạn ơi cho mình hỏi mình cài laucher 7 theo hướng dẫn trong này http://www.tinhte.vn/threads/1288761/
nhưng không biết làm sao để được như hình đầu tiên hết, có cái đồng hồ á. Giúp mình với, thanks ^^
@kudoan1789 Bạn cài cái milock vào, sau đó vào milock down một giao diện tương tự cho nó

---------------
Gửi từ di động
Rom CM7 chạy trên Viettel v8403 được không
@MT iloveu rất tiếc là CM chưa có rom hỗ trợ cho bất cứ máy 2 sim nào
máy bạn cho mình hỏi khi mình cài app lên sd card, mình khôi phục cài đặt dữ liệu gốc trên máy (không xóa dữ liệu trên sd) rồi vào lại thì không thấy mấy app mà mình đã cài trên thẻ nhớ ban đầu buộc mình phải cài lại, như vậy có phải là bị lỗi không ?? mình xài viettel v8403 mong mấy bạn hướng dẫn giúp ạ
@Sun Flower Khi cài app lên thẻ thì một phần "quan trọng" của app vẫn trong đt, khi khôi phục cài đặt gốc thì sẽ phải cài lại tất cả.

---------------
Gửi từ di động
@Sun Flower clear data hệ thống rồi nên hệ thống ko còn lưu danh sách các app đó và ko liên kết đến các app đó nữa, nên chỉ có cách cài lại thôi
Tình hình là em đang dùng Galaxy Note. Tự nhiên đang yên đang lành, mọi thứ đều ổn thì âm thanh bị mất. Nghe nhạc đều ko có tiếng, chơi game cũng ko, cuộc gọi đến thì chỉ báo rung mà ko có chuông; trong khi mình vẫn nghe gọi bình thường. Còn nếu căm tai nghe vào thì lại bình thường, game, nhạc, cuộc gọi lại có âm thanh.

Em có search trên tinhte thì có một bác dùng Xperia S trước đây cũng bi thế, thấy bảo là do cái jack tai nghe ~~, nhưng cũng ko có hướng dẫn cụ thể sửa thế nào nữa.

Em ko biết có phải do Go launcher và các Go apps ko (em dùng những cái đấy); sau khi thử xóa hết những cái đấy đi, và restart máy lại vài lần thì máy lại có tiếng. Có bác nào bị như em không ạ?
@Wibd Mình chẩn là cái loa ngoài nó bệnh. Bạn mang đi bảo hành rồi phản hồi lại nhé
Máy mình nó k boot vào cái Clockwork Recovery.
Mình làm theo clip này
nhưng đến khi boot vào Clockwork thì nó báo failed

Any help?
@hoahung85 Lỗi đó là do file update.zip không đúng định dạng or bị lỗi. Bạn download từ nguồn nào? Mình nhớ hình như 1 số nguồn nó phải rename cái file update thành update.zip mới dc

hoặc bạn copy chưa đúng đường dẫn, paste nó vào sdcard ở ngoài ko vào folder nào cả
@hoahung85 chắc máy bạn bị mất cái đó rồi, cần phải cài lại clockworkmod
Mình down theo cái link trên trong clip đó đưa luôn đấy.

Mình có down cái ROM manager về làm nhưng mà k đc. Cứ vô tới reinstall packages là báo failed
@hoahung85 Vào đây làm lại http://www.tinhte.vn/threads/598665/#post-7001957

http://www.tinhte.vn/threads/598665/
@hoahung85 Bạn lưu ý việc đổi tên file thành update.zip nha.
1, Nếu trên PC thì bạn phải cho hiển thị đuôi mở rộng file zip ra và rename clockwork.zip thành update.zip chứ nếu không file của bạn là update.zip.zip ấy.
2. Muốn chuẩn thì rename nó ngay trên phone ấy cho chuẩn

Đảm bảo bạn thao tác sai cái tên file nên khi chạy nó ko tìm dc tên file update.zip nên báo lỗi. Con Vibrant mình đã dùng qua
@harrynghiem Mình làm đúng rồi, k gì sai cả. Mình cũng vọc soft ít nhều nên k thể sai mấy cái đó đc, đã từng cài rom cho 1 cái nook, Kindle Fire đều bt, cái này thì bó tay =.=
có ai dùng galaxy s2 hd mà bộ nhớ chỉ có khoảng 11,9 gb không?
@reikio KHoảng 11.xxGB là đúng rồi bạn
mình dùng galaxy mini dạo đây chả hiểu cái máy bị gì mà nó cứ tự động reset liên tục lúc bật máy lên (màn hình chính hiện lên, ko hiện màn hình khoá (bính thường hiện màn hình khoá trước rồi mới hiện màn hình chính), xong rồi một lúc sau tầm 2s thì đơ máy xong nó tự động reset lại tiếp)

mình ko cài rom gì hết, chỉ dùng stock, có root.
hành động cuối trước khi xảy ra hiện tượng này là mình thay đổi font trong system/fonts/ mình dùng font installer

pro nào vào giúp mình với, mình ko muốn factory đâu T_T mất hết dữ liệu mất
@XacUop1010 Đề xuất bạn các hướng xử lý sau

1. Factory data reset tuy nhiên trước đó bạn nên backup lại những thứ cần thiết
- Danh bạ: sync lên google account
- sms + call log: dùng app sms backup+ đưa backup và cũng đưa sync lên google account
- Dùng app Titanium backup để backup toàn bộ app + games

==> Sau khi factory data xong restore lại những kia 10p là y như cũ.

2. Nếu factory data mà vẫn ko hết thì bạn phải up lại rom mới

3. Nếu 2 cách kia mà lỗi vẫn còn thì vẫn còn cách khác ...
@XacUop1010 Bạn giống mình rồi mình cứ sài 2.3.4 đến khi nó bị thì úp room mới là ok lại😁
cái máy tự động khởi động mà không cho mình làm gì hết nên mình không thể backup lại cái gì được 😔 cứ bật lên độ 2s là nó lại tắt đi hà
up rom mới kiểu gì hả bạn?
@XacUop1010 Vậy phải mất nhiều thứ rồi. Up rom stock thì qua odin ấy
Mình đang dùng wp7 nhưng do một số phần mềm hay cần thì mãi wp7 nó không ra bản chính thức nên không đợi nữa mình chuyển nền tảng khác. Mình định chọn android vì nó là của hệ sinh thái google tuy nhiên trước khi đổi mình muốn nhờ các bạn tư vấn hộ chút:
1. danh bạ của mình đồng bộ trên hotmail cho hỏi android có đồng bộ qua hotmail dc ko ? và nếu không có cách nào để mình chuyển danh bạ vào gmail ko ?
2. danh bạ của android có syn dc với tài khoản facebook không vì minh quen add face sau đó lưu luôn sdt của họ theo nick face ko biết bên android có làm thế ko ?
@tulap 1. Cài này mình đã test okay. Vào hotmail phần contact có chức năng export thành file *.csv. Sau đó vào google account cũng phần contact chọn import file vừa export từ hotmail là xong. SAu đó vào phone đăng nhập google account và sync nó về.
Chào các bác. Em đang tích lúa để qua tết tây sắm 1 con android, đang phân vân giữa Sky Vega R3 với LG Optimus G, bác nào từng sử dụng 2 con này rồi cho e í kiến nên chọn con nào với ạ?
E ở HN, xin hỏi thêm là nếu mua thì mua ở đâu tốt (chế độ bảo hành tốt, máy ổn định, chăm sóc khách hàng chu đáo), và nên mua xách tay hay hàng công ty?
Cảm ơn các bác nhiều 😃
CÁC BÁC ƠI EM CÓ CON SAMSUNG GALAXY Y DUOS EM LỠ UP ROM NHẦM CỦA CON KHÁC GIỜ BỊ LỖI KHỞI ĐỘNG TỚI CHỮ " SAMSUNG GALAXY Y GT S6102 " LÀ BỊ KHỞI ĐỘNG LẠI CỨ VẬY K LÊN NGUỒN DC... EM UP ROM KHÁC NHƯNG VẪN KHÔNG DC... FAI LÀM S DÂY... LÀM ƠN GIÚP EM... 😔
@hieugacuteboy k dc lun roi a oi.. kies nó cài driver nhung may van k chiu nhan driver do lun
@hieugacuteboy a có bít trung tam nào sữa ổ sai gon k chỉ e với.. giá sữa lỗi này khoảnh bao nhiu z a
@hieugacuteboy Google search, giá chắc rẻ thôi, up lại rom thôi mà.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem cám ơn a nhiều nhá..
Lúc mua máy vể rom là : S5360_DXLA1_OLBLA1_DXLA1 build=Thu Jan 2012
Sau đó mình có up rom chế nhưng thấy không ổn định nên muốn vể Stock Rom.
Trên diễn đàn thấy có rất nhiếu rom stock mình muốn up về rom S5360_DXLJ1_OLBLG1_DXLI1
build=Mon Oct 8 2012 (mới hơn) thì có bị sao không ạ ?
Cảm ơn các bạn !
Máy minh là sky 830.
khi kết nối máy vs Pc thì kết nối rất lâu,mất 1 lúc ms load xog foder trog Đt.
Khi vao thì định copy nhạc vào máy thì ko copy đc.
Nó bảo không có able play.Ấn yes tiếp tục thì đợi rất lâu.
Link:h ttp://nt8.upanh.com/b5.s33.d3/b45d82223bf2984f0a711d55ac4cb597_51925098.untitled .png

Các bác cho em hỏi em dùng Android 4.0, trong phần Data usage không hiện Set data limit nên hiện giờ máy cứ hiện Data usage warning mà không thể tắt đi được. 😔 Có cách nào khắc phục không các bác?
@gnoul Các bác giúp em với. :(
@gnoul Bạn nhấn phím menu xem có mục set data limited ko? Thông thường là có nếu ko có off nó đi dùng app khác trên market cũng dc. Hình như bạn dùng rom miui

Sent from my GT-I9300
bac nào biết nơi nào bán màn hình cảm ứng của cây atrix 4g không ? giá khoảng nhiêu nữa ? chỉ giúp em với
@bomboyAB Lên trung tâm bảo hành chắc có, địa chỉ google search

Sent from my GT-I9300

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019