[Android, iOS, WinMo] Những điều cần biết về in ấn từ di động: loại kết nối, giao thức, lưu ý
Duy Luân
4 nămBình luận: 75
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
Một số router đời mới hiện nay hỗ trợ luôn chức năng print server nên không cần kết nối với máy tính đâu. Ngoài ra phải nói thêm là cái HP print service đó hoạt động tệ lắm, chỉ hỗ trợ các dòng mới thôi, các dòng cũ thì nên dùng các ứng dụng in chuyên dụng trên di động thì ngon hơn. Còn Google Cloud Print khó mà áp dụng cho trường hợp công ty.
rely
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bây giờ có máy in màu và đen trắng nào tốt từ 6 triệu trở xuống ko các bác?
Đang xài máy in màu wifi Epson với 1 máy trắng đen Brother thấy lược bỏ dây dợ, tiết kiệm vị trí đặt rất ok nhưng máy có màn hình thì có thể kết nối trực tiếp với wifi và nhập mật khẩu, máy ko màn hình thì kết nối đầu tiên phải thông qua PC hơi phiền.
Nói chung in ko dây quá ok.
mrhieu2903
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với Windows 10 Mobile, nó sử dụng cơ chế driverless, tức là bạn không cần cài bất kì driver nào vào máy của mình mà hệ điều hành sẽ giải quyết giúp bạn. Điện thoại của bạn sẽ tự động dò máy in tương thích trong cùng mạng Wi-Fi, nếu có máy hỗ trợ thì bạn sẽ in được. Cách xài cũng khá là đơn giản và tương tự như bên iOS. Lưu ý là tính năng in này chỉ chạy được với các ứng dụng Universal App mà thôi. Những app WP 8.1 cũ có thể sẽ không tương thích.

Ghi chú: tính tới giữa năm 2015, có hơn 1900 máy in đã được Windows 10 Mobile hỗ trợ. Bạn có thể xem danh sách chi tiết ở đây. Một số máy in cùng model hay khác nhau 1-2 đời cũng vẫn được hỗ trợ dù trong danh sách không có tên máy in của bạn.

Mình đang chờ các bạn viết bài hướng dẫn kết nối smartphone với máy in có dây trong mạng Lan
CLong
TÍCH CỰC
4 năm
Mình còn cái cục print sever này, ngày trước mua gần 2 củ. Cái này nó hỗ trợ tốt các máy in đời cổ
Ôi con hp p1102w con này chắc ở thị trường 029CA hoặc 065CA
@kubo286 Không hiểu :v
@Duy Luân Mấy con này được lắp ở canon vn trc kia đi thực tập e đã từng đc lắp ráp mấy con này :v
jerrydau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân mình hỏi ngoài lề một chút, m cũng dùng máy in HP 1102W khi in bị mờ lắm, bạn dùng mực in hiệu gì vậy?
@jerrydau Mình dùng mực hiệu HP. Mờ thì coi chừng có vấn đề, mang ra hãng cho người ta check lại đi bạn.
jerrydau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân mờ là do mình đi thay mực, mực thay đấy bị không đậm màu như mực hãng, muốn hỏi bạn thay mực hiệu gì thì mình mua về tự thay ấy mà
pphuc96
TÍCH CỰC
4 năm
Ad cho hỏi mình đang dùng máy in HP 2540 có in qua wifi thì dùng cách nào vậy (hiện chỗ mình ko có wifi đt đang xài 3g) mà máy in hỏi pass mà minhg ko tìm đc pass của máy in, ad hướng dẫn vs à tks ad
khoa_dc
ĐẠI BÀNG
4 năm
cách đây 6 năm về trước mình đã in trực tiếp trên điện thoại ra máy in mà chẳng cần phải máy in không dây mà cũng chẳng cần máy in đời cao, cứ là máy in là in được trên điện thoại ah. có điều chi thực hiện trên android con ios thì không được còn winphone chưa dùng nên chưa từng thử.
theviyoung
TÍCH CỰC
4 năm
Bác @duy
Bác hướng dẫn mình in trên Windows 10 Mobile với. Chả biết dùng sao. Ở trường có máy in Ricoh SP212SnW mà chả biết dùng sao
Mình có một máy in hp như trên hình. Nhưng nói còn thiếu. Máy như trên còn có tạo một bộ phát wifi độc lập giữa máy in và thiết bị di động kết nối vài trực tiếp máy in, in ra luôn. Như vậy in ko dây có nhiều lựa chọn khi ko có modem wifi cũng in dc
jackriddle
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng HP 1102w như ảnh bài viết 😁 Rất ngon, tiện vô cùng, cứ cài cho kết nối với wifi 1 lần từ lúc mua máy, giờ cứ thiết bị nào kết nối với wifi đó là in được hehe :D
Đ
được nhé.
Làm sao biết cái máy in nó có hổ trợ android với ios vậy bạn😁ví dụ cái canon lbp 3300 không hỗ trợ thì phải bỏ mua máy mới ah:eek:
@habu@
TÍCH CỰC
4 năm
In trên di động cũng dc nhưng mà hạn chế tính năng!
Mình dùng máy HP 8610 đôi lúc lười copy file vào máy tính nên in từ đt.
Em công nhận là chức năng in di động ngày càng quan trọng đối với máy in ngày nay.Không cần ngồi vào máy tính mà vẫn có thể dễ dàng thực hiện lệnh in chỉ với smartphone.Thật quá tiện lợi!
Em cũng có viết 1 bài về công nghệ in di động Mopria của hãng Canon.Anh chị có thể đóng góp ý kiến cho em về bài viết này đc ko ạ.E cảm ơn !http://vietbis.vn/tin-tuc/voi-mopria---dich-vu-in-an-trong-tam-tay-181.html
Đang phân vân giữa HP1102w và HP102w. Bác nào dùng rồi cho e xin tí ý kiến với ạ!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019