Android Market bắt đầu bán sách điện tử, sắp tới sẽ là nhạc và phim?

babybungbu
25/2/2011 3:20Phản hồi: 17

Vừa qua, Google đã chính thức giới thiệu dịch vụ bán sách điện tử trên gian ứng dụng Android Market. Khi truy cập vào trang web của chợ ứng dụng, bên cạnh tab Ứng dụng Android sẽ xuất hiện thêm một tab mới là Sách. Gian sách được chia thành 20 danh mục, với khả năng lọc dựa trên 3 tiêu chí: mới ra mắt, bán chạy nhất và top sách miễn phí. Tuy nhiên, có thể do mới ra mắt nên giao diện của trang bán sách điện tử chưa thật sự thông minh và thân thiện với người dùng, đơn cử như việc bạn không thể lựa chọn số lượng kết quả muốn xem mỗi trang. Hiện tại, gian bán sách điện tử chưa được hỗ trợ cho phiên bản di động, nhưng chắc chắn sẽ được cập nhật sớm. Đồng thời nhiều dự đoán cũng cho rằng sắp tới Google sẽ tiếp tục ra mắt gian dịch vụ nhạc và phim trên Android Market.

Nguồn: Slashgear
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết BQT có thuê chuyên viên SEO ko nhỉ? cách chèn link hài pà kố, "Android Market" mà cũng đưa vô cái tag trong khi ko có bất cứ cái external link nào đến cái "Android Market" thực sự; cách SEO này đang bị Google cho là ko "đứng đắn" nè, theo G thì SEO phải chú trọng độc giả chứ ko phải SE nhé
nietzsche
TÍCH CỰC
13 năm
GRI40 (2.3.3) cũng có thêm phần Books.
ko có android xài :-s
Không biết trên Applanet có sách không nhỉ?
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Rổ rá như thế nào nhỉ. Down film và music nhiêu xiền ta hehe. Chắc rẻ
Không biết giá thế nào nhỉ, em mới tậu con htc hero cdma về làm pda đây.
vẫn xài cách thủ công thôi cho lành.mua thế này tốn tiền lắm
Google sẽ thất bại thôi.Đa số người dùng android đều thik app free và share thui.Ko như app của ios toàn mất tiền thui,mà người dùng ios sẵn sàng trả tiền,vì đó là đẳng cấp.
nhìu bác thích dùng từ "đẳng cấp" thật 😃
quá bựa ...........
sách tiếng anh ko ah em dốt nên chịu :mad:
ko dám & ko biết iOSer của các nước khác như thế nào, chứ tớ tin & khẳng định rằng VN có rất nhiều iOSer bựa có đẳng cấp, được dân yêu công nghệ gán hẳn 1 biệt danh rất "gayly", đó là "fan cuồng táo", "crazy phăng", "táo cuồng", ... 😁
Lâu lâu lại thấy thằng cha này, niềm vui của thằng cha này là được an đá và gạch.
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy thằng táo thúi sao ko vô box táo mà tự sướng, chui vô đây sủa linh tinh chỉ nhận gạch và đá thui!
Đúng là cái bọn ifân,đi tới đâu là thấy chúng nó bốc mùi lên liền.Ko lệch đi đâu đc."Đó là đẳng cấp" >> thối ko thể tả.
Google mà thất bại thì cái App Store sập lâu rồi :-j.

P/S:Cũng rất thích đọc sách,nhất là ở thời sách điện tử như bây giờ.Nhưng khó mà có sách TV đc :-<
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái ông ironmaiden1983 này đi đâu mà chẳg bốc mùi táo thúi tới đó, bài nào cũng có mùi táo, mới nãy đọc comment của ổng bên "nokia thay đổi giao diện symbian" nè.....haizzzz....mệt mỏi với "cờ-rây-si ai-phân"....

Khi ngày càng nhiều máy tính bảng, điện thoại dùng Android thì cách nội dung số qua Android sẽ là cần câu cơm của Google trong tương lai 😆.

đọc các comment của bác này nhạt vãi hà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019