[Android] Mời tải về Measure của Google để đo kích thước mọi thứ bằng smartphone

23/6/2018 17:41Phản hồi: 120
[Android] Mời tải về Measure của Google để đo kích thước mọi thứ bằng smartphone
Ứng dụng Measure, dựa trên công nghệ thực tế ảo tăng cường AR của Google đã từng được phát hành vào tháng 9 năm 2016 cho các thiết bị Project Tango. Đúng như tên gọi, đây là một ứng dụng cho phép chúng ta đo chiều dài và chiều cao của các đối tượng bằng smartphone. Hiện tại thì Google đã cung cấp ứng dụng này hỗ trợ cho tất cả các thiết bị được có ARCore. Anh em cũng có thể lưu ảnh của đối tượng được đo và chuyển đổi giữa các đơn vị đo lường đo lường để biết kết quả. Video dưới đây sẽ cho anh em thấy cách hoạt động của ứng dụng, không có gì mới mẻ lắm, chỉ xác định 2 điểm từ kích thước cần đo là chúng ta sẽ có kết quả.

Mới đây, ứng dụng này cũng đã được cập nhật giao diện người dùng. Chúng ta sẽ thấy shortcut tới thư viện ảnh trong mục Cài đặt được cập nhật, ngoài ra còn có thêm tuỳ chọn Precision Display và nút chuyển đơn vị. Như mình đã nói, ứng dụng sử dụng nền tảng ARCore trên các thiết bị được hỗ trợ. Hiện tại, ARCore được hỗ trợ trên các thiết bị dưới đây:
Nguồn: XDA
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia 6.1 có mà 7 plus lại k
@micheal9000 Đo phụ thuộc vào giai đoạn xác định bề mặt phẳng ban đầu, có lúc đó chuẩn nhưng cũng có lúc sai số nhưng so với những cái khác đang có trên CH play thì cũng khá ổn. Mỗi tội còn sơ sài mới chỉ đo được một chiều, không cho phép tính diện tích. Đang so sánh với ARuler thì thấy ARuler có nhiều tính năng đo hơn nhưng về độ ổn định sai số thì không bằng.
@micheal9000 trên iphone tớ đo thấy chênh lệch 0.5mm bạn nhé
down_load
TÍCH CỰC
6 năm
@traiminot Bác do cái gì mà 12cm thế 😁
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal9000 Mịa nó giỏi thật đo chính xác vãi, viên gạch 40cm nó đo ko lệch 1 ly nào
Ngon đó, đo được nhiều thứ
Mà hơi khó xài chút vì kéo kéo cái số nó hay che cá đầu
1529810851851.jpg 1529810881730.jpg 1529810907146.jpg 1529811006923.jpg 1529811447028.jpg 1529811466696.jpg measure1.jpg measure2.jpg measure3.jpg
@cuhiep Giống khoe tài sản quá. V
@minhquynh2007 đụ... căng vậy, mình không ở lộn xộn vậy đâu
@cuhiep Đi toàn xe hơi, bỏ chiếc Dream ở nhà kìa, giàu quá xá.
Sao các máy samsung lại có dấu * vậy bác ?
yokel
TÍCH CỰC
6 năm
@xuantuyendt Mình Galaxy s8 chính hãng 950f/fd là có hỗ trợ arcode hả bạn. Có phần mềm gì để kiểm tra máy bất kỳ máy android có hỗ trợ Arcode không bạn ???
@yokel Máy của bạn hỗ trợ bình thường. Bạn cứ tải ARcore của Google về rồi tải các phần mềm AR là dùng được. Hiện tại chỉ có cách xem model rồi tra danh sách máy nào hỗ trợ thôi không có phần mềm nào kiểm tra được cả. Hoặc là bạn search ARcore trên CH play, nếu nó ra và cho phép cài đặt thì nghĩa là máy đó có hỗ trợ.
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@yokel Bạn vào Measure từ Ch Play, thấy nó cho cài là máy có hỗ trợ, đầu tiên vào sẽ thấy bảng thông báo phải cài kèm Arcore, cứ nhấn Cài đặt nó sẽ tải về cài Measure và Arcore cũng tự động cài theo. Sau này máy đã có Arcore rồi vào tải các ứng dụng Ar dùng thoải mái sẽ ko thấy bảng thông báo đó nữa.
yokel
TÍCH CỰC
6 năm
@xuantuyendt Thanks bạn. Máy mình cho cài đặt arcode vậy là có hỗ trợ . Nghe thoáng thoáng nói exynol không hỗ trợ hú hồn
Ai trích file apk ra giúp e với. Note FE ko đc.
Screenshot_20180624-115116_Google Play Store.jpg
@netnguyenvsic phải nằm trong danh sách máy hỗ trợ AR Core mới cài đc cơ
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
@Saigonam sony xz mình có ar con khủng long vui vui mà ko biết có hỗ trợ cái này ko nữa
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
@ngxhuy Nó chỉ là AR Effect thôi bạn, cái danh sách hỗ trợ ARCore ở trên mới chắc ăn. Nếu bạn muốn thử thì down ARCore.apk (trang apk.com) cài vô biết liền 😃
@netnguyenvsic Ko có arcore thì cài apk cũng như không 😆
iptran68
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone x thì dùng phần mềm gì các bác
iptran68
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocdung_const Phải trên ios 12 mới cài được a
babykane
TÍCH CỰC
6 năm
@iptran68 Vào appstore search Measure là ra nhé. Mình đang dùng trên 6s plus ios 11.1.1
@iptran68 App đo này hay nè https://itunes.apple.com/vn/app/ar-measure/id1278355572?mt=8
@iptran68 Lên ios12 có sẵn bạn nhé
Key one , HTC 10 và Mi Sấu của mình xịt quá 😔
Thấy iOS 12 tích hợp vào luôn nên Android lo nâng cấp sút quần!
@QLNN Tưởng bên android vẫn đang sung sướng và say mê VR cơ, giờ thì cũng chạy theo AR 😆
Mấy cái này đo chơi chút thôi chứ kg chính xác nên kg dùng được, khi cần đo xong vẫn phải test lại
Vừa thử mà app ko hỗ trợ cho BlackBerry Athena o_O
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Athena 

khanhvlxd
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 K2 rồi hả bác. Nhất bác :v
@khanhvlxd Hàng thị trường China nên cũng ko khoái lắm :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Athena 
Thua cái measure của ios 12 xa
@Airblade14 Xác nhận. Trải nghiệm rõ chán. Cái bảng số nó che mất cái điểm cần đo. Mà nó mất quas nhiều thơfi gian để nhận đc môi trường đo nữa
@cuhiep Chơi game ar trên android cũng cho trải nghiệm một trời một vực với ios, thường hay nhận lung tung và tự văng ra xa,đấy là xài trên con đẻ pĩel, còn máy khác k biết tệ cỡ nào
mi mix 2 cũng không support
buồn quá
Ngon hơn iOS 12 chỉ đo đc ngang. Nhưng khó sài hơn
@n.a.v.i.p Nên sài thử ios 12 để thấy là thao tác đơn giản hơn nhiều. Và kết quả cũng chuẩn hơn cái này
@nguyenmanh287 Arkit2 đo dọc được từ lâu rồi bạn
Đã gỡ sau 10p thử
App ko chính xác nhưng nếu muốn pr thì dễ vì mỗi lần ra 1kq. Chọn kq đúng nhất mà show hàng
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Sao mình đo mấy thứ nó chuẩn vãi, chưa nghịch thử cái Arcore bao giờ, giờ thấy cái này ms thử, thấy hay hay vì áp dụng đo chiều cao con gái yêu được haha
@TYA Em thấy cũng khá ok về mặt kết quả mà
@Lê Phú Khương Đo hai lần vào hai cạnh của cùng cái bàn hay tủ là thấy chênh ngay
App mang tính giải trí cho vui, đo sai tè lè cả 😁:D:D
Sao mi8 mới ra lại ko có~
bocap234vn
TÍCH CỰC
6 năm
Hay quá, điện thoại mình không hỗ trợ.
connguab
TÍCH CỰC
6 năm
mình mới thử cài và đo thì thấy k chính xác 1 chút xíu nào luôn
xóa ngay lập tức 😃
Mới đo thấy dài 14cm, đáng lẽ vài 15cm, sai 1 chút... không dám post hình sợ zyzy thấy kỳ lắm.
neoquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rongxike Của mình có 13cm*1phut
@rongxike vãi thím 😁
@rongxike Mình có 1o, tệ thật.
anther
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có chiếc HTC nào! 😃
@anther Htc chưa tiến hành cập nhật bộ Arcore. Trong tuonwg lai sẽ có 😁
nhutns