[Android] Trang trí màn hình home với Wallswitch và Flikie Wallpaper

babybungbu
6/1/2011 6:57Phản hồi: 24
[Android] Trang trí màn hình home với Wallswitch và Flikie Wallpaper
Với những ai đang sử dụng smartphone chạy Android thì việc tùy biến giao diện màn hình home, đặc biệt là hình nền wallpapers cũng thú vị không kém gì vọc vạch kho phần mềm và game khổng lồ của Android. Tuy nhiên, nếu bạn đã chán những tấm hình tĩnh nhưng lại không thích sử dụng hình động gây tốn pin thì làm sao đây? Hôm nay mình xin chia sẻ một thủ thuật nho nhỏ với bộ đôi phần mềm Wallswitch và Flikie Wallpaper HD để "trang trí" điện thoại Android của bạn đẹp hơn.

Chắc hẳn nhiều bạn đã biết và đang sử dụng 2 phần mềm này, Flikie Wallpaper HD là kho hình nền đúng chuẩn cho màn hình của Android, với hình nền được cập nhật thường xuyên và chia ra thành các thể loại khác nhau như: hoạt hình, xe, thiên nhiên..., cho phép bạn tải về những thư mục hình nền theo chủ đề nhất định. Trong khi đó, Wallswitch là phần mềm tự động thay đổi hình nền với thời gian do người dùng tùy chỉnh. Một điểm rất hay của 2 phần mềm này là cả 2 đều được cung cấp miễn phí trên Marketplace của Android.

Đầu tiên là Flikie Wallpaper HD, sau khi cài đặt, bạn vào ứng dụng để tải hình nền về máy, kho hình này sẽ thường xuyên được cập nhật hình mới. Khi đã chọn được Album hoặc hình nền ưa thích, bạn vào More/Save để tải về. Hình sẽ được tự động lưu trên thẻ nhớ, nếu bạn reset hay up ROM khác thì cũng không sợ mất kho hình đã sưu tập.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Giao diện Flikie Wallpaper HD

Sau khi đã có hình nền, bạn sẽ dùng phần mềm Wallswitch để thiết lập tính năng tự động đổi hình nền. Bản thân Flikie Wallpaper HD cũng có tính năng này, nhưng bị một nhược điểm là chạy ngầm gây tốn pin.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Giao diện Wallswitch

Bạn vào Settings, lựa chọn thư mục chứa hình nền muốn dùng trong phần Wallpaper Folders, xác định khoảng thời gian giữa 2 lần đổi hình trong phần Auto-Switch Interval. Nếu điện thoại của bạn không thật sự nhanh, hãy đánh dấu chọn mục Low Performance Mode để công đoạn chuyển hình nền được mượt mà hơn. Đặc biệt, Wallswitch cho phép bạn tạo widget nhanh ngoài màn hình chính để thay đổi hình nền ngay lập tức nếu muốn.

Cuối cùng, sau khi đã thiết lập xong, bạn hãy thưởng thức màn hình home mới với nhiều hình nền chất lượng và đẹp mắt. Một chia sẻ nhỏ, muốn đẹp hơn, bạn không nên đặt nhiều widget và icon trên màn hình home. Chúc các bạn vui với chiếc điện thoại Android của mình.

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bawngfhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác Android đủ thứ để chơi quá nhỉ
P/s symbian hình như cũng có phần mềm này.........
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp và mát mẻ nhỉ. có cỏ cây và nước.
manzzzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu phát...............
umumti
CAO CẤP
13 năm
Trước dùng Win 6.5, thật sự ngoài up rom ra thì có quá ít ứng dụng dành cho nó, giờ chuyển qua Android thì một kho ứng dụng free dùng chưa hết, lại con kho ứng dụng "đen" có phí nhưng free nữa! đó là lý do quyết định chuyển sang Android. Nếu đi tìm một OS mạnh thì rất khó vì nó có nhiêu tiêu chí, theo mình thì không có hệ điều hành mạnh yếu mà chỉ có hệ điều hành được nhiều người thích dùng mà thôi.
luckywin
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng hay.... fufufu😁 :p
hay wa.cam on bac........
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úi.Cũng hay đấy nhỉ.Thử cài cho X10 xem thế nào.
nếu mà về mảng User interface thì Android ăn đứt. nhưng đi sâu vào ứng dụng phần mềm, khả năng hoạt động nhanh thì Ios hơn hẳn
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
iOS ngày càng chán phèo, còn Android càng ngày càng hấp dẫn 😁
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là đẳng cấp của điện thoại nhiều tiền, thèm quá
Chúc mừng anh em android lại có thứ vọc rui`...
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Cái Flickie đã dùng rồi, có rất nhiều hình nền đẹp nhưng đúng là tính năng tự động đổi màn hình của nó không hay lắm. Wallswitch chưa dùng bao giờ phải thử mới được. Cảm ơn nhé!
hay quá toàn ảnh đẹp, vào 1 lúc lượm đc bao nhiêu hi hi

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

ko phải điện thoại, mà là cái hệ điều hành bác ợ. Kể cả nếu có cái phone nào 1tr mà chạy android đều dùng đc những điều thú vị này
sunr001
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cái để phá rùi. Hehe
cái ava bác này là hình em vẽ hồi đó nè 😁 k biết ai public trên mạng nữa ^^ công nhận hàng mình làm bậy cũng dc mọi người hưởng ứng ghê:D

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

sai ... em dùng G1 trên 1tr nè mà có dám dùng mấy phần mềm này đâu ... nặng lắm 😔
dangquocvan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn chủ topic nha, có nhiều cái để anh em nghik cho đỡ buồn quá:mstickle: hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019