[Android] Từ điển Laban Dictionary

vuhai6
24/12/2013 17:19Phản hồi: 174
[Android] Từ điển Laban Dictionary

tinhte_Laban Dictionary_0.png

Laban Dictionary là một trong rất nhiều những phần mềm từ điển miễn phí dành cho Android, điểm khác biệt của nó là tuy miễn phí nhưng không có kèm quảng cáo, bộ từ điển với số lượng từ lớn, hỗ trợ tra offline. Ngoài ra một tính năng rất hay trên Laban Dictionary đó là cửa sổ nhỏ gọn, có thể hiển thị ở bất cứ màn hình nào, dù cho bạn đang dùng phần mềm gì, chính vì thế bạn có thể tra từ rất nhanh mà không cần chuyển qua lại giữa các phần mềm. Ngoài ra bạn vẫn có thể tham khảo các từ điển khác, chi tiết coi tại: Một số phần mềm từ điển hay cho Android.[prebreak][/prebreak]
Mặc định Laban Dictionary cung cấp cho bạn 3 bộ từ điển chính: Từ điển Anh-Việt (hơn 300.000 từ), Việt - Anh (trên 35.000 từ), Anh - Anh (trên 300.000 từ) sử dụng offline (không cần kết nối internet) và không có quảng cáo. Phần mềm cũng hỗ trợ bạn chuyển data từ điển sang thẻ nhớ đối với các máy có thẻ nhớ.

Ngoài việc nhập từ bằng bàn phím thì bạn có thể sử dụng tính năng nhận dang giọng nói (voice) để nhập liệu, ngoài ra cũng có thể sử dụng camera để quét 1 đoạn văn bản và cho phần mềm tự dịch. Bên trong Laban Dictionary có phần hướng dẫn sử dụng khá chi tiết vì thế mình không trình bày ra đây

Để hiện cửa sổ tra nhanh thì bạn kéo qua trái và chọn vào: "Hiện cử sổ tra nhanh". Một cửa sổ nhỏ sẽ hiện ra, bạn có thể thay đổi kích thước của nó rất linh hoạt bằng cách nhấn vào cạnh và kéo thả. Nhấn ra khoảng trống bất kì trên màn hình để ẩn cửa sổ này đi, khi đó nó hiện thành 1 icon nhỏ mờ. Nhấp đúp vào icon này để tắt nó đi. Cũng có thể kéo notification bar xuống và nhấn vào icon của Laban Dictionary trên đó để tắt nó đi.

CẬP NHẬT
về việc một số thành viên phản ánh phần mềm có mã độc xin khẳng định lại là phần mềm này mình thử thì không đòi quyền gì đặc biệt ko gửi tin nhắn không cài thêm phần mềm khác

Trong trường bạn bị lỗi có thể là do tải từ nguồn không tin cậy không từ Google Play. Nếu bạn bị thì hãy đưa ra chứng cứ cụ thể đừng nói phong long như một số thành viên ở dưới đây nhé.

Laban Dicts sử dụng tính năng phát âm (Text-to-Speech - TTS) có sẵn của Android, bạn có thể tìm hiểu thêm về công cụ này tại đây. Do mình không thích bộ âm thanh mặc định nên đã cài thêm IVONA Text-to-Speech HQ để cho chất lượng tốt hơn (tốn thêm 150MB). Sau khi cài đặt thì có thể nghe phát âm tốt hơn rồi

tinhte_Laban Dictionary_4.jpg
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn có vẻ hay ...
ChickenSoul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời. Để mình thử.
duyat
TÍCH CỰC
10 năm
hay hơn LacViet ko mọi người?
Đang xài lanbankey rất ok, khốn khổ cho AndRoid là cứ phải đi mót, đi nhặc mấycái đúng ra phải đc tích hợp !!!

Link tải laban dic : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vng.dict.app

Tu Dien Anh Viet Laban - Apps on Google Play

English Vietnamese Laban Dictionary. Multi-language, Offline and Free
play.google.com
@noobnhat Cái gì mà phải đi mót nhặt vậy bác? Đành rằng android gốc không hỗ trợ gõ tv nhưng trên gp cả đống mà bạn? Cài app mà gọi là đi mót nhặt hả bạn?
@KeVoDanh Tức là muốn chọn ra được cái tốt nhất để dùng thì hơi khó
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat Nhìn cái nick là hiểu luôn
@noobnhat Bác kêu cái thằng bác đang xài nó dịch trực tiếp tiếng trung, tiếng đức thử xem, nghe nói nhé, chứ không gõ gõ đâu.

Muốn tiếng việt thì trên Play nó có bao nhiêu phần mềm, cái gì cũng tích hợp thì chổ đâu cho nhà phát triển sáng tạo.
Opera Voz
TÍCH CỰC
10 năm
Trước giờ vẫn trung thành với mSPDict và DioDict thấy đã quá ổn rồi! Để em thử xem thằng này có gì hơn không?
anh em tải về dùng thử nào, khá ngon đấy
binhdb
TÍCH CỰC
10 năm
TRONG ĐỘNG LABAN CHỈ THÍCH MỖI EM LABAN KEY
Laban? Chắc của Vinagame? Mình đang dùng laban key, bộ gõ TV mình hài lòng nhất. Các bác cứ thử đi. 😃
Từ điển thì ngày xưa dùng mspdict của bác Lộc, bi giờ dùng TFlat Dict cũng khá hay.
@duyhotan2000 Vãi thánh còn cãi nữa. =))
@denmilu đổi tên từ lâu thành VNG rồi thánh
@denmilu Sao? Đuối lý rồi ah? 😁
@KeVoDanh TFLAT nhiều cái sai vãi, nhiều từ không có nữa
Đồ Free mà ko có Quảng cáo thế này hiếm lắm 😃
ai dùng thử rồi cho cảm nhận đi, cái này so với mSPDict thì thế nào nhỉ?
3kshop
CAO CẤP
10 năm
mấy bác cho hỏi trên íos thì có từ điển nào hay nhỉ ?
Opera Voz
TÍCH CỰC
10 năm
@3kshop DioDict, xưa dùng cái này thấy hay nhất.
darkwind152
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Bluedict hay Diodict gì đấy, lúc trước dùng IP thấy ngon
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop english-vietnamese dict đó bạn. logo hình trắng trắng ghi tắt EN-VI. Khá đầy đủ.
nchh13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Opera Voz DioDict hay thật nhưng 6.99$ thì phải!
@Opera Voz Giờ vẫn hay nhất 😃
Laban này ko quảng cáo in app nó lại download linh tinh về mệt lắm ... sợ nhất thể loại này. Thà mấy bác VNG cứ cho quảng cáo in app còn hơn ấy
@duythanh90 Quang cáo in app để còn dùng adaway 😆))
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
ác cảm trên máy tính rồi. nó kinh doanh theo cái kiểu đó thì giờ éo tin dc nữa. 😃
Như vậy mình dùng google dich cho lành quen dùng cái này rồi
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
đúng như bác đó nói. nhiều app thằng này nó chen chân vào lắm. dính vào rồi k rành máy tính khó lòng mà gở nó ra được. ức chế thôi rồi 😃
Trên Android từ điển thì không thằng nào địch được Goldendict 😁
@oldchild89 cái này chuẩn nhất này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019