Android TV cập nhật thêm giao diện Home mới cho Freeview Play

AudioPsycho
8/5/2021 2:31Phản hồi: 42
Android TV cập nhật thêm giao diện Home mới cho Freeview Play
Android TV vừa được tung thêm bản cập nhật với giao diện Home hoàn toàn mới cho Freeview Play để người dùng có thể tìm kiếm nhanh và dễ dàng hơn các nội dung mình muốn xem. Người dùng sẽ được truy cập vào tab mới “Discover” và duyệt qua các khuyến nghị theo sở thích giải trí của mình hoặc các xu hướng mới đang nổi. Bản cập nhật tiếp theo sẽ đưa thêm danh sách khuyến nghị hơn 30.000 giờ nội dung giải trí theo yêu cầu trên Freeview Play.

Giao diện chính “On Now” cũng được đơn giản hóa để hiển thị trực quan hơn các thông tin về nội dung đang xem hoặc sẽ chiếu tiếp theo, đồng thời cũng cho phép bạn truy cập nhanh vào phân mục Live TV. Danh mục các chương trình giải trí theo yêu cầu được đơn giản hóa tối đa để khách hàng có thể tìm kiếm nhanh chóng, chính xác nhất.

Nhìn chung đây là một cập nhật rất được mong chờ của Android TV và Freeview Play vốn từ trước đến nay luôn bị phê bình là có giao diện chưa tốt.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ZeusFate
TÍCH CỰC
3 năm
Hôm nọ thấy có update nhưng ngại bấm sợ sau này nó lại thành ổ quảng cáo
n3_bmt
TÍCH CỰC
3 năm
ko biết ở đây có anh chị nào mua Chromecast Google TV hoặc Mibox S 4K về cắm vô màn hình máy tính chưa ạ? hiện tại mình đang dùng màn hình LG 4K nên muốn gắn thêm để coi TV, Netflix hoặc lướt web ko cần máy tính
@n3_bmt Mình đang dùng Mibox s 4k. Nhưng kết nối với TV. Có Android TV và Netflix chính chủ. Tìm kiếm giọng nói ngon.
@n3_bmt Bật luôn bằng máy tính ấy, mình cũng có con mibox cũng OK nhanh
@n3_bmt Cái google tv có 1 cổng nguồn usb thôi nên bạn xem xét cẩn thận nếu muốn kết nối thiết bị ngoại vi khác, không lại phải mua hub
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@THIENGBP mibox S có nhưng mình ko dùng vô hiệu hóa nó luôn.
Android TV giao diện ngày càng rối mắt chưa kể quảng cáo theo dõi tùm l. Nhà đang xài cái Sony X900H 65” chạy Android TV mà mới mua cái Apple TV 4K 64GB 2021 để bỏ Android TV. Tui chỉ tin tưởng và xài Apple thui
@harry.pham16 ATV 4K 2021 bạn mua ở đâu vậy?
@THIENGBP Amazon
@harry.pham16 Chip của Android Tv thường cùi, Android phiên bản cổ và cũng bị sửa nhiều rồi nên update chậm chạp.

Quảng cáo theo dõi thì thằng nào cũng có nhé. Bác dùng YouTube trên apple tv mà ko mua premium thì vẫn nhà tôi 3 đời...như thường 😁
rivertm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng còn tuỳ vào nhu cầu người dùng chứ. Apple TV thì ko có Kodi hay App VPN. Nội dung của Apple TV còn nghèo, bí bó, game thì cũng ko ngon bằng Nvidia Shield. Android cho màn hình (tuỳ biến bởi nhà sản xuất TV) khác với Android box bên ngoài. Android box bật youtube hát karaoke cũng ngon hơn Apple TV nhiều (set giao diện tiếng Việt nói tìm kiếm thì tuyệt luôn). Nói chung mua con Apple TV latest version lúc nó mới ra năm ngoái $99 sale ở AT&T xong về xài 1 tuần bán lại local facebook $110). TV LG 2020 có Apple TV tích hợp sẵn mà mình ko xài
giờ vào tivi có ba phần
1. youtube
2. netflix
3. VTV1 😁
@HpDellIBM Mình cũng hay bật thời sự 19h để dễ ăn cơm. 😂
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maidng mình toàn xem lại thời sự và vtv24 lúc ăn.
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
@HpDellIBM Chuẩn cụ.
nhìn giao diện khá thoáng và thuận mắt 😆
Gần giống giao diện của Mibox 4S
@vietanhnb1993 mibox là AndroidTv chứ là gì nữa!?!
Đây là giao diện Android TV 9, lên Android TV 10 giao diện đẹp và tiện hơn nhiều.
con mình nghiện youtube làm sao để tắt hẳn cái youtube đi nhỉ ?
@maidng thôi mua Apple TV,
@QuanLyNhaNghi ko disable dc , thôi dùng Apple TV
@Superman lang thang Mình thấy Youtube cũng có nhiều cái hay mà. Cháu mình hơn 1 tuổi, nó rất thích xem video ca nhạc hoạt hình tiếng Anh. Mình cũng hát theo cho nó nghe tiếng Anh, nói cho nó con khỉ, con vịt bằng tiếng Anh luôn.

Android TV có sẵn trong TV khá tiện, app chính chủ có sẵn. Apple TV chắc cũng chỉ khác biệt ở chỗ có thêm dịch vụ của Apple thôi. Nhưng nghe nói các nội dung do Apple cung cấp không nhiều và phù hợp với người Việt.
@maidng hay phải mất công trông chừng nó chuyển lung tung các nội dung làm mất tập trung ngoài cuộc sông thực
xem các nội dung giáo dục thì các cháu hoà nhập với cuộc sống thực hơn vì nó có sự tập trung suy nghĩ nhất định
xem Youtube mà cho nó điều khiển ko kiểm soát thì xúc ăn rất chậm, lười thể thao, vì nó cứ chìm dắm vào đó, Youtube ko làm cho các em bé
còn bạn cứ cầm điều khiển kiểm soát thì Ok nhưng mất công
Ngày xưa xem được đa nhiệm và giao diện chồng lên TV. Giờ cải tiến lại bỏ đi thành ra tệ hơn.
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy cũng không khác gì cái cũ
Chẳng thấy thay đổi cái gì. Chắc thay đổi thuật toán hiển thị nội dung được đề xuất?
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cứ dùng cái cũ thôi. cái mới để có thêm thông tin.
ồ có update mới, chắc nghiều người thích
Quân Cậu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết tv Sony có được update không nhỉ
Cũng chẳng khác biệt mấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095