Android Wear 2.0 ra mắt: có widget mới, tích hợp sẵn Play Store, Google Assistant

Duy Luân
8/2/2017 22:34Phản hồi: 27
Android Wear 2.0 ra mắt: có widget mới, tích hợp sẵn Play Store, Google Assistant
Cùng với 2 chiếc đồng hồ mới của LG, Google cũng chính thức giới thiệu Android Wear 2.0 sau nhiều lần trì hoãn và sẽ được update trong vài tuần nữa. Điểm mới của Android Wear nằm ở tính năng complication - một widget nhỏ để hiển thị thông tin từ các app cộng với giờ, tình trạng kết nối. Google Assistant cũng được bổ sung để bạn hỏi thông tin, nhờ đặt lịch hẹn hay điều khiển căn nhà thông minh của mình. Hệ thống thông báo cũng được cải tiến: thay vì một panel lớn hiện ra, giờ chỉ là một icon và chỉ khi bạn tap vào nó thì mới mở lớn ra xem. Android Wear giờ cũng có Play Store để bạn download trực tiếp app, không cần điện thoại, miễn là đồng hồ của bạn có Wi-Fi. Một số model còn kết nối thẳng là 4G LTE nên có thể tạm bỏ điện thoại ở nhà.

Danh sách smartwatch được lên Android Wear 2.0:

Đây là Complication, một widget sẽ giúp bạn xem sự kiện lịch, giờ giấc, pin và những thông số tập luyện hay bất kì thông tin nào do các app bên thứ ba gửi ra. Ví dụ, nếu bạn cài app nhắc uống nước thì nó sẽ hiện số ly nước bạn đã uống trong ngày chẳng hạn. Trước đây Android Wear không có vụ này.​

Google Assistant có thể giúp bạn kiểm tra thời tiết, nhắn tin, cài nhắc nhở, hoặc giúp bạn tìm câu trả lời cho một số vấn đề bạn đang quan tâm. Assistant phản hồi bằng một thẻ nhỏ trên màn hình, cách này tính ra tốt hơn so với việc đọc to câu trả lời lên.

Google Fit là một phần quan trọng trong Android Wear. Giờ đây đồng hồ của bạn có thể theo dõi khi nào thì bạn bắt đầu tập luyện và tập theo kiểu đi bộ hay đang chống đẩy hay đang đạp xe. Các ứng dụng bên thứ ba có thể đọc dữ liệu từ Fit và tổng hợp lại với nhau. Với hầu hết những nhu cầu thông thường, bạn chỉ cần Fit là đủ, không cần cài thêm gì.

Google có trang bị một giao diện gọi điện cho Android Wear, nó sẽ trông như thế này

Còn đây là giao diện dùng để nhắn tin, bàn phím hơi bé một chút

bạn có thể cài app từ Play Store trực tiếp từ đồng hồ, không cần cài từ smartphone như trước
Nguồn: Google, Wired
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay Duy Luan đánh vô mảng đồng hồ. Một bài cách 1 bài 😁
Mod của năm có khác
Vẫn phải đợi vài tuần nữa 😔 cứ tưởng có luôn vào check thấy System is up to date :oops:
Có em Moto Gen2 là vui rồi
Thích bộ giường ngủ trong clip 😁:D
itvanan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm giác hơi tù!
draculaxx01
ĐẠI BÀNG
7 năm
clip nhìn ảo v 😆
hahahahn17
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp mê hồn, mà nhắn tin hơi khoai nhỉ 😁
tranhung06
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có kết nối vs thẻ ngân hàng luôn ạ 😁
Chạm để mua báh =))
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
yeahh thế là bản chính thức , chắc bác duy luân săn tin từ sáng sớm vì nay là ngày ra mắt chưa rõ là developer preview 5 hay là chính thức . 😁 smartwatch càng ngày càng vui vẻ hơn rồi

anh em nào quan tâm smartwatch có thể tham gia hội smartwatch việt nam tại đây nhá :https://www.facebook.com/groups/smartwachvietnam/

facebook.com

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
facebook.com
@CadBuRy Anh em cho hỏi, có cách nào để theo dõi được vị trí của người đeo cái SMW không ?
màn hình nhỏ lại thêm tiên đoán chữ nữa, bực nhất là cái chức năng cùi bắp này:oops:
@thanhphat95 Vẫn còn hơn cái bàn phím hiện tại của heo quay watch, ức chế vê lùa. phím qwerty mà phải kéo qua kéo lại. giao diện gọi điện ngu thổ tả. bấm số xong ko biết mình bấm đúng ko vì ko xem được tất cả các số đã bấm....
w810i
CAO CẤP
7 năm
@quynhtrangkcc Bàn phím kéo qua kéo lại là cài từ ngoài vào, Huawei làm gì có bàn phím tích hợp mà chửi nó? 😁
Bấm số thì bạn kéo xuống sẽ thấy được các số đã bấm.
@w810i Mình nói là cái bàn phím của android wear 1.5 ấy, phải chi setup nó theo kiểu phím 3x4 ( abc, def....) giống bên gear s2 được thì tuyệt vời. thật sự thì nhắn bằng bàn phím qwerty trên màn hình bé xíu ko khác gì cực hình...
CACHLANHUONG
ĐẠI BÀNG
7 năm
pin là éo muốn mua rồi, rãnh đâu sạc hoài
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
Ơ, sao không có cho G watch?
Chả lẽ chỉ hỗ trợ màn hình tròn thôi à?
Gõ tin nhắn trên smw là chức năng vớ vẩn nhất
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Hic, lại đợi. Chán cái Huawei của mình quá rồi.
huutungpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con sony smw 3 của mình k có!@@
RedDevils147
ĐẠI BÀNG
7 năm
ô thế nhắn tin bằng bàn phím đc à các chế?
Có thằng khùng nào đi hỏi đồng hồ sáng nay ăn bánh ok ko? Quảng cáo chán vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019