Android Wear được tích hợp thêm Android Device Manager để tìm điện thoại bị mất

TDNC
20/3/2015 0:42Phản hồi: 16
Android Wear được tích hợp thêm Android Device Manager để tìm điện thoại bị mất
Google vừa bổ sung phần mềm Android Device Manager cho các thiết bị chạy trên Android Wear để tìm hoặc khóa các điện thoại bị thất lạc. Như vậy ngoài việc dùng máy tính hoặc máy Android khác để định vị điện thoại bị mất, bây giờ bạn có thêm một thứ nữa đó là chiếc đồng hồ mà mình đang đeo trên tay. Nó cũng có đầy đủ các chức năng cơ bản như xác định vị trí trên bản đồ, phát âm báo động, khóa máy và xóa dữ liệu từ xa.

Bạn có thể kích hoạt nhanh chức năng này bằng cách nói "Ok, Google. Start Find my phone" hoặc tìm đến icon của phần mềm này trong đồng hồ. Google cho biết kể từ lúc ra đời (2013) cho đến nay, Android Device Manager đã giúp khoảng 30 triệu người dùng tìm lại được thiết bị thất lạc của mình. Hiện chức năng này đã có trên Android Wear và người dùng không cần phải chạy cập nhật gì hết vì nó sẽ tự động xuất hiện trong menu của thiết bị trong một vài tuần nữa.

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dư tiền cũng làm 1 em Smartwatch cho đồng bộ với robot Android nhà mình 😃
mất điện thoại thì kết nối với cái gì nữa mà tìm nhỉ ( đừng nói là đi mua/mượn con khác nhé)
tính năng vô ích
cái bọn android chỉ được cái thêm cho lắm chức năng vào để rồi mới mua về chọc chọc khè thằng khác xong rồi cả tháng chẳng động đến 1 lần
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@huycuong7290 chưa biết đừng phán bừa bác ơi. có thể androi wear sẽ tích hợp bộ công cụ quan lý như trình quản lý trên web, dò my fone bằng gps, đổ chuông, khóa máy chẳng hạn. bác có thể đăng nhập trình quản lý androi trên nền web để biết chi tiết
@huycuong7290 quan trọng là xóa dữ liệu từ xa khi bị mất thiết bị đó bạn. Đương nhiên là ít dùng rồi, chẳng lẽ bạn muốn dùng liên tục vì mất thiết bị liên tục à???
@cuong642 trình quản lý trên web? quản lý cái gì trên cái đồng hồ bé tý thế?
chưa kể cái đồng hồ ấy hoạt động phải có điện thoại, ko có điện thoại thì cũng chỉ coi như tịt, mất điện thoại rồi thì đồng hồ làm được gì?
@huycuong7290 Các đồng hồ Android Wear có tích hợp wifi nên nó tự kết nối với internet đc nhé ai phang. Ko rõ con áp pồ what có cái này ko ha? 😁
gaucon3503
TÍCH CỰC
9 năm
@huycuong7290 Người ta có câu "biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe" bác ạ. Cái Find by phone này có thể được đăng nhập trên Web hoặc một điện thoại android khác bất kỳ. Chức năng cũng không thua kém gì của Apple. Ngoài ra, bản đồ Google map nó chỉ đến tận số nhà cụ thể cho bác, thậm chí nó còn biết là có trên tay mình hay không, còn của Apple chỉ tìm được khoảng vùng gần đó, ko chính xác bằng.
Mình hiện tại dùng cả đt Android, Macbook, ỊPhone nên bác đừng có nói mình anti hay chưa dùng bao giờ nhé.
Ai đó cho mình cái ly do để dùng cái Smart watch này thay thế cái Casio thần thánh của mình hok ạ
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Sơ mi nam Nhật Bản lý do thì vô vàn bác :
1, mình là 1 con người hiện đại, nên cái gì hiện đại đeo, mang hết.
2, Dư tiền
3, có bệnh tật, hoặc tập thể dục
4, ....... mình nghĩ lý do lớn nhất để từ chối smart wear có lẽ là tiền 😁
Thì nó tự kết nối wifi .,....... đồng hồ bé tý thì lập trinh viên ko biết thiết kế cho phù hợp ah?
Cái AW thì to hơn đâu? Mà nó còn 1 đống chức năng rườm ra hơn nhiều Android Wear.
Đọc bài so sánh giao diện thì biết!
hay
Giao diện nhìn tinh tế hơn cái mớ màu lộn xộn của Táo Watch 😁
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
khóa này vẫn vô dụng khi delete all data -_-
Google ơi, tập hợp lại tất cả những tính năng mới rồi cập nhật 1 gói luôn đi, cứ bổ sung lắt nha lắt nhắt.
leminh1305
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chỉ cần 1 con đồng hồ, có 1 trăm cái mặt đồng hồ
mỏng, pin trâu
vậy là đủ 😃
đang dùng gear fit, hài lòng đến 90%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM