Ảnh bản vẽ của iPad Air 3: bốn loa ngoài, có đèn Flash LED phía sau?
ART+
6 nămBình luận: 70
Ảnh bản vẽ của iPad Air 3: bốn loa ngoài, có đèn Flash LED phía sau?
Ảnh bản vẽ thiết kế (ảnh cuối bài) được cho là của iPad Air mới (tạm gọi là iPad Air 3) cho thấy máy sẽ có đèn Flash LED phía sau và 4 loa ngoài tương tự như iPad Pro hiện nay. Trước đây thì iPad Air 2 chỉ có hai loa ngoài ở phía dưới, còn bây giờ thì có vẻ như iPad Air 3 sẽ được bổ sung thêm 2 loa ngoài nữa ở phía trên - hứa hẹn cho âm lượng tốt và lớn hơn. Ngoài ra, Apple có thể còn bổ sung đèn Flash LED nhằm đáp ứng thoi quen cầm tablet đi chụp ảnh của rất nhiều người dùng.

Một số tin rò rỉ khác có thể sẽ có trên iPad Air 3 như máy không hỗ trợ công nghệ 3D Touch, dùng chip xử lý A9 hoặc A9X, cổng Smart Connector, camera cải tiến và màn hình LCD Oxide TFT mang lại hiệu quả sản xuất cao, hình ảnh trong trẻo, rõ ràng hơn. Ngoài ra, nhiều khả năng màn hình của iPad Air 3 cũng được tích hợp công nghệ hạn chế tỷ lệ làm mới ảnh tĩnh (như trên iPad Pro), giúp màn hình của máy tiêu tốn ít năng lượng hơn.

Theo dự đoán thì Apple sẽ cho ra mắt iPad Air mới tại sự kiện diễn ra vào tháng 3, có thể là cùng lúc với chiếc iPhone mới 4-inch được đồn đoán bấy lâu nay.

CV_iPad AIr 3_tinhtevn.jpg
70 bình luận
Ipad-ists lại tốn tiền thôi 😃 dự đoán có thêm màu ROSE GOLD phục vụ các chị em Phái đẹp :rolleyes::rolleyes:
@ste7en9x91 Thật ra thì iPad màu nào cũng như nhau cả. Không xài bao da vài bữa nó banh be bét. Mà xài rồi thì màu gì cũng k quan trọng nữa.
@thanh_nhan Mình đang ở toronto , dân ở đây toàn ko xài case ... Rose gold rất chuộng bên cạnh màu đen
davidkimhai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ste7en9x91 K xài case mà k sợ xước hay hỏng màn sao bạn. Nhiều lúc mình muốn xài case cho ipad air mà k thích lắm vì nặng thêm.
@ste7en9x91 Lúc đầu mình cũng lì dán thôi chứ không xài case, nhưng nhiều lúc cầm lên cầu thang hay bị va với tối ngủ để gạt rồi xô nó va với đống đồ lỉnh kỉnh sạc, loa là tiếc của ngay. Mà mình không tưởng tượng được là xem 1 cái clip cỡ 15p mà k có case thì sao mà cầm.
@ste7en9x91 Ý bác là sao? :rolleyes: mạnh mẽ và nam tính là để phục vụ phái đẹp??? :oops:
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
4 loa stereo + beat thì hay,lúc đó khỏi cần loa di động nữa
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
4 loa stereo + beat thì hay,lúc đó khỏi cần loa di động nữa
@kimthoaduy Cá nhân mình thì lại thấy không cần thiết. Nhiều lỗ quá nhìn nó sao sao ấy, hehe!.
Một chiếc ipad air mới chỉ làm mình hấp dẫn bởi 4 loa thôi chứ còn lại ipad air 2 vẫn tuyệt vời.
ngon, ra là xúc luôn
huy9988
CAO CẤP
6 năm
Hehe, ước mơ đã thành sự thật, thích xài ipad air 2, mà từ ngày nghe cái loa trên ipad pro xếp xó em air 2 luôn. Giờ Apple đã gãi đúng chỗ ngứa, hóng như chưa bao giờ được hóng, hehehe
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huy9988 xếp xó thì để lại Air 2 cho em đi bác 😁:D
@huy9988 loa hay lắm hả b
jehovan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màn hình 4k nữa là vô địch
Ngon
tuyetson98
TÍCH CỰC
6 năm
đây là dòng sản phẩm ngay cả anti fan cũng không nói nên lời
thpxken
TÍCH CỰC
6 năm
Ra nhanh đi kiếm con air 2 cũ xài 😁
umumti
CAO CẤP
6 năm
Ngon, em để dành tiền mua air 2 đây, thay thế cho con ipad 3 già nua.
Đang có em air 2 chờ em này ra mà mãi chưa ra. Ra nhanh đủ lúa rồi. Không hiểu sao hàng apple chỉ thích xài ipad vì cái vuốt 4 ngón tay trở về màn hình chính. Còn đt quen SS rồi dùng iphone thấy ổn định nhưng thấy tù túng quá hehe
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
@Du210786 5 ngón túm vào giữa chứ, 4 ngón đẩy lên là đa nhiệm mà
@nohara 4 ngón vẫn ok bác.
@nohara 4 hoặc 5 đều được bạn ơi. Thường thì ngón út mình ngắn không đi cùng nên mình chỉ 4 ngón 😃
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
@Du210786 e toàn dùng 5 ngón
boything
TÍCH CỰC
6 năm
@nohara 4 ngón chụm lại quay ra home bác nhé.
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tuyệt vời với Air 2
Chưa nghe 4 loa trên iPad Pro bao giờ, có anh em nào xài rồi cho biết thử cảm nhận nó cỡ như nào 😁...
huuphuch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon, Air 3 mà có 4 loa + Flash LED thì sướng, chụp ảnh tốt hơn - xem phim đã hơn. Hi vọng thời lượng pin vẫn là 10 tiếng chứ không giảm, như vậy mới perfect 😁
Bao nhiêu inch vậy các bác ơi?
oh, canh mua air 2 thôi, air 2 còn xài ngon tới ít nhất là 3 năm nữa.
@ttt358 Air 2 giá cũng tốt lắm rồi. Nhiều khi còn tốt hơn bên Mỹ, mua đi Tết có cái mà quay tay bác ei.
Chiến lược kinh doanh của Apple rất "kỳ lạ"
IPad Pro khủng như vậy nhưng không trang bị đèn Flash.
Đến Ipad Air 3 này thì lại có đèn Flash.
Thật khốn nạn
@Canhhoabatdiet Apple nó định hướng thế bác thắc mắc gặp thím Cook. Mà iPad Pro to quá khổ vậy mấy ai cầm để chụp ảnh hả bác?
@Canhhoabatdiet xin thưa bác, chắc bác là người chuyên xài apps free hoặc jailbreak thì bác không biết. Mình dân về thiết kế đồ hoạ, nên việc vẽ vời rất là nhiều, đặc biệt là phối cảnh hoặc vẽ kiểu dáng nhân vật 2D (xài apps gì để vẽ thì bác google ra sẽ biết, vì nói ra bác cũng chắng biết hoặc chí it' cũng chẳng quan tâm). Dùng ipad pro cảm giác vẽ nhanh hơn so với việc mở lap or des lên nhiều, làm việc ở mọi nơi. Cảm giác khác vì nó rất giống thực như khi vẽ lên 1 tờ giấy vẽ, hoặc xem những render của công trình, xem trên pro cũng nhanh và tiện lợi. Nhiêu đấy đã đủ chưa thưa bác?
@Du210786 Thế thì cái cảm nhận của bác mình và mình nghĩ là phần đông mọi người thấy tào lao, xin chắc chắn sẽ chẳng có một cái nâng cấp gì để thay đổi cái camera cho IPAD cả, đi ngược lại tính tiện dụng, gọn nhẹ hẳn của một thiết bị chụp ảnh giành cho phần đông người dùng thông thường.
@GreendoglearnsPHD Bác sướng thật đó. Làm nghề liên quan đến vẽ vời được iPad hỗ trợ tốt lắm. Mình làm nhạc nên chắc còn chờ 😃. Apple có apps làm nhạc rất ngon nhưng toàn là Mac OS.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019