Ảnh chụp bởi LG Velvet

ND Minh Đức
23/5/2020 11:20Phản hồi: 110
Ảnh chụp bởi LG Velvet
Bọn mình đã cầm thử chiếc LG Velvet đi một vòng và chụp vài bức ảnh, mời anh em xem qua. Camera của LG Velvet có Camera chính 48MP khẩu độ f/1.8, Camera ultra wide 8MP, Camera macro 5MP khẩu độ f/2.4,... Một số nhận định nhanh ban đầu trong những điều kiện đủ ánh sáng, các thông tin như độ sáng, chi tiết, màu sắc và tương phản khá ổn. Cụm camera được đặt ở vị trí nhìn khá đẹp, tuy nhiên đôi khi sẽ bị che tay vào do không lồi lên nhiều, không nằm thành cụm, lại hơi sát góc máy. Giao diện mặc định của camera có các tùy chọn 1x, 2x và siêu rộng, có thêm chức năng dùng AI gợi ý để canh bố cục ảnh khá hay. Nói đầy tai rồi, thôi mời anh em xem ảnh và bình luận nhé.

anhchup-lg-velvet2.jpg anhchup-lg-velvet3.jpg anhchup-lg-velvet9.jpg

Cám ơn XTmobile.vn đã cho mượn máy trên tay
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên màu rất đẹp
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Màu đẹp, nhưng có vẻ độ nét có vấn đề
nhqdat
TÍCH CỰC
4 năm
@huedhcs Chất lượng thấu kính của LG kém từ trước giờ nhưng không thấy cải thiện.
Đợt này hình có vẻ trong trẻo, hy vọng có cải thiện. Chờ hình fullsize để kiểm tra. Nếu ống kính ngon thì duyệt. Nước màu con này rất ổn.
Thật sự vẫn rất thích LG nhưng rất sợ màn bị ám.... pin tuy dung cao nhưg thấy vẫn hẽo sao sao...
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
4 năm
@ngothekhanh1234 Samsung mới là cái dòng bị hồng, bị chảy mực, bị đen màn nhất đó cha. LG mặc dù Lưu ảnh tý nhưng khá là bt ko đến nổi hồng loè như ss đâu.
Tuongnm1986
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngothekhanh1234 Vẫn còn xài G5 kk . Trừ việc pin như shit, tối ưu tồi nóng máy, màn bị bóng mờ khi dùng lâu để nguội là hết ra thì chưa thấy bị ám màu gì cả .
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@ngothekhanh1234 pin hẻo? ko biết bác đã xài qua v30 chưa, pin 3k3 mà giờ xài 2,3 năm e vẫn onscreen được tới ~5tieng
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngothekhanh1234 Lg g8x onscreen toàn 8h thì hẻo chỗ nào...
Còn mình thấy ss bán trên mạng chảy mực, đốm ,ám đầy, còn lg chả thấy mấy..
LG đột tử thì từ đời G6 là hết rồi..
LG chỉ có cái cập nhật chậm vcl thôi
Mình thấy hình nét và màu rất đẹp, hóa ra là do đang xem trên Dell U nên cái gì củng đẹp kkk
@huutai_pasion Mình xem trên 6s vẫn đẹp như thường huhu
@huutai_pasion Vậy con màn đó hỏng rồi. Màn U dành cho đồ họa mà xem cái gì cũng đẹp thì thua.
@quangduc89 Mình có quyền chỉnh lại màu sắc sao cho thấy cái gì củng đẹp mà bạn, Mình dùng U vì độ phân giải 2k chứ ko phải dùng để làm đồ họa.
ThaiCaly
TÍCH CỰC
4 năm
@huutai_pasion 2k thì dòng P vẩn có lại rẻ, cấu hình cao hơn. Chỉ kém chuẩn màu thôi
@ThaiCaly Khi mà có sự chênh lệch giá thì mình hay chọn cái cao hơn miễn là trong khả năng. Dùng U thấy đã hơn P nhiều đó bạn
Chụp thiếu sáng mới thể hiện đẳng cấp.
@Chichbong0302 À chắc đợi test thêm vụ thiếu sáng. Này đầy đủ sáng nhìn đã ghê
Trời. Đã quá
Quan tâm mỗi em mẫu <3
@Chichbong0302 Chắc bồ của mod đó 😆)
@Kin Bul Bồ ngọt...mod Minh Đức đập choai có bồ đẹp
Có giá chưa ae ?
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@Kin Bul Ko bán ở VN
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Kin Bul thấy ở VN có xách tay về rồi đấy, giá thì e cũng ko biết, chắc tầm 17tr
Chất tới từng cọng râu! Ngon
Camera flagship ( Mình để ý pixel hoặc táo 11) bây giờ so với máy Microless tầm 10 triệu thì sao mấy bồ. Mình tính mua 1 con máy ảnh mirrorless của fuji tầm dưới 10 triệu, nếu camera điện thoại được 8,5/10 thì mình đầu tư con flagship cho gọn nhẹ
@meodihia_cool Vãi cả mấy ông thần "microless". Mấy ông mua máy ảnh ko micro, chỉ chụp được hình chứ ko quay film phải ko?
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tinluntit1010 còn tùy bn mua về chụp cái gì chủ yếu kia, vì mirrorless thì nó phụ thuộc cả vào lens nữa, điện thoại thì nó gọn nhẹ, tiện mang theo và dễ chụp ăn ngay còn máy nó lỉnh kỉnh hơn nhé, mà tầm dưới 10tr mà mua fuji thì chỉ kiếm đc mấy e dòng XA + lens kit là dễ thôi ak 😆)
@Tinluntit1010 camera dt làm sao bằng máy ảnh dc
@Tinluntit1010 1 cái chuyên 1 cái kiêm nhiệm thì sao so đc bạn. Điện thoại tiện dụng hơn thôi.
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Cam chụp đẹp thật
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@trancongdai LG thì dùng khá ok. Chỉ có 2 điểm ko ngon là pin ko cầm và thi thoảng hay lỗi (cả lỗi nghiêm trọng lẫn lỗi vặt)
Giờ ko dám mua LG dù rất thích.
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@agram3ooo e thấy mấy đời sau này pin LG trâu vl ra ấy, ko biết bác xài từ đời nào?
Tránh vụ đột tử nữa là ngon mặc dù giá mắc hơn các hãng khác.
@doantrungdung88 2020 rồi.
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@doantrungdung88 Hy vọng vậy, nhưng giá còn cao lắm khó cạnh tranh hàng TQ
linkingok
TÍCH CỰC
4 năm
@doantrungdung88 Cái phốt đột tử làm những con bò chạy hết, dù bao nhiêu đời sau tiêu chuẩn nó còn bền hơn Ss và iPhone.
đẹp, thừa sức cho mạng xã hội.
Woa tuyệt vời. Nét như sony
alllove_vn
TÍCH CỰC
4 năm
Bây giờ mua máy chỉ quan tâm nhiều chụp đêm và thiếu sáng còn đủ sáng các máy na ná như nhau trừ trường hợp máy thấp cấp thì tệ thôi
đẹp đó
Màu lên đậm đà. Mẫu nữ nhìn choảnh quá
có vẻ ngon
Đẹp quá, cam của LG đợt này ổn áp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019