Ảnh chụp màn hình từ bản build mới của Windows 8.1 tiết lộ nhiều thay đổi so với trước đây

Duy Luân
30/4/2013 23:22Phản hồi: 71
Ảnh chụp màn hình từ bản build mới của Windows 8.1 tiết lộ nhiều thay đổi so với trước đây

Ảnh chụp màn hình của bản build Windows 8.1 với số hiệu 9385 mới đây đã rò rỉ trên Twitter và chúng cho thấy vài tính năng chưa từng xuất hiện trong những đợt rò rỉ trước. Đầu tiên phải kể đến một mục lạ trong phần cài đặt Lock Screen Apps cho phép "chọn một ứng dụng để hiển thị các cảnh báo". Hiện chưa có app Windows 8 nào tính năng này, tuy nhiên có thể trong tương lai gần Microsoft sẽ bổ sung nó vào bộ phát triển phần mềm để giúp ứng dụng bên thứ ba hiển thị thông báo và báo thức lên màn hình khóa. Công cụ gỡ lỗi và phân tích website trong Internet Explorer 11 cũng được cải tiến giao diện theo hướng dễ sử dụng hơn và cung cấp nhiều tùy chọn hơn.

Bên cạnh đó, chế độ "Kiosk Mode" trước đây đã được đổi tên thành "Assigned access" trong build 9385, tuy nhiên tính năng giới hạn app được phép dùng thì vẫn không có gì thay đổi. Ứng dụng Alarm cũng có xuất hiện trong loạt ảnh ngày hôm nay và giao diện của nó giống trên bản build 9364 rò rỉ cách đây 1 tháng. Hiện vẫn chưa thấy bóng dáng của tùy chọn khởi động thẳng vào môi trường desktop và nút Start, có khả năng chúng sẽ chỉ xuất hiện trong bản Windows 8.1 hoàn chỉnh.

Nguồn: Twitter
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhttcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là chưa có nút start huyền thoại...
@anhttcm Tôi thấy starscreen của win8 dùng rất ok mà.sao phải quay lại nút star làm gi.đúng là chỉ có GÀ mới ngĩ đến viêc nên quay lại
@spyhunter88 vâng ! Thay vì việc sử dụng nút start cho mục đích này thì tại sao bạn không pin chương trình dưới thanh taskbar sau đó nếu muốn mở lại project hoặc pin project thì bạn chỉ cần click giữ chuột vào visual sau đó kéo thẳng lên phía trên để xem những project vừa mở và đã pin.
@mrhuymap1491 Thế bạn có thói quen ném hết các chương trình hay dùng thành Shortcut ra Desktop không? Hay tại sao bạn lại chia thành nhiều thư mục để chứa các chương trình, dữ liệu ... mà không để hết luôn ở ngay ổ cứng?
Chắc bạn hiểu ý mình. 😁
@spyhunter88 recent document thì app nào chả có . chỉ cần vào app đó được là có rec. doc thôi. 😔
Khá là đẹp😃
mình rất ít khi dùng nút start🆒
hay đấy, bao giờ có bản chính thức nâng cấp lên nhẩy...:p
ghét nhất là cài win mỗi lần cài lài phải cài lại app..1 cái win 7 bản quyền chạy hơn 2 năm rồi
Hung_FC
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhan_bksg bác bỏ ghost đâu rùi mà phải cài win rùi than phải cài lại app??
26052008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhan_bksg làm quả ghost thui 😁
Ai cũng mong đợi nút START như cũ.
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Vẫn xp huyền thoại
neonrain
ĐẠI BÀNG
11 năm
thú thật là mình cũng chả mấy khi dùng nút start 😁, k có nó đỡ rối hơn :p
Mặc dù không dùng nút Start nhiều lắm nhưng không có vẫn thấy trống vắng thiếu thiếu 😔
Các bác thế nào ý chứ, e thì dùng rất nhiều, kể cả gim trên taskbar 😃. Cái e dùng ít đó là các icon trên desktop, rất bất tiện khi làm việc.
@familyshonors cái này chỉ chứng tỏ bác chưa dùng win 8 bao h, start menu mới vẫn gim được shortcut các chương trình destop mà, chẳng qua nó nhiều thứ hơn thôi
@trongvongbankinh Khi ra Wins8 e dow về burn đĩa cài và mua key để dùng luôn rồi bác ạ. Từ bản thứ 9001 hay sao ý đến bản chính thức luôn 😃. Dùng được tầm nửa tháng e quay lại Wins7 vì ngoại trừ khởi động, tắt máy nhanh hơn e không thấy cái gì quá nổi bật hơn Win7. Cơ bản e làm việc ở môi trường desktop nhiều hơn và cái giao diện Metro e thấy chỉ hợp với máy tính bảng thôi, hay đẹp nữa.
Trong khi Windows 8 cải tiến từng ngày, giao diện càng ngày càng đẹp thì WP8 vẫn tăm tối và thiếu tính năng 😔 MS đúng là ít kinh nghiệm trên mảng smartphone :(
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bác mà đòi nút start mới cả ổn định như kiểu xp thì xin mời dùng xp đi nha đừng vào đây cmt cái nút start đâu rồi, hay vẫn dùng xp huyền thoại, bla bla mấy bác bị sao đấy ại tối ăn nhiều lên đây tiêu bớt à???? đang vui vì win 8.1 sẽ có nhiều cải tiến để cập nhật cái win 8 lên, thế mà thấy mấy bác cmt vậy mà bực... mong sao ko có cái nút start :rolleyes:
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngqnamanh gì thế chú?
@ngqnamanh mong sao bản w8.1 hoàn thiện sẽ có tùy chỉnh disable nút Start để làm vừa lòng những ng như bác và có tùy chỉnh enable nút Start để làm hài lòng những ng như em 😁
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@android no.1 ha ha :p nói như bác còn thấy vui vui hihi :D chuẩn đấy
@ngqnamanh bỏ luôn desktop càng hay
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@loveskyvn nói như bác thế thì chả còn dùng windows 8.1 nữa hì hì :p
dần dần sẽ cho về Modern UI hết :p
Dùng win 8 lậu quen rồi, giờ cũng ko thấy nút start quan trọng nữa
Hix cần gì nút start nhỉ gõ tắc nhanh hơn mà
thôi cứ dùng win 7 khi nào đổi máy thì dùng win8 sau 😁 .mà win 8 chả hơn gì win7 cả :D
Duy Luân có link tải dùng thử không cho mình em xin!!(bản 64bit )
Hỏi tí không phải chứ tạo icon vào nút start nhanh hơn hay vao tận c:\program nhanh hơn hả bác.nut start go bo nhah hơn.cai man hinh all app chỉ đc cái mã
@nguy3ntuan92 Windows + Q => gõ tên app. Còn ko thì cái nào dùng nhiều thì đưa ra desktop, pin lên modern UI. Khác quái gì nút Start? Bản thân nút Start cũng chỉ là nơi gom các app lại cho vào dễ hơn thôi.
@nguy3ntuan92 Ai đời đi tìm như thế, cần cái gì thì bấm windows rồi gõ mấy chữ đầu là ra thôi.

Nói chung theo mình chả cần cái nút start lắm
@Long_Xuyen_Boy chính xác
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguy3ntuan92 có điên mới dung win8 mà vẫn phải vào C:\program,lâu là đúng rồi bạn à,nhiều cách để chon app nhanh hơn như pin to start,pin to taskbar,icon destop mà phổ biến mà anh em hay dung là Window+Q,bạn nói thế chẳng qua là dung chưa lâu,cưỡi ngựa xem hoa mà phán nó chỉ đc cái mã :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019