Ảnh chụp thử của BB Z10 so với iPhone 5, Lumia 920 và Galaxy S3
vuhai6
8 nămBình luận: 1.312
kinta8286
ĐẠI BÀNG
8 năm
ĐỨA NÀO PHÁN BLACKBERRYZ10 CHỤP HÌNH XẤU THÌ ĐỪNG CÓ MUA NGHEN ( ĐỪNG CÓ MUA NHẮC LẠI ) . ĐÂY LÀ MỘT NGẠC NHIÊN CỦA DÂN BB VỀ VIỆC THỰC HIỆN CAMERA CHO BB HIỆN NAY. AI NÓI THÌ VÀO ĐÂY . ĐỪNG CÓ MÀ IM LẶNG ĐỂ TÌM LẠI MẤY ĐỨA TRẺ TRÂU ĐÉO CÓ NIỀM TIN VÀO CÔNG NGHỆ ĐÃ .
thuanott
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lumia chỉ chụp tốt trong điều kiện thiếu sáng thôi.chứ trong đk bình thường thì nó thua xa ip 5 và ss
ngauti92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vãi bác kinta 😆 cơ mà thích kiểu này của bác. Nhìn mấy thằng trẻ trâu chỉ biết nghe từ 1 phía vào phán cũng bức xúc. Ngay từ đầu đọc bài này nhìn cái ảnh đầu tiên e đã biết bọn nó cố tình dìm bb mà. Cmt là góc chụp của bb khác mà ko ai để ý
kinta8286
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngauti92 phải đưa tụi nó ra mình chịu khó bỏ công để làm nó sáng não ra mà
@kinta8286 BB club ma co nhung Bfan cuong nhiet nhu bac thi e tin day chinh la power giup RIM hoi sinh😁rat cam on bai viet tam huyet cua bac rat hay rat chi tiet:Dchinh ban than e cung dang nghi ngo em z10 bi nguoi ta dim hang😔ko le no chup anh dieu kien. Thieu sang ma lai con te hon con vo Beo cua e?cac bac thu tu minh kiem chung di.e da search duoc rat nhieu bai noi ve tinh nang chup anh cua z10 va thay moi nguoi dieu khen ma.hon nua z10 con chua ve ma.sao cac bac da voi tin loi cua nguoi ta roi tu mat niem tin voi e z10?hay cho doi ket qua thuc te.:D
p/s:day la may loi e noi de xoa bo thanh kien cua cac bac ve e z10.con em chi thich e Q10 thui ah:D
kinta8286
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieu_zombieking đấy có thế chứ ^^ mấy bác nói thế mình vui ghê cám ơn mấy bác nghen nhân ngày hôm nay sinh nhật mình . chúc mấy bác ăn tết vui vẻ
kinta8286
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieu_zombieking có rất nhiều người như mình . càng ngạc nhiên càng vui mừng vì camera của bbz10 đã làm tốt hơn mong đợi đó mình rất vui vui vui lắm luôn . mình đag có kế hoạch 1 năm hơn để rướt em nó đây
@kinta8286 Mac ke ai noi gi thi noi.em van tin tuong vao Rim😁 chung ta deu co chung niem dam me BB.ma bay gio nghe nguoi ngoai dam thot lai nighi ngo mat niem tin noi BB😔.that ko dang chut nao:( may bac da yeu BB thi du cho ai noi gi di nua.minh van phai giu vung niem tin chu:Dchuc bac KINTA som cuoi duoc sieu mau z10 ve lam vo:D.con em van chung thuy voi con vo BEO cua e.chung nao pe Q10 ve se hoi cuoi e no ve lam Thiep:D.e chi thich bam phim querty thoi bac ah.e 87xcing and em vo BEO att:D
samview
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu các bạn công tâm thì phải nói rằng :
IP5 chụp tối nét hơn Z10 ( nhưng tổng thể thì Z10 trội hơn ), S3 xếp sau
Nhưng ngoài sáng, cận cảnh thì z10 ăn , ăn lun cả hậu trường phía sau ( thậm chí s3 còn đẹp hơn IP )
samview
TÍCH CỰC
8 năm
Page 61 có hình so sánh chính diện đó.
Sốt ruột quá, 30 tết mới có hàng.
@culithuonghang 😁 dung sot ruot bac:Drang cho doi cô dâu ve vn da:Dbac nay con non nong hon ca em:D
Cập nhật thông tin ảnh Z10:
http://www.tinhte.vn/threads/1877757/
Bài viết này mang tính dìm dàng quá cao. Mời các thím sang topic mới để bình luận. 😁
O dat nao di chan nua minh van binh luan khach quan ma.bb minh co sd roi ok ve moi thu nhung phan internet cham qua.bb10 da fuc dc fan nay nhung lai bi cammera
alex2006
ĐẠI BÀNG
8 năm
thần thánh hóa một hãng đã sắp tẻo. sau z10 sẽ là rip 10
Hôm nay, trên trang BerryReview tiêt lộ cho chúng ta thấy thông số của Camera được sử dụng trên BlackBerry Z10
Camera BlackBerry Z10 với AF-2.2, tốc độ tối thiểu màn chập 1/120 giây, ISO thấp nhất 70

Nhìn vào thông số trên, ta làm một phép so sánh với iPhone 5 là AF-2.4, Galaxy S3 AF-2.6 và Lumina 920 là AF-2.0. Rõ ràng, BlackBerry Z10 có cấu hình Camea chỉ thua Lumina 920. Đây cũng là lý do giải thích vì sao Lumina 920 lại chụp trong điều kiện thiếu sáng tốt đến vậy.
Biết rằng, trị số khẩu độ càng nhỏ, độ mở của thấu kính càng lớn và đồng nghĩa với việc ánh sáng vào càng nhiều. Xét về yếu tố độ mở ống kính, Z10 chỉ đứng sau 920. Về logic và thông số kỹ thuật đem so sánh với hình ảnh so sánh của Gizmodo ta thấy hoàn toàn phi lý.
~> bài so sánh trên Gizmodo có nhiều vấn đề không được khách quan cho lắm. Từ góc độ chụp của những hình minh họa, rõ ràng bài so sánh không có ý tốt gì với BlackBerry Z10.
đây là link nguồn cho cac bac tham khảo:​
ngauti92
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác nhìn kỹ vào góc chụp của z10 trong hình đầu tiên rồi xem thêm bài này sẽ hiểu thêm phần nào http://www.tinhte.vn/threads/1877757/
Z10 chụp rất đẹp các bác ợ. E vừa lấy sáng nay.

Ko kém gì ip5 đâu.
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
8 năm
Sẽ cố gắng lấy 01 em về trải nghiệm. Tình yêu BB vẫn le lói trong tim.:rolleyes:

Sent from my IM-A850L using Tapatalk 2
mr_v
ĐẠI BÀNG
8 năm
Là fan BB từng tính đào tẩu sang iPhone. Nhưng sẽ chỉ là iPhone 4s. Giờ nếu chọn iPhone 5 or Z10 thì sẽ chọn Z10.
Cơ mà đây là lựa chọn của mình, không liên quan đến người khác. Tạo sao phải cmt rồi quy chụp sở thích ý kiến của người khác là có vấn đề nhỉ
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
8 năm
Phân phối ở vn cho anh em xài chính hãng.:mad:

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
trumcute
TÍCH CỰC
8 năm
mẹ toàn dìm hàng
:eek:
mấy cái này vớ va vớ vẩn, nếu ko có video thì không thể tin được họ chụp trong điều kiện như thế nào, có chụp cùng 1 thời điểm hay ko... đúng là vớ vẩn thế mà có người cũng tin được
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019