Ảnh chụp thử Sony A6400: Real-time Eye AF/ tracking rất tốt, quay video liên tục đến hết thẻ

Non@me
25/2/2019 14:3Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơn 3000 ngàn phóng viên trên khắp thế giới tụ về HN mà ko thâý tinh te làm 1 bài về Cam rồi ống kính của ta... haizzz... chán j đâu á
Sony thì đẹp nhưng lens giá chát quá 😆
@intelinsidêpntiummmx Lens Sony giá cũng thường nhé, không chat lắm đâu, trừ khi chọn ống kính ZEISS
XBlue
CAO CẤP
5 năm
Chán nhỉ, màu ko cảm xúc
Nếu mà ko ghi tên máy ảnh đã chụp. chắc ai ai cũng đoán mò tùm lum :v
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
ảnh gốc chưa chỉnh sửa luôn hả mod. Bác có đăng lên đâu ảnh chưa resize không để e tham khảo với
@bmd_duc Bạn cần tấm nào nhắn mình mail nhé
asasas6000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Non@me Nếu được cảm phiền Mod cho mình xin link tất cả ảnh gốc chưa qua chỉnh sữa nhé
Mail: asasas6000@gmail.com
dikhoa0511
ĐẠI BÀNG
5 năm
Test máy ảnh quan trọng nhất là cái lens, mod update vô nội dung bài luôn đi 😁 Chứ mua cái này mà gắn cái lens cùi vô xong lại chê quảng cáo láo =))
Quả nhiên cụm từ "Nét như Sony" chẳng sai 😁
khoavina
TÍCH CỰC
5 năm
Có máy này đi du lịch 1 mình chụp các kiểu thì đã nhỉ !
Mình dùng a6000 với ống 16 70 này thấy hình cũng như nhau
longhons
TÍCH CỰC
5 năm
@trungcustom IQ dòng 6xxx sem sem nhau thôi ko khác nhiều, có thằng A6000 vẫn xài cảm biến FSI thì thua mấy con sau xài BSI tí thôi nhưng cũng khó nhìn ra lắm = ))
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
@trungcustom Vẫn đang xài combo A6000 + CZ 16-70 F4, với len fix SEL85 F18. Đủ dùng cho gia đình, du lịch các kiểu.

Gọn , nhẹ, dễ dùng, chất ảnh quá tốt.
hình đẹp ra ngang con S7 của mình
@sonkhoablack Comment từ một người dùng chưa dùng qua máy ảnh, hoặc vài năm sau xem lại cm này có lẽ bạn cũng ngạc nhiên ngày ấy sao mình cm như thế này 😁
@Kính Cận 0_0 @Kính Cận 0_0 :p:p:p
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kính Cận 0_0 chuẩn rồi, mình có con máy ảnh compact kiểu du lịch mua năm 11, giờ chụp đưa lên máy tính 6s vẫn thua xa, chưa có dk test thêm dòng dt khác nhưng mình nghĩ cam dt vẫn thua xa cam máy ảnh, biết dc hay ko phải cho lên máy tính so sánh vì màn hìn dt phần lớn là nịnh mắt
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
mấy tấm đầu nhìn bt nhỉ, ko khác chụp bằng đt là bao.
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Xin hỏi mod có quay 4k không vậy
Mặt ông chạy xe Wave như thể muốn nói câu này: 😁

Phát âm Tiếng Việt:"Woắt a diu đu inh" :D
"A6400 sẽ là con át chủ bài của Sony hướng tới các đối tượng khách hàng là các Vloggers hay các ..." Các gì?? Các Mác hay Các cậu các mợ ????
lanh_bi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông này có phải làm mấy bài chụp fujifilm không nhỉ. Mấy bài fuji tinh tế làm thảm họa luôn. Bài viết về máy khác thấy chụp lung linh huyền ảo
kulele
CAO CẤP
5 năm
@lanh_bi Hãng nào chuyên tài trợ như sony thì review dc ưu ái nhé 😃
@lanh_bi tại bố cục của mấy ông tinhte dị quá chứ sao, chắc đc vài ông như tuanlionsg thôi.
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác tuanlionsg cầm điện thoại thì xuất sắc hơn cầm máy ảnh. Mà cả cũng thế thôi. Mấy bâc tinhte chụp review đa phần chụp auto = kit. Mấy hãng khác chọn ngày nắng đẹp chụp đa phần mấy con fuji các bác chơi ngày âm u. Mà màu fuji vốn đã trầm buồn mà còn trời âm u quất classic chrome nữa nó chả ra cái gì luôn. Fuji cần nắng mới ảo. Vác ra nắng 10h sáng hay 4h chiều ấy.
@lanh_bi Thánh phán rồi, đã gọi là review thì máy chụp sao thì họ post vậy anh em coi, ảnh gốc chưa qua chỉnh sửa, còn anh em coi đâu đó thấy lung linh hơn vì có thể họ dùng lens xịn, rồi phô tô cờ sốp này nọ 😁
gacon14182
TÍCH CỰC
5 năm
Konica Hexanon AR 40f1.8 (5).jpg NEX 6
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
đèn đường, chụp người nó vàng giữ vậy
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
@anhvu999 Bịnh kinh niên của Sony

RX100M4 xác nhận cũng bị ;)
teobe
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết có phải do em không có chuyên môn, hay màn hình máy tính em xấu quá, hay máy ảnh này chất lượng ghẻ lở mà em thấy ảnh xấu vãi các bác ạ..😔 :(
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
@teobe B nên dùng đt + mấy app chỉnh mầu sẵn sẽ đẹp hơn.
Mình hỏi gần lề tí, chủ thớt xài ống 16-70, ko biết so với 18 - 135 thì chất lượng có khác nhiều ko nhỉ? em nghe đồn tỷ lệ giữa đầu (18) và đít (135) càng lớn thì chất lượng ảnh zoom càng tệ có phải ko các bạn? Mình đang phân vân chọn ống zoom cho con 6500 cùi bắp của mình.
gacon14182
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong_economist Con 18-135 chất ảnh chẳng khác gì con kit 16-50, bác có tiền thì CZ16-70, ngon bổ rẻ thì 18-105f4G , con 18-135 hai khẩu chả có gì đặc sắc , lúc mới ra giá chát hơn con 18-105 giờ thì hạ gấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019