Ảnh Chụp Từ Điện Thoại...

thientan7412
14/5/2010 14:39Phản hồi: 1.262
1.262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lia may
nhung anh tren chup bang C5-00.02:eek:
"do1086648, post: "HTC cha cha của mình...
đẹp đấy
"SpamProfessional, post: "nhung anh tren chup bang C5-00.02:eek:

bạn thử làm theo hướng dẫn dưới đây xem C5-00 chụp ảnh có cải thiện nhiều ko, mình thử trên C5-00 5mp của bố thấy ảnh chụp nười đẹp hơn chút đấy
http://www.tinhte.vn/threads/van-de-chup-hinh-nghe-thuat-cua-e72.2001950/
"hahavnus, post: "N97 của bác @ptvd1994 chụp gần còn đc chứ chụp xa hoặc chụp da người hiển thị sai bét bè be, màu sắc thì lòe loẹt, đấy là chưa kể đến độ chi tiết của ảnh
góc chụp ko phù hợp nên ảnh hỏng, mình thì ko hay để ý đến độ chi tiết lắm vì làm nền PC vẫn đẹp
"d.v, post "closeup còn chưa dc mà kêu macro :]] lòe loẹt mất hết cả chi tiết bông hoa rồi. dìm hàng anh Nô ghê quá

lần đầu tiên chụp macro nên chưa có nhiều kinh nghiệm, mình thiên về chụp xa như chụp lúc đi chơi hơn
dbt123
CAO CẤP
11 năm
@SpamProfessional ko. mình nói bạn gì gì trên kia cơ. nhìn lại 10 bài trở về trước đó. Vẫn trung thành với C5 cơ à?
@dbt123 sẽ ko bao giờ bỏ nó - chiếc Nokia đầu tiên và củng là chiếc symbian 3rd cuối cùng. Đang góp lúa mua 920 hay 720 củng đc 😔
@dbt123
đồng quan điểm :p
dbt123
CAO CẤP
11 năm
@SpamProfessional cố gắng lên 925 cho máu ^^
tungsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
N82 ảnh nguyên bản không qua chỉnh sửa gì cả

Hoa sala, ảnh chụp ngẫu hứng tại chùa Hoằng Pháp bằng ZN5 ạ 😃

gop 1 tam c5
c5 luon
lumia 1020 phoi dem
dbt123
CAO CẤP
11 năm
@SpamProfessional đã có 1020 dùng rồi hả bác?
đú với bác "N8" phơi đêm ^^
IMG_3188 của dbt1234, trên Flickr
chupj bằng gì đây lão ới
mấy bác up hình ở trên ở trang nào j? Em up die hình hết rồj,. 😔
dbt123
CAO CẤP
11 năm
@SpamProfessional flickr. ai chơi ảnh đều có tài khoản ở trang này
tungsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các cao nhân vào chỉ bảo giúp mình với 😔
Mình chụp bằng N82, do lười nên toàn chọn chế độ landscape cho đỡ phải căn auto focus và chỉnh các thông số. Thế nên chất ảnh màu nắng như trong các hình minh hoạ không được như mình trông bằng mắt thường, trông chả có chất ấm áp chả lấp lánh gì cả
dbt123
CAO CẤP
11 năm
@tungsky dĩ nhiên là ko đc bằng mắt thường rồi. Nếu bạn muốn đc lung linh thì lên DSLR thôi, mà phải dòng trung cấp thì tính năng này mới đc phát huy tối đa. ^^ còn đt khắc phục bằng cách chỉnh cân bằng trắng (WB) sẽ cải thiện đc ít nhưng sẽ ko đc như mắt thường đâu
tungsky : bạn thử chỉnh camera theo link sau xem sao
http://www.tinhte.vn/threads/van-de-chup-hinh-nghe-thuat-cua-e72.2001950/
tungsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptvd1994 bài này của bác mình đã xem qua từ trước rồi 😃 sẽ áp dụng thực tế và báo cáo kết quả cho bác sớm
những nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp sẽ chẳng bao giờ chụp giống hoàn toàn thực tế mắt thường nhìn thấy, chụp phải "ảo ảo" mới gọi là nghệ thuật.
Ảnh thực nhưng chụp càng đẹp ảo càng nghệ thuật!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019