Ảnh chụp từ Panasonic DMC-FZ28 team

voinohat
13/5/2009 16:3Phản hồi: 4.140
Ảnh chụp từ Panasonic DMC-FZ28 team
Các bác thấy em lập như rỳ đc chưa?tiện thể post cái ảnh mở hàng...😁
4.140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

testdasi
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nào có câu hỏi gì thì cứ post vào đây, anh em sẽ cố giúp trả lời.

Ủng hộ 1 tấm.
Trả lời hộ bác testdasi:
- Fuji S2950 chụp được, bạn để máy trên tripod, mode M, khẩu đóng nhỏ nhất, tốc 1/100'', ISO 100, zoom hết cỡ, đo sáng spot. Nên chụp RAW rồi chỉnh lại trên PC, chụp thử vài kiểu rồi rút kinh nghiệm, chúc thành công.😃
hsilver
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác chuyên nghiệp. cho mình cái Nick yahoo mai mốt nhờ tư vấn chút nha.thanks
hehe mình liu bi thôi không chuyên gì đâu, mà cũng không co za hu luôn, có gì bạn cứ trao đổi ở đây thôi nhé 😃
Ha HA ....Tôi xin tham gia ủng hộ 2 tay .

cái topist nầy mằm ở mục tư vấn mua máy ảnh có hợp lý không nè .......?
Mình có điều trăn trở :
- Bây giờ đang nghiên cứu , thử tìm 1 cái Ống nối cho Ông kính , loại 58mm-58mm để chế lại thành 56mm-58mm...( định dán thêm 1 lớp băng keo ), các fan FZ28 có ý kiến gì không ? xin chỉ giáo .
- Có hỏi Anh Testdasi rồi mà chưa thấy trả lời : Mình gắn thêm Ông kính rời , có thể vặn vặn bằng tay ( cho có vẽ Pro ),để kéo khẩu độ xuông nửa ..ví dụ từ minimun 2.8mm xuống 1.8mm....như vậy có được không ? có nặng quá máy không chịu nổi không ........
datnn
TÍCH CỰC
15 năm
Mình xin hỏi các bác Pana FZ28 mình muốn lắp cái CPL thì mua ống ở đâu, bao nhiêu mm?
Bác đọc mục nầy của Testdasi nè : http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=1675342
datnn
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks bác,
Bài này mình đã đọc rồi nhưng cái adapter for Panasonic 56-58 không có chỗ nào bán, hixx...
Thì mình nói ở trên rồi đó ...định tìm 58-58 hoặc là 55-58 rồi chế lại ...đang đợi ý kiến Testdasi xem sao .
testdasi
TÍCH CỰC
15 năm
@datnn: CPL filter hả bác? Filter bác gắn trực tiếp vào thread 46mm được. Mua cỡ 46mm nhá bác.

@pinkermun: 55 - 58 dùng được đấy bác. Chỉ là phải quấn thêm 1 miếng giấy để chêm thêm. Bác gắn vào cái hood adapter ấy ạ, rồi cứ gắn cái hood adapter vào thân máy thôi.
Còn về ống kính nặng thì bác gắn vào cái 56mm thread em nghĩ ko có vấn đề gì. Nhưng mà đừng gắn cái gì quá nặng vào cái 46mm thread.

Nếu bác nào không tìm được 56-58 thì bác có thể thử cách này em đã dùng thử. Bác có thể gắn 2-3 cái UV filter lên cái thread 46mm. Nó sẽ làm cái ống kính dài ra hơn 1 tí để nếu bác gắn cái gì to vào 46mm, khi ống kính rút vào sẽ không bị kẹt. Bác có thể test bằng cách tắt máy sẽ thấy 1 phần cái UV filter lòi ra. Test trước khi gắn thêm đồ chơi vào cho chắc ăn. Em có 1 cái vòng chuyển cỡ 46mm-58mm (không biết có dễ tìm hơn cái 56mm-58mm không) em lụm ở chỗ thằng bạn. Em lụm trong đống đồ bỏ xó của nó nên đừng hỏi em là mua ở đâu.
Cám ơn Bác testdasi nhiều , mai mình đi tìm thử ở chơ Huỳnh thúc Kháng xem sao. Hy vọng chế thêm đồ để mà chơi . Chúc mọi người cuối tuần vui vẽ .
Ảnh mình chụp hơn tuần rồi, thấy xấu hơn bác Testdasi nên không dám đưa lên , ..thôi kệ , tập upload hình theo anh CuHiep chỉ xem sao :

Ha Ha . có lẻ là được rồi , thanks nhé Bác CuHiep :p
Sáng náy chạy vòng vòng Huỳnh Thuc kháng tìm đồ chơi cho FZ28 , chỉ may mắn mua được 1 kính 46mm để bảo vệ Ống kính thôi, tìm mãi cái " Polar " để chụp ngoài trời nắng mà không có , toàn là 52mm không hà ...sẳn tiện ghé ngang Nhà Thở Đức Bà làm 1 phát ..

Cô Bé bán khoai :

datnn
TÍCH CỰC
15 năm
Cái UV 46mm bác mua ở tiệm nào vậy ?
Thank
Mình mua ở đường Lý thường Kiện, góc gần 3 tháng 2 . Bác đó có 2 cái , hiệu sony, bạn cứ đem máy lại, Bác ấy tìm đồ củ cho .
huuduyus
ĐẠI BÀNG
15 năm
voinohat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này em mới di Cửa Lò về. thấy màu thật phết. k tin mới các bác ngắm làn da em này. :laugh8kb:
Vôinhat oi, thấy hình bạn chụp thích quá, cuối thàng nầy mình đi Đà Nẳng, Hội An, Phong Nha , Huế...hy vọng là có nhiều Hình để đấu với bạn .

Có điều nầy muốn chia sẽ ...cái hình trên của bạn chụp màu rất thật , nhưng nó hơi mờ như là có lớp sương mù ...những cái hình đầu mình chụp củng thế , sau nhờ Bác Testdasi biểu chỉnh contract lên +1 , saturation lên +2 ...màu nó tuy không thật bằng, nhưng đậm dà hơn, Bác Voinohat coi lại tấm em bé Bán khoai sẻ thấy ...

Có lẻ tone màu là tùy sở thích , nhưng không biết khi in ảnh ra thì sao nhỉ, cái nào đẹp hơn ?
voinohat
ĐẠI BÀNG
15 năm
hihihi. Thì mình chụp vào buổi chiều, trời mới mưa xong nên đang sương mù - bạn có con mắt thật tinh tường đó nha.
Với lại mình chụp ở zoom 18x luôn, nên cũng k biết có bị ảnh hưởng j k nữa - chưa có kinh nghiệm về vấn đề này, bác nào biết méc dùm nha.:laugh8kb:
voinohat
ĐẠI BÀNG
15 năm

Cón cái này là chụp mấy viên bi của em nè. :yes4lo:
@voinohat bi của bác đây ạ 😆
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
@n0nst0p.1102 Bé tí =))

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
ZOOM 18 X hả ....? hi hi hi , Zoom 18 X của mình nè ....chụp ở cự ly khoảng 20m, em không biết ...

testdasi
TÍCH CỰC
15 năm
Thêm hoa này. 😁

voinohat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chụp vào 1 ngày im mát

😁
voinohat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thêm 1 cái chụp buổi tối nữa

Không có Hoa thì chụp lá vậy ...hi hi

Thêm nửa nè , mình add cái khung bằng Turbo photo ..

Lá của em đây:😁
E cũng góp vui vài tấm bằng FZ8 của em. Em không rành PS nên ảnh là ảnh thô thôi, mong anh em góp ý trao đổi.
#1: Hoàn hôn

#2: Ánh đèn

Trời , quá đẹp ....hãy đợi đấy ....ha ha ha
6bbcurves
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng đang xài Pana Fz28 nên xin góp vui 1 tấm (thanks 6bbcurves đã cho mượn nick 😁)

Hix...DL quê em.........^^..........................
Ảnh đẹp ảnh đẹp, bức này chắc phải dùng chân mở khẩu lớn mới có ánh đèn tia vậy. Chắc bác chụp khuya lắm, thấy nhà tắt đèn ngủ hết trơn
Sáng nay leo lên Diamond Plaza, chụp lại ảnh nhà Thờ , các bạn góp ý giùm , sao topist mình toàn nghe khen nhau cả, không ai chê nhau hết ..đừng nói lá FZ28 là số 1 nhen ...ha ha ha ...quá đã !:laugh8kb:

1.

2.

3.

4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019