Ảnh chụp từ Sony Alpha

ruanweixin
8/1/2008 2:17Phản hồi: 21
Ảnh chụp từ Sony Alpha
Ảnh chụp từ nó, không chỉnh sửa, chỉ dùng PS resize và xoá thông tin

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tên kia, khai mau. Mi chụp bằng ống gì mà "xấu" thế?
hic, E chụp bằng beercan...huhuhuhu và 17-35 đang rao bán...E chưa chỉnh gì mừ
"Xấu" wớ 😔.
Tổng cộng thiệt hại của bác là bao nhiêu hả bác?
Tổng cộng thiệt hại của E để có mấy tấm ảnh đó:
1.Body -> free
2. Beercan -> 1tr2
3. 17-35mm -> $360
Công nhận là chưa nổi bật lắm, bác mà giới thiệu máy mới bằng ống ... không mới lắm thì .... tsk tsk .... khó cho nhà sản xuất quá 😁
Em không có nhiều tiền để sắm lens, vả lại E chụp lens cũ và rẻ cũng để chứng minh cho mấy Bác biết Canon chưa chắc là vô địch...Bác nào cứ thử Sony sẽ thấy thôi...
Sao Canon lại vô định nhỉ:d
Canon không vô định
Còn Sony DSLR cũng chưa thực sự ấn tượng, có lẽ em mới cầm vào A100 là sản phẩm đầu tay nên có lẽ chưa thể hiện được gì.
Nghe đồn A700 kinh lắm.
Bác Cu Hiệp đang cầm con Nikon D200 và Canon 30D thì hiển nhiên khi cầm A100 thấy ko ngon rồi. Nhưng nếu Bác cầm 400D và D80 thì khác à...Còn nếu Bác cầm A700 thì 30D và D200 không là gì cả hehehhee

Hình chụp từ A700 đây A ơi

ISO 3200 của con này ăn đứt Canon 30D á
Tức nhể, có những bí mật mà chỉ có bác Rùa mới biết, em rất ganh tị với bác cái khoản này đấy. Ước gì em được như bác.
HS APO 80-200/f2,8 lên ảnh thế này là đập chết được 70-200/f2,8L rồi đấy . Bokeh đẹp quá
vitkon
CAO CẤP
16 năm
Hix hix, ISO 3200 mà lên hình thế này thì khủng thật, không đứt 1 sợi lông nào của chó con :eek: .

Hôm nào trời nắng em cũng phải vác con máy ghẻ của em đi thử ISO H một phát, chứ thua thiệt thế này tệ lắm...
nói về chất lượng ảnh thì Sony đã khẳng định chất lượng từ con A100 rồi, chỉ có những ai chưa từng cầm Alpha đi chụp thì mới có suy nghĩ Sony chỉ sản xuất TV thôi...
E post 1 tấm hình chụp từ A100 đây

Chú thích là chụp với lens gì chứ Rùa 😁
Con đó Em chụp bằng Beercan.
Còn 2 hình này E chụp bằng KIT nè:
Sony 18-70 KIT

Sony 75-300 KIT

Làm 1 phát A200 thì để cái A100 cho mình nha dihuta. Bác Rùa chụp A100 đẹp quá! 😃
Không hiểu sao mình có cảm giác mầu nó nịnh mắt quá, màu có qua chỉnh sửa gì không hả Rùa?
Chụp KTS hiển nhiên phải dùng PS để chỉnh sửa chứ Bác.
Tại Bác dùng Canon màu xỉn nên quen mắt rồi.....
jimmydao
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác Rua chụp quá đẹp,
em chỉ biết câm nín....
Không, tấm này E chụp ISO 100 thôi. Ít khi dùng đến ISO3200 lắm
Hình đẹp quá.
Hôm nào có A700 bá hú em phát nhá. Em khoái nhất là cái đống ống kính ngon bổ rẻ mà Sony thừa hưởng của Minolta hihihi, tiếp theo là đống ống kinh siêu cao cấp [SIZE=-1]Carl Zeiss làm riêng cho Sony.

[/SIZE]
Bác đi off chung với Em đi, A700 có lâu lắm rồi Bác ơi hihihihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019