[Ảnh] Cửu Long Giang - Phạm Anh Duy chụp bằng Fujifilm X-T30

Non@me
21/4/2019 13:35Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedieu
CAO CẤP
5 năm
Tác giả có thù hận gì hãng Fuji không thế? Mà người duyệt bài này lên trang chủ chắc còn thù Fuji hơn! 😁
thương fuji :3
Nói không phải mê tín chứ tinhte có thù với Fuji à?!
Tội FUJI quá. 😆
Chả có cái nào chụp bố cục cho ra hồn. Ảnh màu bệt. Cân bằng trắng hơi sai sai. Như mới biết chụp cầm lên chụp auto.
ndta13
CAO CẤP
5 năm
Điện thoại có thể không hậu kì vì mục đích nó sinh ra là để làm dùm việc đó rồi, còn chụp máy ảnh thì làm ơn hậu kì dùm em. Biết là fuji có nhiều filter ngon, đỡ hậu kì phần nào nhưng có vài tấm cảm thấy nghèo nàn kinh khủng. Thà là bài đánh giá máy ảnh thì để nguyên vậy xét xem lấy nét ra sao, chi tiết thế nào, dynamic range ngon không, nhạy sáng tốt không, bla bla bla, không sao hết. Chứ chia sẻ ảnh cuối cho người ta thưởng thức mà đem lên trang chủ vậy thì cũng hơi buồn cho anh em xem ảnh. Cái hay của máy ảnh là chất lượng quang học của ống kính và thông tin mà cảm biến ghi nhận được. Up lên đây resize hết trơn thì cũng chả xem được độ chi tiết, vậy nên thiết nghĩ hậu kì cũng là một phần không thể thiếu trong nhiếp ảnh. Nếu nhiếp ảnh là một môn nghệ thuật thì nếu thiếu đi một thứ làm nên nó thì hóa ra là tinh tế đang đưa lên trang chủ một thứ nghệ thuật không trọn vẹn.
zphatptz
ĐẠI BÀNG
5 năm
quá nhiều ảnh mà ảnh đẹp xem được thì ít.
hình chụp rất nét, chụp người rất ok nhưng chụp cảnh thì không đẹp lắm, nét nhưng màu nó tối và tù quá, nhìn không đã.
Justtin91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng đang gom lúa mua 1 em này. Ảnh chụp đẹp, có chất riêng.
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
hinh chup dep va that hon may cai dien thoai
Bán máy đi chủ thớt ơi, ko thì cho mình
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Chụp đẹp không khác gì iphone hic!
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Bây h cầm máy ảnh mà chụp đuối thì không bằng cầm con p30 nhỉ
VVvMM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang gom lúa mua con T30 chụp, thấy loạt ảnh này suy nghĩ lại luôn, cần lắm một review có tâm 😔
nomadkcb
TÍCH CỰC
5 năm
Trời ơi, màu thấy ghê quá, như đám ma ấy.
Nói thật là cái tinhte này chỉ nên đưa bác Tuanlionsg làm mục ảnh thôi.Trc còn bác Dr.Thanh mà nghỉ lâu rồi.Mấy bạn mod mới bất kể xài đt hay máy ảnh mà chụp kiểu này các hãng nó sập tiệm hết 😆.Chụp đúng kiểu rất vu vơ của dân bụi mang theo cái máy ảnh
Hisokazz
ĐẠI BÀNG
5 năm
X-T30 nghe nói ngon nhưng sao chụp nhiều mà toàn ảnh xấu
Cứ mỗi lần nhìn "cô dâu nhà người ta" là em lại thấy nghẹn nghẹn, cay cay khóe mắt các bác ạ. Không lẽ về xách dao ra cắt bỏ cho rồi.
manhck
TÍCH CỰC
5 năm
Hơi tiếc cho một cuộc tình
mình thấy đẹp, nhất là mấy hình đồng ruộng, chắc trình độ mình chỉ ở mức nghiệp dư, thấy cái j mình thích thích là đẹp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019