Ảnh đẹp thiên văn, Tây lẫn Ta

Nam Air
4/7/2011 16:1Phản hồi: 43
Ảnh đẹp thiên văn, Tây lẫn Ta
Sống ở đời ai mà không thích chiêm ngưỡng cái đẹp, người thì thích chiêm ngưỡng cái đẹp ở mọi nơi trong cuộc sống, ví dụ cảnh hoa nở bên bờ rào cô hàng xóm xinh xinh, ví dụ cảnh gió đưa hàng me xanh lá trên đường Nguyễn Du... người thì thích cái đẹp ở sông nước, cây cối, người thì thích nhìn lên trời ngắm trăng, ngắm sao.

Cùng với sự phát triển của khoa học kỹ thuật, để tìm về cái đẹp mộc mạc, có sức lay động lòng người dường như ngày càng khó hơn. Bây giờ nếu sống ở thành phố, làm sao bạn còn được nghe hương cây cỏ thơm nồng mỗi buổi sớm mai, làm sao bạn còn có thể ngắm dải Ngân Hà rực rỡ trời đêm?

Thôi lan man vậy đủ rồi, nói nhiều quá bài sẽ không được duyệt đăng 😁

Để chụp ảnh thiên văn thực ra không khó, bạn chỉ cần thoát khỏi thành phố vốn ô nhiễm ánh sáng rất nặng, thật vậy, hôm nào đó khu phố bạn mất điện, nhìn lên trời bạn sẽ thấy có nhiều sao hơn, tuy nhiên đó chỉ mới khoảng 1/100 số sao bạn có thể nhìn thấy khi về quê, một vùng quê càng ít phát triển càng tốt, nhìn lên trời và chụp, nếu có kính thiên văn thì chụp "cận cảnh" sao hay chòm sao, còn không thì chụp dải ngân hà hay chòm sao lớn bằng ống kính máy ảnh vẫn hoàn toàn cho kết quả tốt!

Mình xin giới thiệu một vài ảnh đẹp thiên văn, chụp bằng máy ảnh và ống kính thường, không cần thiết bị gì đặc biệt ngoài chân máy, trong đây có 5 tấm hình của một chú Tây, và 3 tấm hình của một bạn Ta, bạn nữ này là phu nhân của anh chủ nhiệm câu lạc bộ HAAC - CLB văn nghiệp dư Tp HCM

Tây vì có điều kiện chu du đây đó cho nên có thể kết hợp vẻ đẹp của dải Ngân Hà và vẻ đẹp của trái đất vào trong một tấm hình, xem cứ như tranh!

Quảng cáo

Ta đâu có chịu thua, vẫn chụp ra được hình đẹp, tuy nhiên trong chuyến đi này bạn Luna vẫn chưa có những tác phẩm ưng ý nhất (theo ý kiến của chủ ảnh) bạn ấy vẫn rất nóng lòng du lịch để tiếp tục sáng tác, chúc bạn thành công và có những tấm ảnh rất đẹp!

Nguồn hình: Tây Ta
Ghi chú tác quyền: Tất cả bản quyền hình ảnh đều thuộc về chủ sở hữu ảnh
Note on Copyrights: All of the pictures above and copyrights are property of their respective owners

Quảng cáo

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá ! Giống lạc vào thiên đường ... Các vì sao, hay lơ lửng trên không gian 😃

Sent from my iPad 2 64mb GPRS using Tinhte.vn 😃 :p
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
cực quang trông đẹp nhỉ.... Bao giờ được đến nam cực ngắm cực quang
đẹp quá đúng là thiên nhiên muôn màu muôn vẻ, con người đang giết dần cái muôn màu muôn vẻ đó
Đẹp thật.Có thêm mấy cái linkdown dạng chuẩn để làm ảnh nền thì tuyệt qá.
Mấy cái vệt sao dài thế thì phơi bao lâu cho đủ nhỉ ?
hình như Startrail đó chụp hơn 4 tiếng thì phải bạn ạ, hehe
bubu88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như đây là bạn của Mod
Nhìn thấy số lần thank --> Choáng
4 pic đầu chụp kiểu gì thế bạn? Ảo hơn cả PTS:sluggish:. Bác này chỉnh gam màu khác phải k nhỉ.😕
Đó là cực quang tự nó có thế, chắc phơi thôi chứ ko chỉnh gam màu đâu.
Cực quang ảo quá.:smoke:
Cái đó dùng chế độ phơi sáng...Do cực quang mà ảnh như thế đấy bạn ạ
Roài. mình nhìn ra roài. Cực quang ảo quá đâm ra tưởng chỉnh kiểu gì. Nhìn k còn nhận ra đấy là 1 bức ảnh chụp thiên nhiên nữa. Thiệt là đẹp quá. Màu xanh thật đặc biệt.:smoke:
chỉ một câu bình luận thôi: QUÁ TUYỆT
thiên nhiên thật là kỳ ảo ^^
đúng là thiên nhiên, nhiều điều thật kỳ diệu.
Thiên nhiên đúng là kỳ vĩ.....đẹp lắm bác ạ.
ừ nhìn nó đúng là ảo thật, nhưng xem trên tivi nó cũng thế.
Cực quang đẹp wá
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thật..................................................................
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
thảo nào, đêm ở HN nhìn lên trời lúc nào cũng thấy 1 bầu trời màu hồng, sao trăng thì đều chạy mất tiêu
thiên nhiên thật là hùng vĩ hic hic cảnh đẹp vô cùng qua những bàn tay của thợ nữa là vô đối
promano
TÍCH CỰC
13 năm
Ảo diệu thế... Máy mình phơi đc có 30s. Chưa đủ tuổi. Hic hic... 😔
thì có máy nào phơi lâu hơn được đâu, phải dùng bulb với remote đấy bác!
đẹp wá,có link v.gốc cho anh em down về làm background thì tuyệt nhỉ̉
Bài viết hay , kết hợp tình và khoa học công nghệ ...
Thật lung linh và hùng vĩ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019