anh em cho mình hỏi dàn Pc của mình cấu hình (i3 8100, ram 8gb, gtx 1050ti, win 1909, nividia ver...
the witcher
2 tháng trướcBình luận: 6Lượt xem: 356
anh em cho mình hỏi dàn Pc của mình cấu hình (i3 8100, ram 8gb, gtx 1050ti, win 1909, nividia ver 446.14) game mình đang chơi red dead 2, anno 1800. Vấn đề là Pc mình chơi thì cơ bản vẫn tạm dc nếu low setting, nhưng khi mở Task maneger thì Vga chạy dao động 1-18%. chỉnh setting lên cao thì game lại tụt FPS. Cho mình hỏi Task maneger đó nó hiện ảo hay sao vậy mn? mình thấy vga k bao giờ chạy 80-90%. Win và game đều là bản quyền.
Nếu trong Display adapters có Intel và nVidia thì Disable card Intel đi để chắc chắn là máy sử dụng card nVidia.

Ảnh chỉ dùng để minh hoạ, máy này chỉ có card Intel.
@hieupham8x tất cả ok bạn, mình biết gtx 1050ti thì nó yếu so với mấy game này, cơ bản thì vẫn đú dc, nhưng mak vga chạy thì vài %. mặc dù mình dùng boots game tùm lum thì vẫn vậy. k biết có cách nào bắt nó chạy full mã lực dc k vây?
Untitled 3.png
Untitled 2.png
@the witcher Dùng soft AIDA64, chọn Stress GPU(s) và Start để chạy full mã lực card VGA nhé, sau đó test % các kiểu xem thế nào, cẩn thận Start lâu quá chết card VGA nhé.

Task manager theo kinh nghiệm ít khi sai.
@the witcher AIDA64 xem như là Game, AIDA64 sẽ giả lập sử dụng 100% card VGA.

Còn Game có sử dụng 90%-100% card VGA hay không thì chưa chắc. Bạn cài driver Geforce mới nhất ở đây Geforce.com và tìm hiểu cách cấu hình/cài đặt phần mềm Geforce Experience nhé. Geforce Experience cho phép điều chỉnh hiệu năng sử dụng card VGA với từng Game đó.
- chạy furmark để thử gpu.
- tôi không chơi game nhưng trên nvida control panel, chỉnh trong phần manage 3d settings. Vọc phần nầy xem.
Cài msi afterburner vào để xem thông số lúc chơi game bạn nhé. Task manager ko báo chính xác % load của vga đâu.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156