Anh em cho mình hỏi s10 plus bản Hàn bị bể màn hình. Đi thay ở Samsung thì chất lượng có tốt như cũ
Keller Luân
một năm trướcBình luận: 23Lượt xem: 532
Anh em cho mình hỏi s10 plus bản Hàn bị bể màn hình. Đi thay ở Samsung thì chất lượng có tốt như cũ không ạ? Còn tính năng chống nước không các bác.
Không biết hàng xách tay trung tâm bảo hành họ nhận sửa ko nhỉ
@stranport Trả phí là sửa hết nha bạn
@anhsangmandem87 Thật hay chém thế bác? Hàng đã unlock bootloader thì sao ::?
@NHL8 Bạn unlock bootloader chỉ liên quan đến việc có được bảo hành hay không, còn việc bạn trả phí thì họ thay cả máy cho bạn cũng được nhé
Hình như màn thay là màn LCD chứ ko phải màn oled đâu
Thay cả màn thì vẫn còn kháng nước nhé, nhưng kém hơn do ép bằng máy mịni thì ko thể như máy công nghiệp đc
@masterit3000 Mà màn oled zin samsung không bác
@Keller Luân Cái này thì em ko rõ, chắc chắn vẫn là oled. 😃
@masterit3000 Cảm ơn bác
Như cũ thì hơi khó nhưng mình nghĩ bạn sẽ ko phân biệt dc đâu. Dù sao trung tâm ss vẫn giữ lại cái kháng nước cho bạn
@yanaro Tôi nghĩ là ko giữ dc kháng nước đâu
@lamtien338 Họ làm đúng tiêu chuẩn bạn à. Nói chung nghe vậy thôi chứ sửa xong có dám test đâu nên ko dám nói chắc.
E đã từng thay và thấy khá ok ạ
@Nguyenhung220397 Cảm ơn bạn
@Keller Luân Kcg ạ 😁
chất lượng giảm là điều đương nhiên bạn ạ
Thay màn rồi thì khó giữ lại khả năng chống nước lắm, lúc trước mình bị con sony Z2
@Vinh Nguyen Hoa Vậy màn thay có zin oled ko bác
Thì gởi hãng vẫn còn zin oled nhưng khả năng chống nước thì ss không bảo hành phần đó nữa, nếu bạn thay màn rồi thì chịu khó giữ kỹ phần nước thôi
Nói chung hàng điện tử đã bung rồi thì... Chán
Vào TTBH Samsung thay mà bạn còn lo hàng đểu nữa à? Họ thay cho bạn là thay cả màn lẫn khung sườn luôn nhé, giá hơi cao nhưng màn oled nó đắt sẵn, hơn nữa được cả khung sườn mới nên coi như cũng ổn, có cả keo chống nước luôn nên yên tâm chống nước vô tư nhé
xách tay thay cũng được, giá tầm 4tr chưa tính công và vat
Hãng vẫn thay màn hình chính gốc cho bạn. Nhưng về kháng nước thì khó đảm bảo được. Còn chất lượng màn thì ok
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019