Anh em chọn SH 150i ABS 2020 lắp ráp Việt Nam hay SH 150i Ý?

MinhTriND
28/4/2020 15:5Phản hồi: 534
Anh em chọn SH 150i ABS 2020 lắp ráp Việt Nam hay SH 150i Ý?
Nếu xét về giá trị sử dụng, SH 150i Ý gần như không có cửa nếu so với SH 150i ABS 2020 lắp ráp Việt Nam. Nói về ngoại hình, đây là cảm nhận của mỗi người nên không thể áp đặt. Nhưng theo mình, SH 150i Việt Nam hiện tại tuy không quá xuất sắc và hoàn hảo, nhưng nó thanh lịch và hiện đại hơn nhờ hệ thống đèn LED trước/sau cũng như nhiều đường nét mềm mại khác. SH 150i ABS 2020 Việt Nam có ABS 2 kênh, chìa khoá thông minh Smart Key gia tăng khả năng chống trộm, cốp để đồ rộng, cổng sạc điện thoại,...Nhìn chung với số tiền hơn 100 triệu bỏ ra dành cho một chiếc xe ga cao cấp, SH 150i ABS 2020 là một trong những lựa chọn tốt nhất hiện tại.

SH 150i Ý về cơ bản thua thiệt mọi thứ về trang bị cần thiết và an toàn, nhưng điều gì khiến cho chiếc xe này vẫn còn sức hút? Câu trả lời đơn giản nằm ở việc giữ giá. SH Ý được nhập khẩu trực tiếp từ Ý và mặc dù hiện xe bán ở Việt Nam hầu hết có đời khá sâu, nhưng mức giá vẫn dao động từ 140 thậm chí có xe lên đến gần 200 triệu. Không bàn về việc SH Ý có bền hơn hay có gì hơn SH Việt Nam trong quá trình vận hành hay không, nhưng tâm lý chuộng hàng nhập khẩu khiến cho giá SH Ý bị đẩy cao hơn so với giá trị thực tế và cũng chính vì vậy, xe giữ được giá.

Phải bỏ ra một số tiền lớn dành cho một phương tiện dùng để đi lại khiến cho nhiều người mang tư duy xem chiếc xe như một tài sản và trong trường hợp này, tính giữ giá của SH 150i Ý giúp nó trở thành một khối tài sản thực thụ. SH 150i Việt Nam nếu so với những mẫu khác được xem là đối thủ cạnh tranh, khả năng giữ giá chắc chắn cao hơn. Nhưng nếu so sánh giữa SH Việt Nam và SH nhập Ý về lâu dài chắc chắn bạn cũng biết cái nào giữ giá nhiều hơn khi bán.

Thậm chí còn có tâm lý xe càng hiếm thì càng được trả giá cao. Chắc chắn mỗi người khi mua xe đều có một dụng ý, một lý tưởng nhất định đối với hành vi của họ. Có thể có những người mua chiếc xe vì xem nó đơn giản là một phương tiện, mang lại sự tiện dụng, tính an toàn. Cũng có người xem nó như 1 món tài sản để khi cần kíp, vẫn có thứ để mà bán kiếm tiền phòng thân. Anh em thuộc nhóm nào và nghĩ gì về việc này, để lại bình luận bên dưới nhé.

534 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Catbui_mu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất lượng giờ cũng 1/9 - 1/10 rồi
@Catbui_mu Không đúng đâu bác, riêng về lớp sơn nhũ ở phuộc trước và lốc máy của xe Honda VN thì dù có dùng nước máy kết hợp với sonax để rửa nó vẫn cứ sùi lên rồi bong ra thôi. Đấy là điểm tệ nhất của Honda VN từ rẻ tiền như wave đến đắt tiền như SH đều bị.
@biahoi5ngan Nước sơn của honda giờ tệ lắm đa số đều bị bong lóc và phuộc sau khoảng 1năm sử dụng
Yugo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Catbui_mu bạn nhìn trị giá 2 con trên thị trường sau khi sử dụng cùng 1 khoảng thời gian xem có 1/9 - 1/10 không? cũng ko phải tự dưng nó thế đâu bạn.
@Truongtan2211 Công nhận sơn kém hơn: con AB 2011 giờ sơn còn bóng đẹp không kém con SH 150 2017
Chỉ có bọn gà mờ bị phường con buôn nó lùa mới đi mua mấy con xe cổ lỗ sĩ với giá trên trời.
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
4 năm
@anh_saker 1 tháng thu nhập anh 80 củ lận á. Anh đang làm gì cho em theo với.
anh_saker
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.nhoxsin M làm về code, làm remote cho cty nc ngoài, thực ra tháng nào code trâu đc 3k, còn lương cứng có 2k rưỡi thôi.
SagaKiller
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh Dạ xin thưa, nguyên xóm nhà em đi oto hết mà chỉ có 1 chiếc đem ra phủi bụi. Em cũng không chê SH dỏm mỗi người một sở thích nhưng người ta không thích đừng nói người ta đi wave tàu vì nghèo nhất người ta cũng đi wave chính hãng, giờ kiếm chiếc wave tàu khó lắm. Việc hạ thấp người khác không làm cho mình đúng đâu. Nếu bác muốn nói bác đúng thì trên thị trường bao nhiêu chiếc xe ga tương đương SH nói ưu và nhược điểm, thằng nào ưu điểm áp đảo sẽ thắng. Thanks bác đã đọc hết.
ltphu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cumintotheface thô nhưng thật bác ạ :v
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Hok có điều kiện, chứ nếu có thì chọn thằng Ý. 😁 ghét cái mặt nạ của thằng SH150i ABS quá
@votanmy Tôi đi qua nhiều đời sh Ý, đời 2006, 2009. Con Ý 2009 đi 2 vạn bán đc 150 củ năm 2017 và quất luôn con Sh Việt 2017 năm đó. Nhờ nhiều bà con cuồng sh Ý mà tính ra tôi bán lại có lời dù đã đi chán chê. Nhận định thế này, máy Ý đêm đầm hơn, Sh 2017 bị lỗi rung đầu và nồi hơi hú rung lúc ga nhỏ (hơi bực mình đó), nhưng đc cái chìa khoá, đèn và không bị nóng phần đầu lúc mùa hè!.
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
@GreendoglearnsPHD Em thì không có điều kiện để trải nghiệm nên không rõ, chỉ cảm nhận đc thấy đc sơ sơ qua vẻ bề ngoài thì SH phiên bản việt càng về sau càng chán, ok mỗi động cơ ngon 😁 chuẩn HonDa
Nếu giờ mua xe tay ga sẽ mua Piaggio GTS 300, ngán SH rồi
kyogre
ĐẠI BÀNG
4 năm
@camaros Bạn tin mình cầm Vespa GTS quẩy phố căng đét như cầm Exciter trộm chó không? Con GTS trông thế nhưng cực lanh vì góc lái siêu rộng và tư thế ngồi thoải mái 😃
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JerryKist Mấy đứa than là mấy đứa ít tiền mà đua đòi cho bằng người khác , chứ nếu bác làm đc 30tr/tháng bác chạy SH thì bác thấy hao hay ko?? còn bác làm chỉ 6tr 1 tháng bác chạy AB thì cũng sẽ thấy hao .
zongsheng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kyogre Thế thôi chứ lốp dễ xoè lắm
kyogre
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zongsheng @zongsheng Ăn nhau ở kỹ năng, điều kiện mặt đường với chất lượng lốp thôi bạn ạ 😃

Ảnh này mình chạy trong sân bê tông, lốp Michelin City Grip thôi nhé. Giờ thay cặp Michelin Power Pure với ra đường nhựa bình thường còn bám nữa 😃
Mình chọn SH Việt Nam, không nhất thiết phải săn bằng được SH Ý. Rõ ràng kiểu đèn sau của SH Ý không đẹp bằng VN
@Mikeknowsme
SH 2020 Ý và Việt Nam có gì khác biệt kiểu dáng toàn cầu, bài trên so sánh với SH Ý nhập cũ.
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Cứ hàng mới mà chơi thôi, dù có tốt cỡ nào thì miễn là chi tiết cơ khí thì sẽ hao mòn theo năm tháng.
vtq0384
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chọn SH ráp ở bên Tàu 😃
bachang91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không chọn chiếc nào, chạy mấy chiếc này vừa phải lo giữ vừa nặng nề..
ChAnTo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện kh có nhu cầu mua nhưng nếu mua chon việt công sức lao đông của ng vn có trong đó.... Nên mua việt nhé 😂 1 ng kh đủ tiền mua xe đạp cho hay 😂
cuongbu
TÍCH CỰC
4 năm
Đương nhiên là đồ của Việt nam vì đồ ý cũng từ VN xuất sang hiiii
tunanh
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn thích kiểu dáng của SH Ý, tuy nhiên nếu có tiền thì mình mua SH Việt bản full 😁
Có SH hàng Nhật không AE nhỉ 😁
@quanghung1611 Có nhé ...
SH Việt Nam đẹp hơn, giá cũng ok hơn, chạy vẫn rất ngon, nên chọn cái nào là rõ ràng rồi. Bên Ý xe dùng để đi hốt rác, nên Honda bên đó không cần nâng cấp chiếc xe cùi bắp đó làm gì, chả ai quan tâm.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@Hồ Quang Dương Biết thì chém, k biêst thì im nge người khác chém. Model Sh trong bài viết đã dừng sx từ 2012 rồi, còn Honda Italia vẫn nâng cấp dòg Sh mới nhưng từ đời 2012 thì thương lái k nhập về nữa do kiểu dáng k khác gì mẫu đang bán trong nước và k hợp mắt ngừoi tiêu dùng lúc đó
@Hồ Quang Dương https://www.honda.it/motorcycles/range/scooter/sh150i/overview.html SH Ý nó ko hiện đại như SH Việt Nam à.
hợp túi tiền mà mua.
Chữ Ý không băm ra ăn được. Chứ còn tiền thừa khi mua SH Việt thì có thể ủng hộ người có hoàn cảnh khó khăn nếu thích, còn không băm ra ăn tốt. Đi một cái xe cũ, giữ giá có lẽ không ngon như một cái xe mới. Còn nếu muốn giữ giá thì nên đi xe đạp và đi mua vàng, chờ tăng giá thì mang ra đeo =))
SH Ý khấu hao theo biểu giá nhà nước thì chơi 😆))
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chọn Ý và Itali... hình như Hoa Kỳ, Mỹ, Australia và Úc không có xe SH phải không mọi người.. 🤣🤣🤣
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@Nghia NV Có Sh mẫu Mỹ nhưng kiểu dáng k đẹp như nhập Ý
@Nghia NV SH bên Mỹ có nhưng ko ra mẫu mới nữa, mẫu cũ thêm 2 quả tên lửa xi nhan lòi ra 2 bên, SH mới bây cũng chỉ sản xuất ở một số nước Châu Âu và Việt Nam.
@tuyen_kientruc2013 Hay nhỉ. Tuy có mấy quả xi han rời nhưng thân hình vẫn thon gọn. Còn mấy mẫu VN nhìn to đùng. Mình hơi bé người ngồi lên chả ra gì.
@nguyen bang ho Mẫu này cũng đời 2009-2011 kiểu dáng toàn cầu ko nhỏ đâu bác.
Có abs đi đỡ sợ
SH 150i Ý đời 2010 đã ko còn hấp dẫn kể từ khi SH 150i VN ra đời năm 2017 :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019