Anh em chú ý: Cứ mỗi phút The Game Awards diễn ra, Valve sẽ tặng miễn phí 1 chiếc Steam Deck
P.W
2 thángBình luận: 49
Anh em chú ý: Cứ mỗi phút The Game Awards diễn ra, Valve sẽ tặng miễn phí 1 chiếc Steam Deck
Rạng sáng ngày 9/12 tới theo giờ Việt Nam, giải thưởng The Game Awards năm 2022 sẽ được tổ chức. Nếu như việc theo dõi xem cuộc chiến giữa hai tác phẩm xuất sắc nhất năm nay, Elden Ring và God of War: Ragnarok, game nào sẽ giành giải game hay nhất năm là chưa đủ, thì Valve vừa công bố thông tin nóng, cứ mỗi phút The Game Awards diễn ra, họ sẽ tặng miễn phí 1 chiếc Steam Deck cho anh em theo dõi sự kiện. Tính khoảng thời gian trung bình một lần sự kiện The Game Awards được tổ chức thường kéo dài 2 tiếng rưỡi, không tính pre-show, nơi họ giới thiệu những game indie mới ít nổi tiếng, hoặc trao những giải nhỏ, thì ước tính Valve sẽ tặng ít nhất 150 chiếc Steam Deck.

Có ba điều kiện để anh em nhận Steam Deck miễn phí, nếu may mắn được chọn:

• Anh em phải có giao dịch mua game trên Steam từ ngày 14/11/2021 đến 14/11/2022.
  • Anh em phải có địa chỉ hoặc sống ở một trong các nước sau: Áo, Bỉ, Bulgaria, Canada, Croatia, đảo Síp, cộng hòa Séc, Đức, Đan Mạch, Estonia, Phần Lan, Pháp, Hy Lạp, Hungary, Ireland, Ý, Latvia, Lithuania, Luxembourg, Malta, Hà Lan, Ba Lan, Bồ Đào Nha, Romania, Slovakia, Tây Ban Nha, Thụy Điển, Anh và Mỹ. Nói chung là phải ở châu Âu hoặc Mỹ.
  • Anh em xem stream sự kiện sẽ phải xem trên Steam.tv, hoặc trên trang The Game Awards 2022 của Steam. Đương nhiên anh em sẽ phải đăng nhập tài khoản Steam trước khi xem.

Yêu cầu thứ 2 thật ra không khó, vì không thiếu dịch vụ dropship mua hàng nước ngoài, nên không loại trừ khả năng anh em Việt Nam cũng có thể bật VPN chuyển IP sang Anh hoặc Mỹ, rồi camp trên livestream sự kiện, nếu may mắn sẽ nhận được máy game miễn phí.

Ở một tin tức khác, kể từ ngày 17/12 tới, Steam Deck sẽ chính thức mở bán ở Nhật, Hong Kong, Đài Loan và Hàn Quốc, tức là anh em sẽ không phải chờ cả tháng, thậm chí mấy tháng trời để chờ chiếc máy PC cầm tay mà anh em mơ ước ship từ Mỹ về Việt Nam nữa.

Ở mức giá 399 USD, anh em sẽ được sở hữu một chiếc máy với màn hình 1280x800 pixel 60Hz 40 nits. Máy có tính năng rung HD Haptics, hai touchpad dưới hai cần analog cũng hỗ trợ haptic feedback.

Còn về linh kiện bên trong, Steam Deck trang bị APU Ryzen, CPU kiến trúc Zen 2 4 nhân 8 luồng xử lý, xung nhịp dao động từ 2.4 đến 3.5 GHz, GPU kiến trúc RDNA 2, 8 CU, xung nhịp từ 1.0 đến 1.6 GHz, sức mạnh xử lý tối đa 1.6 TFlops. APU này có công suất từ khoảng 4 đến 15W. Máy có tích hợp loa, cùng khe cắm thẻ nhớ microSD mở rộng dung lượng bộ nhớ trong. Tất cả mọi phiên bản Steam Deck đều chỉ khác nhau về mặt bộ nhớ lưu trữ game, còn cấu hình kể trên thì không đổi.

Ba phiên bản Steam Deck ở ba mức giá chỉ khác nhau dung lượng và công nghệ bộ nhớ lưu trữ game:

• Bộ nhớ 64GB eMMC (PCIe Gen 2 x1), tặng kèm túi đựng. Bản này giá 399 USD.
  • Bộ nhớ 256 GB NVMe SSD (PCIe Gen 3 x4), tặng kèm túi đựng và gói profile Steam riêng. Bản này giá 529 USD.
  • Bộ nhớ 512 GB NVMe SSD (PCIe Gen 3 x4), tặng kèm túi đựng, kính bảo vệ màn hình chống lóa, gói profile Steam riêng và skin bàn phím ảo riêng. Bản này giá 649 USD.

Theo The Verge
49 bình luận
Mình đang có 1 em steamdeck, rất ưng ý. Đây là thiết bị ấn tượng nhất năm của mình
@SimpleMovingAverage Cho mình hỏi bạn hay chơi game gì trên steamdeck thế? So với trải nghiệm trên PC thì sao?
@VAdaihiep Mình chơi the witcher 3, no man’s sky, gta4 để setting mặc định + giới hạn 40 FPS. Chơi rất mượt ko tuột fps bao giờ, so với PC thì chỉ ăn được tính di động cao thôi. Đồ hoạ thì nét đẹp với phân giải 800p
@chavalier Mình ko chỉnh, để mặc định thôi. Tăng vRAM lên có nóng hơn ko bạn?
@SimpleMovingAverage Bình thường bạn ơi. Tăng vram lên là fps cái thiện nhiều lắm. Ổn định hơn nhiều
GOW Ragnarog sẽ ẵm GOTY thôi :v
@zer0_7 Thấy chưa bạn. Năm nay tưởng là cạnh tranh khốc liệt nhưng thực ra rất dễ đoán mà. GOWR không có gì đột phá so với phần 2018. Nó vẫn là 1 game hay, hoành tráng. Nhưng chừng đó là chưa đủ so với những gì Elden Ring làm được.
@dualshoсk Game nào được GOTY với mình cũng ok cả. Nên m có định tranh luận gì đâu, chỉ là quan điểm cá nhân m thấy Elden Ring cốt truyện nó vẫn theo kiểu của FromSoftware nên cần phải suy luận nhiều thành ra nhiều cái khó hiểu. Còn thì thế giới mở, gameplay, đồ họa, âm nhạc ... của Elden Ring đều phê cả. M vẫn là fan của FromSoftware xưa giờ.
@zer0_7 Thì vậy nên GOW nó được giải về phần kể chuyện đó bạn.
@dualshoсk Mà Elden Ring kể chuyện hay dùng tiếng Anh cổ nữa. M đọc sub nhiều cái chả hiểu gì cả. 😔
Kèo thơm
Mỡ đấy mà Húp các bác ơi 😁
Mình đang sống ở xứ sở thiên đường nên không quan tâm 🤣
Mình đang sử dụng Steam Deck, đúng thật đây là sản phẩm ngon, bổ, rẻ rất đáng sử dụng. Trong khi đó sản phẩm Nintendo Switch mặc dù rẻ hơn nhưng nhìn chung giá game toàn triệu và cấu hình cuối, tin rằng tương lai Switch sẽ không còn là thiết bị handheld nổi bật nữa
161358-games-review-valve-steam-deck-review-image1-zontl5e8gu.jpg
Rickyzz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@leequan2012 Có giả lập dc các game độc quyền trên switch ko b? M nhìn SD này thấy cũng rất thích nhưng ngại mỗi việc pin hết nhanh.
@leequan2012 Để Nintendo thay đổi chạy theo phần cừng thì rất dễ, nhưng để các hãng khác tạo ra 1 thế lực fanboy đông đảo thì khó ai làm được 😁 !!!!
@leequan2012 SD thì nó vẫn sử dụng kho game như pc hướng đến người chơi trên game trên pc là chính để họ có thêm lựa chọn thôi. còn sw mạnh ở tựa game độc quyền và cách chơi sáng tạo của nó, chơi các game giải trí nhẹ nhàng có thể chơi co.op 2 người trên cùng 1 máy mà k cần phải sắm thêm tay cầm khác to cồng kềnh hơn theo mình, thêm nhiều trò tương tác....
Nó cũng 5-6 năm tuổi rồi, cuối vòng đời cũng k xa nữa, nên tương lai tới SD còn nổi bật k thì chưa biết được
Quà tặng giá trị quá
Yêu quá
htux
CAO CẤP
2 tháng
Hóng giá về VN dễ chịu tý.đang có dàn pc rồi nhưng vẫn muốn giải lao trên cty bằng steamdeck
@htux Giải lao mà chơi mấy game trên steam là dở rồi, giải lao phải 2 3 tiếng mới dám chơi, khéo vào làm còn chưa đánh xong con boss 😆
htux
CAO CẤP
2 tháng
@Quang99hpv 15-30p là đủ rồi qua 1 ván doom rồi 😃)
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@Quang99hpv Chơi game offline đi bạn, thích dừng lúc nào cũng được.
@GiT Đang cày god of war đây, chơi mấy game đánh boss căn bản nó dính ấy, tâm lý thua là đánh bao giờ đánh mới dừng, trước còn đánh tới sáng mới xong con boss
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@Quang99hpv Đó là ngồi cày hardcore rồi, chứ giải lao gì nữa... 🤣🤣🤣
Giải lao mình chỉ chơi những game nào mang tính giải trí cao, và nhất là có thể tạm dừng (pause) game bất cứ lúc nào... 😃
quà tặng giá trị nhưng đk số 2 là tạch rồi
@minhchien0207 đọc hết chưa?

"Yêu cầu thứ 2 thật ra không khó, vì không thiếu dịch vụ dropship mua hàng nước ngoài, nên không loại trừ khả năng anh em Việt Nam cũng có thể bật VPN chuyển IP sang Anh hoặc Mỹ, rồi camp trên livestream sự kiện, nếu may mắn sẽ nhận được máy game miễn phí."
@vince2409 Chắc phải đến 90% anh em trên này đọc xong và ko hiểu/ ko biết cách làm như nào ^^
@dualshoсk mún thì sẽ tìm cách b ơi hahah. còn mún rẻ, mún free, mún sẵn, mún đc dâng... khó á
lâu rồi k chơi game nên hơi lạc hậu, ae cho hỏi tí game trên SD vẫn là game pc bình thường đúng k?
@vqt907 phần lớn game là chơi được, nó chạy được cả window ngoài ra ssd có thể upgrade.
@vqt907 Chơi đc cyber bug 30fps đó bạn
@SimpleMovingAverage vậy thì cấu hình cũng ổn đấy nhỉ, chắc là vẫn cắm màn ngoài đc đúng k b? ồ mà giá này thì vừa chơi game vừa thay con mini pc ngon
htux
CAO CẤP
2 tháng
@vqt907 Deck nên chơi game offline thôi. Game online đa số bị tụi phát hành chặn bằng anticheat ko tương thích vì Deck nó chạy Linux. Còn cài win vào chạy tệ lắm, hao pin vì phần cứng nó ko tối ưu cho win
dvl801199
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nhìn thì thơm đấy, mà khó 😁
VN ko được
mình có mua game steam mà ko ở châu âu huhu
spy179
TÍCH CỰC
2 tháng
điều kiện 1 ko đạt nổi, toàn chơi free với nhận game free lấy đâu ra
Kèo này thơm thơm
chơi Elden Ring, chay chạy đánh đánh hồi, chóng mặt mắc ói. Xóa game đòi tiền
xong xem Dũng city thấy GOW cũng hay hay, thấy deal Ps5 nữa, mua về thử đc 1 tiếng, cũng chóng mặt, đóng hộp lại cái Ps5, đăng lên bán lại
chợt nhận ra, mình già cmnr =-=.
Aram LOL mãi trường tồn
MK360
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con cpu zen 2 4c8t và gpu RDNA2 8CU trên steamdeck tương đương với các cpu & gpu nào trên desktop nhỉ?
Cpu của nó chắc ~ ryzen 3100 rồi pko nhưng còn gpu mạnh đến đâu chưa rõ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019