ANH EM CHÚ Ý: XOẮN DÂY TINH - NGUYÊN NHÂN HÀNG ĐẦU KHIẾN NHIỀU TRẺ EM PHẢI BỊ CẮT BỎ TINH HOÀN

tanle85
5/3/2021 9:58Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi nhỏ mình đi cắt bao qui đầu ở Bình Dân... Đưa bs thực tập làm hay sao mà về nhà mình bị sưng mủ và phải quay lại bệnh viện để chỉnh lại... Rút cuộc thằng em mình giờ nhìn méo méo... Sợ tới già!
@Snafu Nguyễn Nhiều khi méo méo vậy mà vợ nó mê.
@Snafu Nguyễn Tội nghiệp bác, đời người đàn ông có mỗi cây súng chinh chiến xa trường mà nó lại ko hoàn mỹ, tại sao bác sỹ chính ko trông coi bác sỹ thực tập nhỉ? Vì ảnh hưởng của tiểu phẫu đi theo bệnh nhân tới cuối đời
tanle85
TÍCH CỰC
3 năm
@Snafu Nguyễn cần thì qua mình xem lại giúp bạn nhé
nguyên nhân là gì thế mọi người?
tanle85
TÍCH CỰC
3 năm
@giolanhdaumua_92hp bài sau mình viết bàn luận sâu hơn
hettiensai
TÍCH CỰC
3 năm
mình năm nay 32 tuổi mà 1 bên to bên bé thỉnh thoảng cứ bị nhức 1 trong 2 bên là có bị làm sao ko bác sĩ./
tanle85
TÍCH CỰC
3 năm
@hettiensai này phải khám coi ng nhân là gì bạn
Cám ơn bác sĩ
f gh SE
ĐẠI BÀNG
3 năm
đã bị đau do dãn tĩnh mạch tinh hoàn (nam giới luôn dãn bên trái) đau từ bẹn tới hố bụng trái kéo (như bị ngã xoạc háng đau như vậy) âm ỉ vài ngài, đau quá đi vào bệnh viên khám, đoạn này mới vui nè: chỉ định siêu âm tinh hoàn và thoát vị bẹn vào phòng siêu âm toàn nữ ngại ngượng, mà đau quá sĩ diện gì tầm này thế là bắt tụt quần nằm lên giường 1 tay chụp lấy cái dương vật còn lại là bác sĩ cầm máy soi di đi di lại cái cái háng xuống tinh hoàn, xong rồi về phòng ngoại nhận kết quả. Hahaha đó là verzion thứ 2 sau lần mổ ruột thừa. Túm quần lại là đau thì đi chữa còn liên quan đến con cái hoặc mạng sống sĩ diện gì nữa, không phải ngại ngành y họ lạ gì đâu. À nếu đau từ bẹn (sẽ nghi ngờ sau: thoát vị bẹn, viêm tiết niệu, thừng tinh, dãn tĩnh mạch tinh hoàn, xoắn thừng tinh, đĩa đệm, nếu có thể bị trĩ......hahahahah) và mặc lót thoả mái đừng có chật rồi nên đi khám cho biết đừng ủ DẠI. Thế nhé
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Cám ơn bác sĩ
cảm ơn bác sĩ & thông tin bổ ích.
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa đọc vừa nhói, hic
@trontu20 Phải nói là thốn.
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
Thank b, biết thêm được kiến thức
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Thốn quá
LeNu1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thanks bạn
caosonps
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng chia sẻ bệnh này ko rõ nguyên nhân nhưng nếu phát hiện sớm có tự chữa bằng cách khi sờ thấy 1 bên tinh hoàn to lên bất thường thì dùng 2/3 ngón tay xoa bóp nhẹ nhàng khoảng vài phút là tự hết. Giống như các bạn đang coa các mạch máu để nó tháo xoắn cho đường máu lưu thông. Do mâu ko lưu thông được khi bị xoắn nên sẽ xưng to, để lâu sẽ rất nguy hiểm như bsy đã nói (1 người đã từng bị và phải vào viện xin chia sẽ cho ae)
Cười vô mặt
@caosonps xoa bóp kiểu này chắc chắn ko hết!
xoắn là dây ở phía trên
traind
CAO CẤP
3 năm
Ko thấy nói nguyên nhân cách tránh nhỉ?
tanle85
TÍCH CỰC
3 năm
@traind bài sau mình viết bàn luận sâu hơn
f gh SE
ĐẠI BÀNG
3 năm
@traind tối ngủ thì cởi quần lót ra để tinh hoàn nó thở, hahaha hihi,
KiênNX
TÍCH CỰC
3 năm
Thật buồn !
Gion_leo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn bác sỹ rất nhiều. Hy vọng trong nhóm có nhiều chuyên gia tư vấn cho mọi người những vấn đề thiết thực như này!
Nguyên nhân là bị giãn tĩnh mạch thừng, dân gian trc đây (miền Bắc) gọi là sa đì, tục thì gọi là xệ da'i 🤣🤣
Ông nào ko mặc underwear dễ bị, nhưng ko phải ko mặc là bị.
Bác sĩ viết bài ko chia sẻ nguyên nhân và phòng tránh ah.
@Rainwalker Chỉ thấy bác sĩ nói: May gia đình đưa cháu lên sớm. Muộn tý nữa phải cắt bỏ
@anhtuanngoc Có chữa được không bác.
@tranbinh198074 may đưa lên sớm nên thằng bé chỉ qua một đợt tiểu phẫu thôi
tanle85
TÍCH CỰC
3 năm
@Rainwalker bài sau mình viết bàn luận sâu hơn, các nguyên nhân bạn nói ở trên tất cả đều ko chính xác
kangtaa1k44
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em bảo vợ nghịch nhẹ nhàng thôi nhé :3
Cười vô mặt
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
3 năm
@kangtaa1k44 VỢ NGHICH THÌ LẠI QUA TỐT. NÓ SĂN LẠI THƯỜNG XUYÊN KO BỊ XỆ XUỐNG...QUÁ TỐT
kangtaa1k44
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Haiizzzzzz nghịch quá xoắn đấy bác :v
RyanLuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế