Anh em có ai dùng tai nghe Sony WF-1000XM4 bị hiện tượng pin tụt rất nhanh không?

raspblk
12/12/2022 4:53Phản hồi: 10
Anh em có ai dùng tai nghe Sony WF-1000XM4 bị hiện tượng pin tụt rất nhanh không?
Anh em có ai dùng tai nghe Sony WF-1000XM4 bị hiện tượng pin bị tụt rất nhanh không? Từ 100% xuống 0% trong khoảng 15-30 phút. Trên mấy diễn đàn quốc tế thấy kêu nhiều về tình trạng này khi lên firmware 1.4.2. Tuần vừa rồi Sony ra bản update 1.6.1 để xử lý lỗi mà mình lên xong cũng không thấy cải thiện gì. Tai nghe mình dùng được 1 năm, mới hết hạn bảo hành. Lỗi này mà không xử lý được thì coi như vứt.

UPDATE!!!: hôm vừa rồi sau một thời gian lười biếng thì mình đã mang tai nghe ra trung tâm bảo hành của Sony tại HN (11 Trần Thái Tông). Khi mình nói hiện tượng thì họ yêu cầu cung cấp hóa đơn và nhận hàng để kiểm tra. Sau khoảng 4 ngày thì họ thông báo đã xử lý xong tai nghe, mời mình ra nhận lại. Phương án xử lý là thay mới 2 cục bên trong, giữ lại hộp, mình không mất chút chi phí nào mặc dù tại thời điểm mang ra đó thì tai nghe của mình đã hết hạn bảo hành 3 tháng. Mình thấy phương án xử lý của Sony như vậy là có trách nhiệm. Ngoài ra cũng cộng thêm điểm cho bạn hỗ trợ khách hàng vì thái độ rất dễ chịu.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng mới phát hiện là bị lỗi, hàng xt ko lên được fw mới. Nghe đây Sony có chương trình thay pin cho hàng chính hãng.
raspblk
ĐẠI BÀNG
một năm
@monopolyzzz Sony Việt Nam à bạn? Hôm trước mình gọi lên hãng thì bảo là mang qua để kiểm tra thôi chứ không nói gì vụ thay.
Tai nghe lỗi tương tự search gg ra bài của thớt, đem ra sửa đc lun ko mất phí dù hết bảo hành 😁
Cám ơn thớt nhé
conansss
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@oOGnomeoOo Bạn ơi, bạn sửa ở đâu thê?
Anh @Hồ vi từ có xử lý được ca này không anh 😅
Bạn update như thế nào vậy?
raspblk
ĐẠI BÀNG
một năm
@PHAMHA2011 Bạn vào đây xem hướng dẫn nhé. Mình update bình thường qua app mà.
https://www.sony.com.vn/electronics/support/software/00263487
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
một năm
Hôm bữa mình cũng bị lỗi này mà may mình vẫn còn bảo hành là được đổi cả 2 tai mới. Xong 1 tai bên trái kết nối thi thoảng bị khựng mình ra cũng được đổi tai mới luôn. Chắc tại mình nghe nhiều nên nó bị lỗi sớm.
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
10 tháng
có ae nào biết chỗ thay pin uy tín cho Sony WF-1000XM4 ở hcm không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019