Anh em có bỏ tiền ra xài cloud không? (iCloud, Google Drive, OneDrive, Dropbox...)?
Duy Luân
2 tháng trướcBình luận: 515Lượt xem: 24.125
Anh em có bỏ tiền ra xài cloud không? (iCloud, Google Drive, OneDrive, Dropbox...)?
Mới mua gói Google Drive dung lượng 2TB, trước mình xài gói 200GB nhưng không đủ chứa. Lưu mấy cái video đã edit mà tốn dung lượng ghê 😁 Mình không chọn giải pháp ổ cứng rời vì không phải lúc nào cũng mang theo bên người, lại có rủi ro mất ổ, hư ổ thì mất data nên thôi bấm bụng mua luôn.
Bài hay!/7 người
Google Drive, iCloud, VOX
@wenquan LG V40 nhé bạn! 😃
@hoangtuananhhoang Mình vừa thử xong, vẫn upload video bình thường nhé! Nhớ dùng phiên bản 4.39.1 và tắt auto update trong CH Play đi. Nếu nó update là sẽ bị khóa chức năng upload video.
@GiT Mình tải về đúng ver bạn nói. Cài xong up thử 1 video nó vẫn báo mất dung lượng bác.
@hoangtuananhhoang Lạ nhỉ? Mình vẫn auto upload video ầm ầm, có thấy vấn đề gì đâu?
Mình dùng LG V40, Yandex.Disk v4.39.1, đã tắt auto update trong CH Play. Bạn có thể chụp ảnh màn hình gửi mình xem đc ko? Hoặc bạn tải phiên bản cũ hơn nữa để cài đặt thử xem sao.
Mình chỉ xài gói icloud 50GB
@manhthangkx Trong thời hạn 1 tháng không gia hạn nó sẽ xoá thì phải
@thanhchuong93 bác cho em hỏi nếu tới hạn mà không mua thêm thì nó xóa của mình hay vẫn giữ đó chỉ là không lưu thêm được như google drive
@ngokimphuc Chắc là xoá luôn
@ngokimphuc vẫn còn data, tải về được, ko tải lên được.
Em toàn xài gói free 15g thôi à!!!
@trần hưng vp Bác có liên kết tài khoản Google drive với pc không zậy!!!!
@hemilo ý là liên kết vs app drive trên PC hả bác 🙄
@trần hưng vp Đúng rồi bác!!! Nghe nói là liên kết như vậy là được tăng dung lượng lưu trữ trên Google drive phải hum bác!!!!
@hemilo cái đó thì tui ko rõ lắm nhưng mà mấy cái tk liên kết vs cty nào đó có hợp tác vs gg hoặc giáo dục, một số lĩnh vực sẽ đc gg hỗ trợ, thành tk bộ nhớ vô hạn ấy
Mình xài free 17GB drive thấy cũng đủ rồi
@dain.ute Mình già rồi, nên có được trường cấp đâu 😔
@ntdieu Tự có ấy bác. Dùng đâu gần 20 năm rồi.
@ntdieu Nhu cầu ít thì vậy ổn rồi
@ntdieu Mình được free 19G, có đợt google yêu cầu đăng kí xác thực thông tin thì được tặng 2G, làm 2 năm liên tục được 4G
Tớ là tớ được up dung lượng gốc free đến 2022 nên tớ k chưa cần mua gg one mập ơi 😆
iCloud 50GG, Google One 200GB trả 1 năm
@vietanhtr giống hệt mình, cặp đôi này thấy ổn rồi 😃
@khitamdao Mình thì vẫn thấy hơi thiếu, đang định upgrade lên 200GB iCloud vì cả iPhone và iPad mình đều online backup. Hình và videos lúc nào cũng tầm 30GB rồi.
@vietanhtr nếu thấy thiếu thì up icloud lên 200GB; nếu không thì dùng google one thay icloud để up ảnh cũng được
@khitamdao bên em đang tặng gói google drive unlimited - gsuite business bản quyền 6 tháng có thể dk em nhận nhé 0905949413
Ko, A xài free thôi, nếu tài khoản free ko đủ lưu dữ liệu thì A lập nhiều account! Cách đây tầm 1 tháng, A nhờ người tạo giùm được 2 tài khoản Onedrive với dung lượng mỗi account là 5TB, giờ lưu tẹt. Nhắc lại: 5TB chứ ko phải 5GB nha, 2 TK cộng lại là 10TB, lưu gì cho hết ta? 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Dùng tài khoản kiểu này 1 ngày xấu trời nọ ngủ dậy bay cả tài khoản lẫn data. Không khuyến khích anh em theo. Bỏ ra 690k/năm là có 200GB Google One rồi.
@faq21106 Tài khoản đó quản trị viên có thể xoá bất cứ lúc nào, quản trị viên cũng có thể vào drive của bạn để xem file của bạn bất cứ lúc nào. Bạn có thể đọc điều khoản sử dụng tài khoản .edu đấy. Nói cách khác, người ta đưa bạn cái nhà kho và 2 cái chìa khóa, bạn giữ 1 cái, chủ nhà giữ một cái.
@crazysexycool1981 bên em đang tặng gói google drive unlimited - gsuite business bản quyền 6 tháng có thể dk em nhận nhé 0905949413
@vietanhtr bên em đang tặng gói google drive unlimited - gsuite business bản quyền 6 tháng có thể dk em nhận nhé 0905949413
Hay dùng ổ cứng để lưu hơn
Mình mua onedrive 5tb hết
Mình có tài khoản gg sinh viên nên ko mua
nhà giàu
Có , đang dùng Office 365 enterprise nên dư xài luôn , 5TB tài khoản chính và 25 TB tài khoản con ( mỗi. Tk con 5tb) . Nhiêu đó thôi
GG, OneDrive
iCloud 50GB 19k/tháng 😃
@Edward Đỗ Mình cũng vậy. Chủ yếu để lưu mấy cái backup của iOS. Còn nếu để lưu ảnh thì không biết bnhieu cho đủ😃
@bhuubao Chọn cái tối ưu hóa dung lượng thì nó nén lại ngay, vài chục k ảnh cũng k hết được đâu....còn để dung lượng gốc ghì quay video mới hết chứ ảnh cõ 3mb /1tấm thì bạn xem bn tấm mới full
@Edward Đỗ Ngon lành quá bác
Mình zài free
Ko vì nhu cầu ko cho phép 😂
Onedrive 😆 270k 1TB 1 năm 😃 quá rẻ
@adnpop Lên soft247 hoặc softvnn ý bác. Khá là uy tín mà cũng có nhiều người mua rồi.
@Trưởng Anh sao mình dùng onedrive không thích bằng GG và iCloud nhỉ 😔
@Trưởng Anh Khi nào dư thì cho mình 1 slot nhé mod. Thanks
@bustalyme Dùng onedrive tận dụng cái office 365 😃 chứ mình cũng dùng chính icloud thôi
icluod
icloud + onedrive
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019