Anh em có chịu chi thêm để mua xe máy có trang bị ABS?
Enzo Le
một tháng trướcBình luận: 234Lượt xem: 11.252
Có chứ. Nhưng cả năm nay đi ô tô nên giờ tuần đi có 1-2 lần xe máy.
@sassyboy2412 Xe hơi thì cũng có ABS mà bác, trừ mấy đời ơ kìa quá thôi chứ cỡ Morning, i10 trở lên là trang bị an toàn ngang xe máy 5-700tr rồi.
@w810i ý mình nói là tuần giờ lái xe máy 1-2 lần à nên mặc dù ABS là tính năng cần nhưng do nhu cầu ít nên mình ko đổi xe có ABS hiện tại. 😁
An toàn hơn thì ai không muốn
Thích xe máy có phanh ABS, ngưng xe tầm trung mà phải thêm 10triệu để có tính năng này thì hơi bị đắt, chỉ khoảng 5-6tr. là vừa
Phải nói là có trang bị cho cả 2 bánh luôn chứ đừng cải lương 1 bánh nửa vời =))
Thích chứ mà k có tiền thôi
Đương nhiên là thích rồi
bình thường thấy hệ thống đó tác dụng không rõ lắm nhưng khi có chuyện mới thấy cảm ơn nó. E mình xe đi đến đoạn bùng binh nhỡ tay sơ suất vặn ga làm xe nó vọt nên may có ABS chứ đang đổ cua phanh gấp thì ngã bò ra đường rồi
Đọc tiêu đề chán vãi. Ai chả thích ABS chứ hehe
@tungvt86 vậy mà có thằng trả lời không cần kìa, nên hỏi là đúng
@tungvt86 Vẫn có mấy thánh tự tin đi hơn 10 năm chưa xoè nên ko mua kìa.
Mà chăc đấy chính là thể loại bò ra đường đây mà.
@HyH ABS để an toàn hơn sao mà lại ko cần dc chứ hic
@Quang Minh jr ABS giúp đi an toàn hơn. Tất nhiên nếu kĩ năng của họ tốt thì mới dc như vậy. Thực sự ABS là cần thiết.
@Quang Minh jr Trình gì mà bảo người ta bò, chạy xe máy phải nhìn xa hơn con xe trước mặt mới gọi là an toàn. Những trường hợp từ sau chạy đến giật đồ thì abs là vô nghĩa.
Tất nhiên là thích chứ sao lại không nhỉ. Không có với ít tiền thì phải chịu thôi
Có mỗi tội ko có tiền sắm xe hii
Phải hỏi là ae có muốn bỏ thêm 10tr để đổi lấy ABS không
Hỏi câu tinh tế thật sự 😌
VN nên bắt buộc xe máy phải có 2 phanh đĩa cho an toàn. Nói cách khác, nâng chuẩn an toàn giao thông cho xe máy lên hộ cái. Đi phanh ốp/đùm thấy quá nguy hiểm, mà trời mưa nước vào kêu kít kít nổi cả da gà. Rồi mới có ABS hay ko thì tùy phân khúc xe.
Có càng tốt, không cũng bình thường, nhiều trường hợp phải đập mặt xuống đường 1 lần để có kỷ niệm chứ 😁
@caffeinezzZ lúc đó về đổi xe có ABS liền
20tr cũng mua luôn hehe...
mình thấy rất hữu ích, đã fanh gấp trong điều kiện trời mưa mà ko bị té sml :v
Mình đã chỉnh lại câu hỏi rồi nha, anh em sẽ hiểu rõ ý mình muốn thảo luận hơn! 😅
Trang bị an toàn này cực kì cần thiết trên xe máy. Mong là giá của các bản sẽ không chênh lệch quá nhiều để anh em có thể tiếp cận dễ dàng hơn
Sẽ có những đứa mở miệng ra là ko cần cho xe nhỏ, chỉ cần kỹ năng là đủ rồi 😆)
Mình đủ bình tĩnh và có kỹ năng bóp thắng rồi nên cũng chẳng bao giờ bị khóa bánh. Còn đối với mấy chị em ninja thì CÓ, PHẢI CÓ
@musicat Việc trượt bánh còn dựa vào điều kiện khách quan như đường xá, bề mặt lốp xe, độ mòn của đĩa và bố thắng, tình huống khẩn cấp ngoài dự kiến...chứ nếu chỉ cần kỹ năng xử lý tốt thì cũng hiếm ai tự xoè. ABS cũng như bảo hiểm vậy, có thì ko sao, chứ ko có, xui xẻo chỉ cần đến 1 lần thôi là chả còn cơ hội lựa chọn nào nữa.
Tự tin là tốt, nên biến nó thành ưu điểm chứ đừng để nó trở thành nhược điểm, tự phụ.
@musicat Đợi lúc thg khác tạt đầu bác xem sao nhá 😃
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156