Anh em có dán gì cho viên pin của mình không?
Lê Huyền Vân
14 ngày trướcBình luận: 200Lượt xem: 12.294
Anh em có dán gì cho viên pin của mình không?
Mình rất thích dán da và khắc ký hiệu cá nhân lên những thiết bị mình sở hữu, như 1 kiểu tút tát vẻ ngoài, cho nó khoác thêm lớp áo mới. Như vậy nhìn cũng mới mẻ, khác biệt và thể hiện phong cách. Gần đây mình đã mang viên pin dự phòng mới đi dán theo màu sắc tự chọn, rất ưng ý nên phần nào đó cũng muốn khoe vui vẻ.

Viên pin của mình có thiết kế bo cong dạng quyển sổ, ban đầu nó có màu đen nhìn cũng bình thường, nên mình đã nghĩ tới việc mang đi dán da màu gì đó nổi bật, trông trẻ trung. Dán da cằm nắm cũng êm tay và đỡ bám vân tay lên bề mặt pin. Và rồi mình chọn dán 1 miếng da màu cam bo theo bề mặt viên pin vì màu này thu hút mình đầu tiên.

Để tạo thêm điểm nhấn thì mình đã quyết định chọn dán 3 cạnh còn lại bằng màu xanh dương (màu mình rất yêu thích) thay vì dán 1 màu.

Mình hay thích đánh dấu sở hữu cho các đồ vật, khắc ở một góc cho bề mặt bớt đơn điệu. Hầu hết các món đồ của mình thường khắc chữ này, ai nhìn thấy đều biết à cái này là của Vân nè 😃

Mình thích viên pin này vì sự tiện dụng của nó, có nhiều cổng kết nối, sạc cùng lúc cho nhiều thiết bị, bao gồm laptop. Hỗ trợ công suất sạc lên 45 W qua USB-C.

Tất cả các cổng kết nối và đèn thông báo đều nằm bên cạnh dưới. Bao gồm: nút nguồn, đèn thông báo thời lượng pin, 2 cổng USB A, 1 cổng Type C, 1 cổng ThinkPad Slim-tip và 1 cổng Lenovo Round Tip để hỗ trợ sạc cho laptop Lenovo.
Cách bố trí tất cả ở một mặt như thế này với mình không đẹp mắt. Nhưng cũng may là khi dán da, thợ dán đã khắc các ký hiệu rất tỉ mỉ kế bên, vừa dễ nhận biết vừa tạo điểm nhấn. Hơn mức mong đợi.

Dung lượng của viên pin này là 14.000 mAh, đủ cho mình dùng với những thiết bị cá nhân. Cắm sạc kế bên điện thoại thật sự hài lòng.

Khi sạc và cằm đi mà áp màn hình hay mặt lưng điện thoại vào viên pin cũng không sợ trầy.

Tự chọn da, chọn màu, rồi được dán như ý muốn khiến viên dự phòng của mình hoàn toàn thay áo.
Có tất cả nhưng không có giá 😔
@Trưởng Anh Mang lên khắc tên nè, tuỳ mẫu á
@mrthanh213 Erik =))
@crazysexycool1981 em tính đặt cái logo dán thôi 😆 mà là mod ngại được giảm giá nên chưa hỏi =))
hết chuyện làm kêu dán miếng dán lên pin sạc dự phòng ... thua .
Dán vào thì nóng lắm
@Hân Michio Chắc Khắc Tên dạo này ế 😆)
@LoiDaiGia thế mới gạ gẫm mọi ng dán và o pin dự phòng
@Hân Michio Mình cũng nghĩ vậy, thực tế chưa từng nghĩ đến việc dán da cho pin dự phòng 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Hân Michio chế thêm cái quạt tản nhiệt, khi nào sạc thì nó quay 😆
@Hân Michio Chuẩn bị có bài dán da màn hình điện thoại nhé.
Đẹp nhỉ dán đẹp và pin cũng đẹp luôn trong hầm hố quá
@jaredbennett Vấn đề là khi pin nóng lên, lâu dần sẽ dễ làm bong lớp dán 🙄
@crazysexycool1981 Không phải là bong nữa, mà người ta cố làm sao cho vỏ pin tản nhiệt tốt không gây phù pin và cháy nổ, thì đây vì đẹp mà bất chấp nguy hiểm và logic. Nói chung mình thik là dc, còn lại cứ vô trách nhiệm mà sống
@crazysexycool1981 Vậy ak
Chưa dán nên chưa biết chỏ dùng ốp su được tặng kèm cho sạc Mi thôi hihi😊
@jaredbennett Ốp tặng kèm của bạn bằng nhựa hay cao su? Xài theo thời gian có nóng ko? 😗
Đặt xong về dán lưng con i11 gặp mùa này nắng nóng phí mất 200k vì xé bỏ
@cuongha9 Lần đầu mình dán ko đẹp lắm, nó bị nhăn 1 tý, cắm sạc nó nóng hay sao ấy lại phẳng ra, giờ lại thấy ổn, lúc đầu mình cũng tính lột ra
@Nguyễn Thắng 89 Máy nóng hơn bạn ạ với nhiệt độ này nên xé bỏ
@Nguyễn Thắng 89 Nóng
@cuongha9 Thật là đau khổ, dán vào ko ngồi điều hoà nó nổ lúc nào ko hay.
khacten ế quá lại dụ @@
kêu sếp tém bớt thôi...
toàn dạy trẻ ma lanh ;))
@demonntl Bác nói đúng
@demonntl Sự thật mất lòng nhưng không mất tiền khờ 😃
@demonntl Con Ip nó đẹp vậy rồi dán làm gì hâhhaha
@demonntl ngon :> kaka
Ko có giá viên pin và info
Phụ kiện của phụ kiện
lỗi telex nhìn cũng art quá ha 😁
@caffeinezzZ Đọc comment của bác xong em vừa kéo bài lên xem lại 😆
Dán đẹp ấn tượng nhưng pin thường nóng mà dán vậy có nóng hơn hay dễ bong phần da dán không nhỉ
@Hassler nóng cell mau hư ko lo đi lo bong da....
@nightwish47 Hư sợ gì, sợ nơ nổ bất ngờ thôi.
@dat225 Nổ cũng là hư rồi nổ đó thím 😁
Sợ nó nóng nó hư linh kiện vs sợ nổ thôi chứ dán thì dán vô tư 😆
Pin dự phòng mua cũng không đắt lắm, dán vào tiền dán khéo bằng tiền mua pin. Chưa kể là nóng.
@thangbem 70k cả tiền ship cho nhanh!!!
@thangbem Pin đểu hay nổ thì rẻ b à
Hic. Cục pin mà dán chi tốn tiền. Hihi. Với nóng nữa. À. Mà có mâý tấm hình đánh đèn hay retouch sao đó nhìn bị phẳng đó, hok có real lắm. Nhưng dán vào nhìn đúng là đẹp hơn.
@zoozsi Dán vào đẹp nhưng hơi dại ... đúng ý ban ? 😃
Từ khi đổi qua 11 Pro thì hầu như kô đụng tới quả pin luôn :v
Cũng ốp vỏ silicon như đúng rồi! Sau thì vứt xó!^^
Chắc sắp tới đến thời gian hao mòn nên mới dùng 😆
Có bao cao su, giữ đc cáp tiện hơn nhiều
Ba thứ pin dự phòng vớ vẩn, hư thì giục mua cái khác, dán diếc tốn tiền, không mang lại lợi ích gì
@khanhquagioi chac toàn xài hàng đểu nên ko tiếc huh :> mua mấy cục 1txx hay 2txxx coi có vớ vẩn ko
Ko nên dán, mấy cục pin dự phòng bây h toàn hỗ trợ sạc nhanh vào/ra, sinh rất nhiều nhiệt khi sạc. Nhiệt độ cao làm pin mau hao mòn, dễ phồng & cháy nổ lắm. Còn nếu có mạch bảo vệ thì tốc độ sạc giảm đáng kể.
Đương nhiên là nếu bạn thích thì cứ việc dán thôi.
@Blitzwaffen Đúng là cắm xạc thấy viên nào cũng nóng. Tự nhiên đi dán vào không thoát được nhiệt 😆
@Blitzwaffen Đúng là nóng
Có mấy cục cell mới lg21700 thì còn khá mát mà công suất cao
Đúng là bài viết của chị em
Tạp nham quá
dán vào lại dày thêm một mớ, cứ chân trần là sướng nhất
Còn bài viết nào nhảm hơn không .
Pin toàn quăng quật, dán làm cái nồi gì 😁
@sskkb Dán vào chà cái nồi đó má.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156