Anh em có dán viền iPhone không ?

zuzu89
27/12/2020 14:2Phản hồi: 264
Anh em có dán viền iPhone không ?
Anh em có dán viền và máy iPhone không ?

Tình hình là mình dùng những đời máy iPhone viền thép thường không dán viền, trong khi bạn mình dán ppf, dùng 1 năm sau bóc ra so sánh thì thấy như nhau, không xước miếng nào. . Mình cũng không giữ lắm, cũng vài lần bị va nhẹ 😁 Máy bạn mình dán ppf thì quanh các góc, mép bụi bám nhìn không được thẩm mỹ lắm, nên ae nào dán ppf nên cân nhắc, khi nào nhét vào túi quần hoặc đâu đó nên xem có bụi nhiều không, không là ngồi thổi và chùi cũng cực :D

Hiện mình vừa chuyển sang dùng iPhone 12 Pro Max thì thấy viền thép tuy bám vân tay nhưng độ bền tốt hơn đời trước. Cả mặt lưng nhám mình cũng để trần, không dán gì, để lên nhiều bề mặt đôi khi có bụi, cát tới nay chưa thấy dấu tích gì.

Trải nghiệm khi không dán thì rất trơn tru và đã tay, từ iphone 5s đến iPhone 12 Pro Max mới đây , bạn mình dán viền ppf mình cầm vào thấy hơi lấn cấn, ko thích lắm, vậy anh em tinhte thế nào? Cùng chia sẻ nhé 😃
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán hay không thì tùy mỗi người! Miễn sao thấy thoải mái khi dùng là được! ps: Mình không dán ;)
@zuzu89 Ồh vậy hả. Thank bro
@c0mmand0 Ốp thì tháo dc chứ cường lực tháo chi bác , màn hình thay đắt tiền . Cường lục mặt trước đâu cấn
@Văn phòng phẩm pk ah do mua đc ốp lưng Nike ưng quá, mà nó khit rịt, gắn vào là bong cường lực lun, chưa kịp thay cường lực thì trầy nên để trần lun.
BOT LOC
CAO CẤP
2 năm
@Người Sài Gòn 1981 Vậy thì được bác, em cũng không ốp, không dán, và toàn tốn tiền đi ép kính, rồi thay màn do rơi, ngán rơi chứ không ngán xước.
Ko dán ko ốp ko cường lực
@zuzu89 Nó te tua lắm bác
@Cao Hồ Nghĩa Dán da cảm giác cầm lại ko tự nhiên! Hơi khó chịu bác
@zuzu89 Mình ko dán gì cả, và hậu quả là rớt đùi đụi bị làm mấy đường như rãnh cống 😂. Nhưng bật mh sáng thì cũng ko thấy nhìu, h quen cảm giác đó rồi, để vậy quẹt cho sướng tay😁
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@Dollarssssss Rớt cao ko bác 😁
vplam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình k dán k ốp, k bảo vệ bất cứ thứ gì, kể cả ipad pro 2018 bản 12.9 inch mình để máy trần luôn, đi đâu thì nhét cốp xe vừa khít luôn
Apple nó tốn hàng trăm triệu đô thiết kế ra những chiếc iphone ipad đẹp long lanh như vậy mà hầu như tất cả mọi ng đều mua ốp để ốp vào
Chả hiểu để làm j
@vplam để bán được giá, rồi thằng mua sau nó hưởng 😂
@darklight_vtp Rồi thằng sau bán cho thằng sau nữa nó hưởng. Thằng cuối cùng mua con đó dùng đến khi hỏng luôn cũng đc hưởng. Gọi là giữ hưởng cho nhau.
Khôn như mày :D
vietlsp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vplam Tâm lý xót hàng
BOT LOC
CAO CẤP
2 năm
@vietlsp Hông phải xót vì nó xước, mà vì rơi vài phát tốn kém tiền ép rồi thay màn quá, nên mới ốp, chứ trần như nhộng thì quá tuyệt vời rồi.
Ốp nhựa trong suốt là đuoc .
Thánh thích zin không mặc gì cũng có . Nhưng rớt bể ép kính 3 triệu thay màn hình 9 triệu bị 1 lần là xài ốp trở lại
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Mình có dán màn 😁 nhưng để rơi bể kính thì chắc là phải rơi ở độ cao kha khá đó bác.
@zuzu89 Tất cả đều là hên xui. Xui thì kiểu nào cũng tốn tiền
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Không dán, ốp không thì thời gian sau nó bị lăm nhăm hả gì đó!
@zuzu89 Rơi xuống đường là hỏng 😆 hơi sàn nhà sàn gỗ thì còn đỡ
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ ốp phải chơi những loại 500-1tr với bảo vệ đc màn hình bác ạ =)) chứ ốp 5 chục 100 hay đôi ba trăm thì chỉ lấy làm yên tâm và chống xước thôi chứ rơi mạnh màn vẫn ra đi như thường
Chủ thớt ơi, nghe mn nói viền Ip12 pro hoặc Pro max rất dễ trầy, bạn trải nghiệm rồi thấy có đúng z ko
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@zuzu89 bạn ơi bạn chụp viền máy dùng sau 1 năm của cả 2 máy cho mình xem không trầy và sáng quắc là ntn với ? mình dùng được 2 tuần đã thấy nhăm hết viền đấy !
@Pallet B tự đánh giá xem có trầy ko nhé, máy của cuhiep mới xài được 1 tuần
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@Yo Movie 11 Pro max mình bán để lên 12PM rồi nên ko chụp cho bác xem được, nhưng viền mình ko xước vết nào, màu Green Midnight
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E Cuhiep cố tình xài như phá thì có chứ
rivertm
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang để trong tủ kính rồi nên không cần phải dán gỉ hết, để trần nhìn đẹp 😃 cũng không hiểu hỏi để làm gì 😃 người ta có tiền mua về để tủ kính cũng là việc người ta muốn và người ta thích. Tiền của người ta thì xài sao kệ người ta mình soi làm gì?
hoangmk
TÍCH CỰC
3 năm
@rivertm Bạn thớt chỉ là muốn mọi người chia sẻ với nhau thôi, đâu phải hạch hỏi gì đâu mà bạn căng thẳng vậy !?
rivertm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đi soi xét người khác là xấu tính. Hồi nhỏ đi học thầy cô dạy như vậy
thép k cần dán, thép thì bền, cứng cáp. nhưng má, máy nó nặng, cầm promax chạy bộ vớ vẩn tụt mẹ quần
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 Đêm nằm ngủ mà gật gù, nó rớt vô mặt bao phê luôn bạn 😁
qvalentino
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 thép khó trầy nhưng nó sẽ bị đốm. có những đốm bạn mài nó mới ra chứ ko thể nào chà ra được
@qvalentino nó là 1 lớp bị oxyhoa thôi, bạn dùng cana hoặc mạnh hơn là metal polis là xong 😆
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
Mình chỉ dán mặt lưng và mặt trk thôi còn k thèm dùng cả ốp
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@AnhVOtink loại đó thì dày lắm, trải nghiệm màn hình bị hụt đi khá nhiều, cá nhân mình thấy nếu bạn dán loại 50k đó thì không dán tốt hơn 😁
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@Yo Movie dạ 0.2 thôi ak , hihi
@AnhVOtink Bác dán mặt sau lại j z. Mình kiếm hoài ko có kính cường lực mặt dau như mấy ip đời trước. Ra tiệm nó nói dòng 12 mặt sau nhám khó dán kính cường lực vì ko có độ bám nên ko có. Dán ppf thì nhìn chán đời lắm
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@nino279 E dán chống xước loại bt đó bác k khác gì một lớp băng dính trắng
Xài trần cho sướng tay
Mình là người dùng kỹ nên mỗi lần upgrade đời Iphone đều dán viền & mặt sau vì sau mỗi năm mình có thể bán fullbox mà ko bị mất giá quá nhiều
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtuan1911 Dán cho ta cảm giác an tâm hơn, cũng như va chạm mạnh cũng hạn chế xước, như mình có viết trong bài là mình cũng có va chạm nhưng ko mạnh, thì thấy viền thép từ đời 11 và 12 Pro max tốt.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangtuan1911 chuẩn lúc bán lên đời thì 1-2 vết cạ chìa khóa cũng làm giảm giá trị nhiều rồi

với lại 1 số ng dùng kỹ tính (như mình) chỉ nhìn thấy vài vết xước dăm cũng thấy khó chịu lắm 😆
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtuan1911 chuẩn bác, mình cũng y như b này 😁 mặc dù k có ý định bán nhưng vẫn dán như thế cho chắc ăn và trải nghiệm cũng không sai ;lắm :D
Mình thì ko xài máy trần được. Ko phải sợ nó trầy hay gì mà vì nó trơn tối nằm cầm toàn rớt vào mặt :3
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@The little wind Pro max rớt vào mặt bao phê luôn 😁 hên thì đi hàng tiền đạo, làm lại hàng mới luôn á bác
@zuzu89 Bởi nên mới sợ đó bác haha
jackyt27
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ốp lưng apple là xong, không dán màn hình.
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu dán thì chắc chắn nên xài ốp vì ko ốp nhìn rẻ🤣 mình 12 trắng trần ốp ko dán viền.
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@BEST APPLE Bạn mình dùng ốp sau thời gian mở ra vệ sinh hay có hiện tượng lốm đốm, li ti như đầu kim. Khả năng do khi xê dịch ma sát với bụi gây nên.
mình dán da mặt lưng thôi bạn
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiên Minh Trước mình cũng dán da của Khắc Tên, miếng dán chất lượng có điều các góc bo khi mới dán hơi cấn, dùng 1 thời gian sau nó mòn dần, sau đó nữa dính bụi thì mình gỡ ra
kh0aphu0ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dán cho thằng sau sướng à
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@kh0aphu0ng
Cười vô mặt
rivertm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dán để bán có thêm tiền và dùng cảm thấy thoải mái và lâu phải đổi điện thoại hơn. Không dán thì người kỹ tính nhìn thấy xước là muốn tống luôn đi cho rồi.
làm cái ốp vào. dán làm chi
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@vodanhdaisu OK bác ,ốp thì khi rớt hạn chế bể, cấn móp 😁
Có ốp vào thì mỗi lần đặt/thả máy xuống bàn thấy "dạn tay" hơn 😂
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@tuyenvpb Mình ko dán cũng đặt lung tung luôn, có cái là khi lấy lên thì cầm thẳng, ko kéo lê, có lẽ vậy nên vẫn toàn vẹn, nhưng mặt lưng nhám từ đời 11-12 mình thấy tốt lắm.
tintin.com
TÍCH CỰC
3 năm
máy mình viền nhôm, sao phái dán
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@tintin.com Quan trọng mình cảm thấy tốt cho mình là được bạn nhỉ 😃
tintin.com
TÍCH CỰC
3 năm
@zuzu89 tuỳ thôi, với mình thế là đủ.