Anh em có đồng ý việc Apple bỏ sạc và tai nghe trong hộp iPhone 12 không?
Mikeknowsme
16 ngàyBình luận: 1.352
Anh em có đồng ý việc Apple bỏ sạc và tai nghe trong hộp iPhone 12 không?
Apple đã bỏ tai nghe EarPods và cục sạc trong hộp của iPhone 12iPhone 12 Pro nhằm bảo vệ môi trường. Việc đó giúp giảm tải được khí CO2 đi đáng kể ra ngoài môi trường cũng như giảm được hàng trăm nghìn chiếc xe chạy ngoài đường… Tuy nhiên nhiều người dùng có vẻ không hài lòng việc này, còn có những câu hỏi cho rằng tại sao Apple không giảm giá bán.

Mình muốn khảo sát anh em trên Tinh tế xem liệu anh em có đồng ý với việc Apple bỏ sạc và tai nghe trong hộp iPhone 12 không?

Nếu khách hàng không đồng ý thì làm được gì! Bạn khảo sát này có tác dụng gì?
@linhliver Bác có thấy Tim Cook lần đầu tiên được thưởng bằng cổ phiếu không. Hội đồng quản trị Apple cũng không an tâm lắm đâu.
@dailyinfo Không đồng ý thì xóa khỏa sát thôi haha
@Lê Ngọc Điền 1994 Bạn xoá giúp phát
@dailyinfo Bạn vào xem thử kết quả khoả sát đi hihi 😆
Sao cái vụ khí giảm CO2 và trăm nghìn xe chạy ngoài đường bài kia đề cập tào lao mà bài này vẫn lôi sang dùng thế nhỉ ?!
@Phức Hợp Logic thì là thế, nhưng vấn đề giảm bao nhiêu Apple không nói, bài viết trước lẫn bài này tự bịa ra cho có để viết bài, hoặc đơn giản chẳng hiểu được Apple đang nói gì, vì Apple có đề cập tới số lượng xe thật.
@bibinguyen Chỉ tính được về mặt toán học, chứ thực tế thì rất khó, bố bảo Apple không dám nói giảm bn xe. Nếu Shipping đủ thông minh, thì việc Apple làm chắc chắn sẽ hiệu quả hơn.
@Phức Hợp Nói gì cũng phải có căn cứ, tự bản thân thống kê, hoặc dẫn con số của ai đó, chứ buồn thì viết trăm chiếc, vui thì viết triệu chiếc, muốn bài hoành tráng thì viết tỷ chiếc ?!
Bản thân Apple chẳng bảo giảm bao nhiêu chiếc vì vốn nó chẳng ý nghĩa mấy vì họ làm rất nhiều thứ chứ không chỉ 1, họ tổng hợp tất cả quy trình của họ lại, kết luận giản 2tr tấn khí CO2 rồi quy thành giống như việc giảm 450k xe. Mấy ông viết bài tinhte đọc ngáo ngơ hiểu sai, trích dẫn tào lao.
@bibinguyen uh, trích vậy thì tào lao quá còn gì 😆
Nhờ tinhte đưa tin mà mình biết được mua iphone đời mới sẽ ko có củ sạc & tai phone.
Nếu mình không biết tin này mà mua tặng quà cho ai đó, thì họ sẽ chửi mình có thể như sau:
- mày tặng quà cho tao làm tao phải tốn thêm tiền
- mày tặng cái này cho tao để ngắm hả
@Aston Xeon Vớ vẩn. Tặng nguyên hộp mà cắn đi đường nào. Làm như ở xứ thiên đường nào đó chuyên rút ruột công trình vậy =))
x.dung
TÍCH CỰC
15 ngày
@iristhang bảo vệ môi trường của cổ đông apple à
Cười vô mặt
@iristhang Cay nhỉ.
@John Chris "Tặng nguyên hộp mà cắn đi đường nào. Làm như ở xứ thiên đường nào đó chuyên rút ruột công trình vậy": không hiểu câu này của bạn ? Bạn có thể giải thích rõ hơn bạn muốn truyền tải nội dung gì được không ?
badday0401
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Mình không đồng ý khi bỏ sạc và tai nghe
@badday0401 bỏ tai nghe thì dc, chứ bỏ củ sạc thì ko ổn :v
smx105
TÍCH CỰC
15 ngày
@badday0401 Bao nhiêu năm nay tôi chưa sờ đến sạc và tai nghe kèm theo máy.
Tai nghe thì dùng tai bluetooth, sau là Airpods, còn sạc thì Anker + powerbank
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@smx105 Tôi y như bạn, từ hồi X có sạc nhanh đã mua ngay 2 bộ sạc nhanh 30W của Anker (củ sạc 600k + cáp 400k) và dùng đến giờ, sạc và cáp Anker quá bền vì vậy phụ kiện của XSM và Promax đều nằm trong hộp 😆
@smx105 Do họ kèm theo cục sạc quá kém chứ không phải người dùng không cần. Nếu do cục sạc kém thì phải khắc phục bằng cách trang bị cục sạc cho ra hồn chứ cắt luôn nghe không ổn.
Đồng ý hay ko thì nó đã bỏ rồi 😔
crabs
TÍCH CỰC
15 ngày
@Võ Thành Quân tôi đồng ý và đề nghị bỏ luôn hộp (tại mấy thằng xách về nó bán có hộp giá cao hơn)
đồng ý vì mình có quá trời sạc rồi 😁
P.Nhat
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@lexcuong Mình thì không đồng ý dù đã có đủ củ sạc và còn mua thêm ngoài của Anker.

Vấn đề là giá bán ra và iPhone vẫn chưa hỗ trợ USB-C là hai yếu tố khiến mình vẫn không thể đồng tình việc Apple "đổ thừa" cho chủ đề Bảo về môi trường. Mình không muốn phân tích sâu thêm vì sẽ dài cực.

Không bác bỏ yếu tố bảo vệ môi trường, nhưng qua một vài chi tiết trên thì với riêng quan điểm của mình, đây đơn thuần chỉ là một hình thức lợi dụng "môi trường" để đánh bóng thương hiệu cũng như làm giảm chi phí đầu máy sản xuất hơn là "đi tiên phong"
@fdcode281 Phụ nữ nào? Mỹ hay Việt
@lexcuong Ko dùng sao còn lấy mang về, tgdd và fpt cho trừ mà! Mang về vừa lãng phí vừa ko bảo vệ môi trường. Thấy sai sai khi bác đồng ý
@zeus8410 Đã giảm giá rồi đó, nếu không thì còn cao ngất ngưỡng.
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Bỏ sạc và tai nghe ư? không đồng ý
@cakiem8x Vì môi trường cc!
Bớt thì giảm giá, đằng này ko, vậy tiền phụ kiện tôi đi đâu. Chẳng qua giờ bố đời muốn ăn lãi nhiều!
quyet_tv
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Không hề đồng ý với Apple
kiem si
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Không đồng ý nhé
@kiem si Mình đồng ý, nhưng phải giảm trừ giá phụ kiện kèm dt đi chứ. Đằng này ko, hoá ra cn chỉ lợi dụng kiếm thêm lãi thôi.
1 là mua, 2 là ko mua, bạn khảo sát ở đây có đc gì ko ? Apple nó ko lắng nghe đâu nên mấy cái vote này mình thấy ko cần thiết đâu
cuong12399
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@duykhiem86 Mình nghĩ là được kha khá tương tác đó bác =))
@duykhiem86 Khảo sát trên The Verge thì có thể Apple thấy được, còn tinhte thì kéo tương tác cho vui thôi. 😁
x.dung
TÍCH CỰC
15 ngày
@[Zeus] apple nó còn ko biết có cái tinh tế này
@cuong12399 Ừ, đến thời điểm này đã có gần 1000 comment.
cũng ok, sạc vs tai nghe nhà mình mấy cái còn nguyên hộp có xài đâu. cục sạc anker 4 cổng có cân hết rồi.
sieutaymay
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@carotmayman Nhiều việc làm sẽ bị mất vì khoản cắt giảm này kkk
minmeo
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Không thể chấp nhận được việc này
@minmeo Viện cớ môi trường để kiếm thêm lãi, sao cn ko vì người dùng mà giảm giá đt. Bớt đồ giá giữ nguyên, có gì đấy đel đúng cho lắm!
Mình không chấp nhận việc bỏ sạc và tai nghe
@tranhuyhoang Mình chấp nhận nhưng phải trừ tiền đống đó đi!
Không đồng ý nhé
Đồng ý khi giảm giá bán.
@kutekuto89 Chuẩn!
@kutekuto89 Con iphone năm nay ngót nghét cũng 30 rồi , sáng mua 5 xị dây tối 5 xị sạc nhanh 😔
Không thể chấp nhận được việc này
Mình không đồng ý việc này
Mình không đồng ý khi bỏ sạc và tai nghe
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019