Anh em có sử dụng ghế trẻ em trên xe ô tô hay không?
Enzo Le
2 tháng trướcBình luận: 266Lượt xem: 9.680
Theo ý kiến cá nhân, mình sẽ ủng hộ, vì đơn giản vì nuôi con nó tốn nên giữ an toàn cho nó như giữ của cải giá trị vậy đó. 😃
GRACO , AI QUA NÓ NỮA , CÓ 1 CÁI VỪA XE ĐẨY , VỪA XÁCH ĐC , VỪA ĐỂ XE HƠI ĐC LUÔN . CHỈ CÓ THỂ LÀ GRACO . BÊN US KO GẮN GHẾ CHO EM BÉ , POLICE NÓ CHO ĂN TICKET LIỀN . VN THÌ KO CẦN THIẾT .
An toàn là trên hết
Nhà tôi đang sử dụng 1 cái của Alibebe hàng tốt, loại có xoay lại phía sau, khi đi về quê tôi hay dùng và cảm giác rất an toàn. Tuy nhiên tôi không ủng hộ việc bắt buộc vì lý do như sau:
- Nếu chở 4 rẻ (2 gia đình) tôi phải đầu tư 4 cái ghế chi phí quá cao tôi chọn giải pháp đi chậm để an toàn thay vì mua đủ ghế;
- Thời gian sử dụng cho trẻ ít thì khi dùng xong phải cất đi việc này rất bất tiện (nếu để trên xe thì quá chặt);
- Đối với xe chạy dịch vụ họ có đầu tư được đủ ghế xịn? Hay lại đối phó bằng ghế vài trăm ngàn? Dùng ghế đểu chỉ mất an toàn thêm.
Nếu bắt buộc tôi đề xuất chỉ áp dụng cho trẻ dưới 4 tuổi/ 16kg.
Tại vì an toàn, văn minh nên mình ủng hộ
Cá nhân mình ủng hộ, đơn giản vì an toàn 😁
Đương nhiên là ủng hộ rồi, an toàn là trên hết. Lăn tăn về độ tuổi thôi, trẻ 13 tuổi mà bắt ngồi ghế trẻ em thì chịu, trẻ em bây giờ chớ có phải thời bao cấp thiếu ăn đâu. Con mình mới 12 tuổi mà đã cao 1,6m, ngồi còn chiếm chỗ hơn cả mẹ nó! 😅
Cá nhân mình ủng hộ, đơn giản vì an toàn, văn minh, con mình ngồi (và nằm) ghế xe hơi từ lúc mới sinh 😁
Mình thì ủng hộ vì tốt cho trẻ
Vì linh hoạt thôi cho nên mình không ủng hộ
Vì an toàn cho trẻ cho nên mình ủng hộ
Nhà mình 3 đứa, mua 3 ghế 😂
Mình ủng hộ vì an toàn
Mình ủng hộ, vì an toàn cho con bạn và an toàn cho bạn và cho mọi người lưu thông trên đường
Mình ủng hộ vì an toàn
Ủng hộ vì mình nghĩ an toàn là trên hết
Ủng hộ vì mình nghĩ an toàn
Mình ủng hộ vì trẻ con táy máy, không ngồi yên 1 chỗ sẽ tạo nhiều tình huống nguy hiểm
Theo ý kiến cá nhân, mình sẽ ủng hộ, vì vì sự an toàn của trẻ nhỏ. 😃
Mình ủng hộ vì an toàn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156