Anh em có tạo tài khoản riêng cho con?
cuhiep
2 thángBình luận: 159
Anh em có tạo tài khoản riêng cho con?
Trong chủ đề này, xin hỏi anh em là có tạo tài khoản trẻ em cho con anh em sử dụng trên smartphone, table hay là anh em đơn giản là dùng tài khoản của anh em cho con anh em xài chung?

Làm riêng từ nhỏ lun a, lớn lên nó khỏi tạo, edit lại profile thôi 😃
@vn_ninja Cung cấp thông tin từ nhỏ luôn để tụi google facebook khỏi phải đợi lớn haha
@johnny dũng Chuyện sớm muộn thôi bác ơi, muốn không bị thu thập thông tin thì chỉ có nước vào rừng sống thôi
@hoanganh2710 Đúng rồi, chuyện sớm muộn ấy mà ^^. Giờ thông tin các kiểu rủi ro quá
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vn_ninja Ngày xưa nghĩ khi mình có con mình sẽ tạo tài khoản để dễ tag ảnh vào. Nhưng giờ thì mình cũng bỏ Facebook đc 6-7 năm rồi
nên có, để nó có thế giới riêng, sạch, lành mạnh
ti le
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Có post nào hướng dẫn tạo mấy cái này ko a? Có con nhỏ mà ko phải dân trong ngành nên ko rành lắm
@ti le Ủa, tạo đơn giản mà, E muốn tạo account của MXH hay website nào thì vô đúng loại rồi create thôi 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
ufdb
CAO CẤP
2 tháng
@caffeinezzZ Bố vô web đen nhiều quá sợ con nó đen theo
@crazysexycool1981 đứa con sau này lớn lên biết ba nó spam nhảm khắp tinhte bị chửi bục mặt chắc buồn lắm..
tminhdn
TÍCH CỰC
2 tháng
không cho xài smartphone hay tablet, khỏi tạo profile riêng. easy game :v
@tminhdn Bạn tham gia TT cũng hơn 10 năm nên chắc cũng có con lâu lâu rồi. Hỏi khí ko phải con bạn bao tuổi vậy?!
db9911
TÍCH CỰC
2 tháng
@tminhdn quan điểm dạy con mỗi người mỗi khác, tuy nhiên thời đại này trẻ em sinh ra trong công nghệ,lớn lên với công nghệ mà bác tách chúng ra thì hơi tiếc, mình thấy thiệt thòi.
@tminhdn mấy đứa cháu họ mình cấp 1 trở lại nếu ko có máy thì kêu buồn giành giật máy này máy kia để game, youtube chanel nhảm. có học hành gì trên đó đâu. sau này có con mình cũng dẹp hết lên cấp 2 cũng ko muộn, cùng lắm cho xem hoạt hình, truyện tranh, vẽ trên app paint là quá đủ.
@tminhdn E cũng đồng ý với bác. Dưới 4 tuổi trên smartphone chả có gì hay ho cho con trẻ học hỏi cả.
Thay vì đó cho con đi quan sát thế giới bên ngoài sẽ là nền tảng tốt hơn.
Sao phải cần tài khoản riêng ? Khi mà thao tác trên thiết bị mình đều biết ?
@minhthuvc Tay nhanh hơn não
hoantranbk
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Bão Sài Gòn Bác này bình thường mình thấy cmt chất lắm mà nay hơi mất điểm 😁
VinaOneX
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoantranbk Chắc quên tạo profile, con bác ấy vào comment nên không được chất đó 😆
mrphan
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoantranbk Khả năng cao là con bác ấy comemt bác ơi.
Mình tạo nhưng phải kiểm soát nó rất chặt chẽ. Vì con nít thường hay tò mò sẽ hay tìm đến những cái không hay, nên tài khoản đó vẫn liên kết với cha mẹ.
@c0mmand0 Thi thoảng A vẫn vô history để kiểm trả thì thấy mấy đứa nhỏ độc coi mấy thứ lành mạnh ko à: Chúng tôi đơn giản là gấu, 7 viên ngọc rồng, Biệt đội thiếu niên Titan xuất kích 😁
@crazysexycool1981 Nó bật ẩn danh như bố nó thì sao dò được kkk. 😂
@[Zeus] Tí tuổi sao nó biết được trời 😆
@Anthonie Le xài youtube kids cho bé, khi đưa device cho bé chơi thì kích hoạt parental mode lên.
tài khoản riêng, giới hạn nội dung theo độ tuổi, cấm hoàn toàn youtube 😃
alancabata
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nnkjsc bác giới hạn nội dung, cấm youtube như thế nào
thanks
@alancabata Dự là gỡ hẳn ứng dụng Youtube 😁
@alancabata video chỉ cho coi netflix (dạo này cũng bắt đầu lởm rồi), web chỉ cho những trang được phép, giới hạn thời gian đến từng ứng dụng trên windows 10 và ipad. cả nhà vào mạng qua cái pi-hole lọc hết quảng cáo và youtube nữa là xong. dễ mà.
alancabata
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nnkjsc tuyệt quá, anh gợi ý rất hay, cảm ơn anh nhiều
Xavier-Au
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình tạo email riêng cho con mình luôn!
@Xavier-Au Mình cũng vậy, sau này nó lớn thì chuyển giao sau, khi lớn lên thì tài khoản của nó cũng có thâm niên so với nhiều đứa bạn khác 😁
Tài khoản trẻ em ... youtube chỉ dc cài utu kid ... vv và bị hạn chế nội dung tải vvv
@Bão Sài Gòn Youtube kids cũng đầy thứ nhảm nhí trong đó bác ơi
@Bão Sài Gòn Bác tự tay kiểm duyệt luôn thì mới an tâm được
@Bão Sài Gòn hồi mới có youtube kids tưởng ngon, xông vào thấy toàn bà tân vl, thôi nghỉ khỏe
Có nhé
Có chứ bro. Tạo child account. Rất thích tính năng này luôn
Chưa có vk nên hok pít, nhưng cá nhân mình nghĩ thì nên.
@trangvekien Làm sớm được thì cứ làm, lưu tên user & pass vào 1 nơi riêng, khi nào lớn thì trao trả lại cho nó 😁
tạo cho mỗi đứa 1 tài khoản riêng nhưng mình là người kiểm soát, sau này chúng nó lớn lên cho xài tk đó luôn 😁 . đặt tên tài khoản chuyên nghiệp tí là dc, hehe
@nguyendq0607 Hợp ý mình nhưng tên user mình lấy luôn tên con cho tiện, sau này nếu nó ko thích thì lập sau cũng được 👍
Tạo riêng cho con luôn
Chưa có con nên chưa nghĩ đến hehe 😂
@johnny dũng Ủa, vậy E lấy vợ chưa? 🤓
@crazysexycool1981 Hiện tại đang độc thân zui tính hâhha
@johnny dũng Thế dự là E đang tầm trên dưới 30? 🤓
A0kiji
TÍCH CỰC
2 tháng
Tạo TK riêng cho con đi, sài chung mà có thẻ tín dụng, thì coi chừng mất tiền oan :v. Chưa kể sự riêng tư
@A0kiji Chưa chi đã lo xa thế 😆
alancabata
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 chuẩn đó anh, chúng mua trò chơi, ứng đụng đấy
@A0kiji Phải giáo dục nhận thức chứ bác. Phải vạch ranh giới cho bọn nó khi xài store.

Như em, muốn tải app hay game phải dưới độ tuổi quy định. Tải phải xin phép. Không tự động mua vật phẩm trong game. Không đăng ký kênh bừa bãi trên Youtube.

Thỉnh thoảng vẫn mua game cho bọn trẻ để nhắc nhở về các quy định.
@alancabata Thường khi mua ứng dụng hoặc game bản quyền đều bị hỏi pass hoặc vân tay hoặc Face ID mà E, như chiếc iPad 2018 của A mỗi khi cài bất cứ thứ gì trên Appstore đều cần Touch ID vì trước đó A đã cài đặt sẵn chế độ này nên tụi nhỏ có tự ý mua cũng chả được 😎
trairin
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nên tạo riêng, bọn AI giờ thông minh quá, mình xem hay tìm kiếm gì là playlist hiển thị đầy, ảnh hưởng bọn nhỏ. Tạo riêng để nó theo thói quen của con và mình cũng dễ tạo rule lọc, quản lý.
phoden
TÍCH CỰC
2 tháng
Chưa vợ con nhưng tạo cho cháu
@phoden A tạo cho con A từ khi nó mới sinh, đứa lớn nhà A có tuổi đời Tinh Tế được 7 năm òi 😁
Anonymox
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 lớn tí nữa nó biết nó tự tạo cái khác =))
@Anonymox Có sao đâu, nếu muốn tạo tài khoản khác thì đó là ý thích riêng của bé, còn hiện giờ còn nhỏ nên mình cứ tạo theo đúng tên của bé 🤓
phoden
TÍCH CỰC
2 tháng
@crazysexycool1981 Em cũng tạo theo tên của cháu, nó nói chuyện với Google assistant và nó thích cái đó
@phoden Trẻ con thường thích những thứ mới, độc đáo, cho làm quen dần, sau này đỡ bỡ ngỡ vì còn khá nhiều thứ cần cho tiếp xúc 👍
nên cho con en nó làm quen trước
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019