Anh em có xài phần mềm diệt virus không? Mình thì có và đây là lý do

bk9sw
6/6/2020 4:29Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang dùng bkav với lý do " ai không cài phần mềm diệt virut bkav nếu có xảy ra mất mát dữ liệu thì phải chịu trách nhiệm với công ty " nên cứ để ở máy cho nặng máy chơi.
@quangthegtvtk49 mình có thằng em nó cái bkav vào không vào win được luôn, cuối cùng phải vào safe mode gỡ bkav ra chạy bình thường. Đúng là đỉnh cao 😆)
@gatheringviolet thằng ngồi cạnh em ở thì một ngày đẹp trời thì chỉ tất cả các trình duyệt không vào mạng được. gọi hỗ trợ bên bkav ko được .sau đành nhờ họ hỗ trợ gỡ luôn . kỳ lạ thay gỡ đi cái dùng lại đâu vào đấy 😁
chưa mất bò nê chưa có ý định làm chuồng.
Dùng các phần mềm như Super Antispyware mỗi tuần quét 1 lần, Dùng Super Internet Repair để làm sạch các thủ thuật nhà mạng - hacker theo dõi PC , Dùng Avira lâu lâu quét lần.
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Có nhé
conchimgia
TÍCH CỰC
4 năm
Ko giải pháp bảo mật nào là hoàn hảo, ko trình diệt Virus nào bảo vệ đc bạn 100%, cái chính là bạn phải tự trang bị cho mình những kỹ năng cơ bản để tránh rủi ro trên mạng...
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ko dùng.
beck007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu lắm rồi mình không còn dùng phần mềm diệt virus nữa. Đa số mình đều để ý và không bao giờ click link từ email spam. Phần nhiều nữa là dùng điện thoại nên cũng phần nào đó ít dùng pc hơn.
nghe có vẻ nguy hiểm thật
Cơ quan năm nào cũng mua. Tốn tiền mà chắc cú hí hí
Vẫn chỉ dựa vào WD và sự cẩn trọng của bản thân!
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng NOD32 này 5-6 năm rồi, ngoài quét virus thì các banking or Paypal,,, của mình nó đều được bảo vệ.
Cũng an tâm phần nào.
Cái này thấy mod nói bị từ web lừa đảo. Nếu trên web thì Mac hay Win nếu ko thủ kỹ cũng chết như nhau
7blue
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng kaspersky được 6 năm, dùng ổn
Nguy hiểm trùng trùng
Vote xài BKAV nhé. C4 cho virus =))
@Anh Em Siêu Nhân lâu lâu nó báo " tao vừa thịt 1 con vi rút, mày có thấy vui không " =))
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Norton Internet Security ngon thì mắc, Kaspersky rẻ thì nó tệ 😃, cơ quan trang bị KAS chả thèm cài vì chỉ thấy nặng máy mà không thấy hiệu quả.
Có. Mình xài Kasperksy Internet Security khoảng chục năm nay. Nó có các extension trên Safari, Firefox, Chrome ngăn các ads, thu thập thông tin của các website.
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
từ ngày ra win 10 đã ko còn xài. Mail mạo danh thì việc mấy ông Mail lo, hầu hết cho vào thư rác + mail ko có trong danh sách nó tự chặn link, phải nhấn mở mới click được link
máy cty thì mình k dùng, ở nhà thì dùng mac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019