Anh em có xài phần mềm diệt virus không? Mình thì có và đây là lý do

bk9sw
6/6/2020 4:29Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng kaspersky có cái addon ko biết có chống đc mấy cái web fake này ko nhỉ ?
lxh1290
TÍCH CỰC
4 năm
tầm 6 năm nay không cài av nào cả 😁
boyplay
TÍCH CỰC
4 năm
Xưa cũng cực thích Bitdefender nhưng từ khi xài Win 10 thì ko dùng nữa. Bit hồi đó xài khá nặng, ko bik h nhẹ hơn chưa :3
Bản thân mình thì lại nghỉ, dù bạn có tải tất cả các phần mềm thì vẫn có nguy cơ trước sự tấn công của những virus mới mà các phần mềm đó chưa từng quét qua, việc cài đặt thêm phần mềm diệt virus chỉ tổ làm cho máy bạn hoạt động ì ạch hơn thôi. Thiết nghỉ cách thức bạn sử dụng máy tính nói chúng và điện thoại nói riêng mới là cách phòng ngừa hiệu quả.
mod hỏi câu chả biết trả lời sao luôn 😁 . 2020 rồi xài win bắt buộc phải xài JAV , k xài thì chịu khó 1 tháng cài win lại 1 lần
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@hoanglong0712 Sao không dùng máy ảo mà chiến JAV cho nó đỡ sợ Vai-rớt?
trungking
TÍCH CỰC
4 năm
Cách tốt nhất là dùng av cộng tự bảo vệ mình, hạn chế sử dụng phần mềm cờ rắc, hạn chế click vào các đường link bậy bạ, luôn xem kĩ địa chỉ web khi đăng nhập cái gì đó, cài phần mềm thì nhớ đọc kĩ mấy dấu tick trước khi next
Nếu muốn test cái gì đó thì có thể dùng windows sandbox để tạo máy ảo nhanh
Mình 2 máy, một PC Win7 thì cài KIS bản quyền; còn 1 Laptop xài Win10 có sẵn Windows Security, check update Windows 10 mỗi ngày nên không cài app thứ 3 trên Win10.
norimo
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng mac và k biết cài diệt virus thế nào
Không có phần mềm nào hoàn hảo, và WIN DEFEND cũng là như vậy. Có vô số cảnh dở khóc dở cười khi diệt virus không đúng cách làm hư file vận hành phần mềm của dân văn phòng. Win 10 thôi thì bớt dùng AV 3rd Party, còn nếu win 7 trở xuống nên dùng nếu công việc cần bảo vệ, không thích thì sử dụng đóng băng hệ thống nếu nếu máy cá nhân thay cho AV Third Party
Trước xài avast đc 3 năm r, mới đây ko cài nữa, mới qua kaspersky endpoint security, ít nhất là nó đã nhẹ hơn cái win defender luôn r nên khỏi lăn tăn vđ khác
BBW
TÍCH CỰC
4 năm
Ở VN ngon bổ rẻ chỉ có thể là KIS
Mình xài Mac để chống virus, thấy hiệu quả
thấy chưa cảnh báo mail có virut, chớ mấy cái ứng dụng hay web độc hại thì đã có cảnh báo truy cập và hông cho tải dzề
Mình không xài, vì mình đang dùng Mac OS 😆
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko vì mình ko lm gì rủi ro cả
Từ hồi trước WIndows 10 thì mình cài thêm Avira Free. Từ khi M$ tích hợp Defender thì chỉ dùng mỗi ông này là thấy ổn rồi
Mình ko xài cái nào. Ko thích AV app. Nhìu cty khách hàng cài KIS thì thấy nó rất mạnh, nhưng phần lớn người dùng bt ko biết sư dụng nên vẫn dính virus như thường. Hài nhất là khi app AV thấy virus cảnh báo chặn = tiếng Việt, người dùng vẫn cho chạy >> @@
BIN|LAULY
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không có gì là tuyệt đối. Mình thì thường dùng combo 1 phần mềm diệt Virus ( như Bitdefender) + 1 phần mềm quét Spyware ( Malwarebytes, SuperAntiSpyware, đôi khi là thêm một ứng dụng tường lửa.
huydancmit
TÍCH CỰC
4 năm
Dạ có, vì ko có thì cài lại máy còn mệt hơn. tài khoản bank, tài chính kế toán, phim search, phim bom tấn.

SSD thì chấp mấy soft diệt virut vì bị 100% nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019