Anh em đã lên MIUI 10 chưa? Mời anh em chia sẻ trải nghiệm MIUI 10 trên máy của mình nhé
Hassler
3 nămBình luận: 160
Anh em đã lên MIUI 10 chưa? Mời anh em chia sẻ trải nghiệm MIUI 10 trên máy của mình nhé
Đợt gần đây mình được 1 người bạn tặng cho chiếc điện thoại Mi Mix 2, nhân tiện thấy Xiaomi quảng cáo sắp sửa phát hành bản MIUI 10 nên mình cũng rất háo hức muốn xem mặt mũi OS mới này ra sao. Hơi buồn cười là do mình để auto update nên mấy hôm trước máy đã tự động tải về bản update MIUI 10 lúc nào mà mình không biết luôn, và khi hệ thống hỏi có lên hay không thì chắc là lúc mình mơ ngủ thấy hiện OK là cứ thế mà bấm.

Dưới đây là vài hình ảnh của bản MIUI 10 trên máy mình đang dùng, không hiểu đây là bản Beta mấy bởi theo như mình biết thì Xiaomi chưa nói chính xác ngày sẽ cho các thiết bị cũ update lên MIUI 10. Chính vì vậy nên mới có cảnh người dùng chân phương không để ý đến việc tự up ROM lên để nghịch tính năng mới thì lại "được" anh Xiaomi dí cho bắt lên xài phiên bản mới.

Đây là cái mình thấy vui nhất trên MIUI 10, giao diện tròn tròn xinh xinh, làm điện thoại của bạn có cảm giác như 1 chiếc ipad chạy iOS11 😁

Giao diện multitask cũng giống như giao diện của iPad, một thiết kế giao diện mình rất thích, phần Thời Tiết cũng hiển thị đẹp hơn, cảm giác dễ chịu, nhẹ nhàng khi vào xem

Mục báo thức được để dark mode, và như Xiaomi quảng cáo họ sẽ update 1 vài đoạn nhạc mới cho mục này, khi vào ứng dụng bạn sẽ được hỏi có tải nhạc mới về không. Phần Task thì nhìn rất giống Google Keep, 1 thiết kế đơn giản và dễ sử dụng.

Đây vẫn chỉ là bản Beta, chưa biết bao giờ ra bản chính thức, có thể do là bản beta nên hiện tại đang có lỗi hiển thị của thông báo có tiếng Việt trong notification center và phần chuyển DPI mình cũng không tìm thấy đâu.

Dưới đây là các thiết bị sẽ lên MIUI 10, các bạn check xem có máy mình trong list không nhé:
  • Các thiết bị bước đầu được cập nhật gồm: Mi 8, Mi Mix 2S, Mi Mix, Mi 6X, Mi 6, Mi 5, Mi Note 2, Redmi S2 và Redmi Note 5.
  • Những thiết bị tiếp theo: Mi Note 3, Mi 5X, Mi 5c, Mi 5, Mi 5s Plus, Mi 4, Mi 4c, Mi 4S, Mi Max 2, Mi Max, Redmi 5, Redmi 5A, Redmi 5 Plus, Redmi Note 5A, Redmi 4, Redmi 4A, Redmi 4X, Redmi 3S, Redmi 3X, Redmi Pro, Redmi Note 4, Redmi Note 4X và Redmi Note 3.
Có thể còn nhiều cái nữa mình chưa khám phá hết nhưng cá nhân mình thích cảm giác đơn giản nhẹ nhàng mà MIUI 10 đem lại, về phần các bạn thì sao? Máy của các bạn đã lên MIUI 10 chưa và cảm nhận của các bạn về phiên bản này thế nào? Share đi thôi :D.
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ờ..... iphone của e lên rui.....
@vinhpham9999 Có bị bóp hiệu năng không bạn?
@vinhpham9999 Cùi bắp lên rồi thành cùi mía.
TqTTpT
TÍCH CỰC
3 năm
đẹp đấy
hẵn là ram 8G,đang 6G thấy ổn rồi
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
Cài Eu hay miui pro miui 10 cho ngon hơn 😁
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
@nforce Ko xài cái quick snap nên ko rõ bạn
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wtf9999 Em search toàn ra cái font pacifico khỉ gió nào đây

Cái EU gì đó thì em search ra 1 link trên xda. Bác hay tham khảo ở đâu cho em xin link với
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
@phamnhunam Eu mới up bản 8.6.28 thì dùng font này nó ko đậm nhạt full trong facebook nữa, xài 8.6.21 thì full font đậm nhạt như font zin của máy .Font này do 1 bác Vn mod lại full đậm nhạt và tiếng Việt,còn mấy font tiếng Việt khác nó ko full đạm nhạt được, mà chả hiểu sao lên Eu 8.6.28 thì font này cũng ko Đậm nhạt được luôn.
Còn rom Eu thì thấy mấy trang web của tụi Nga hay sao có up lên thôi, vào xiaomi.eu cũng ko thấy up, bác có thể vào xiaomi.eu coi tham khảo thêm.
Còn font trên thì đã inbox link cho bác rồi đó.
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wtf9999 Cảm ơn bác
xe360.vn
TÍCH CỰC
3 năm
Làm sao lên Mi mix 2s bản global??
yoshinoone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xe360.vn Chưa
Cái điện thoại dùng demo giao diện đẹp ghê ha
Có cái vuốt switch app rất thích 😁
@hypous Tay mình hơi ngắn nên khi vuốt vào settings toàn bị thành nút back 😔
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
@hypous Vuốt ra xa quá , ra giữa giữ lâu ngon hơn mà nó ko làm.
Không thấy động tĩnh gì cả ad ơi
Chạy thử Alpha build trên con ZUK Z2, cũng mượt nhưng máy nóng và hầu hết đều chưa chạy ok lắm nên về lại ZUI 3.5 cho khỏe 😁
Đang dùng bản alpha link tàu bản 8.6.29 trên redmi note 4x, dùng thấy cũng ngon đấy ae à 😆
Sao chỉnh nhạc chuông tin nhắn riêng với nhạc chuông thông báo riêng ko được ta miui 10 redmi 5plus
Dr.NHTT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Redmi Note5 mua ở FPT shop, unlock Bootloader, cài MIUIPro.
Cảm nhận cá nhân: MIUIPro ngon hơn bản eu, China Dev, Global.
Cá basa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr.NHTT Cho mình xin hướng dẫn cài đặt đi bạn.
khiconl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr.NHTT cho em hỏi bác lên lâu chưa và có lỗi vặt không đang unlock chờ ngày trải nghiệm
@khiconl Mình đang dùng Miuipro bản 8.6.28, máy rất mượt mà, pin ngon lành 😁 xài bao đã
Dr.NHTT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khiconl @khiconl: Vì mới install hôm 01/7/18 và chưa test hết chức năng, sẽ thông báo nếu có bug. @Cá basa: unlock Bootloader, cài TWRP, wipe rồi install miuipro này.
Các bác cho em hỏi ngu phát máy em xách tay thì phải unlock thì mới cài đc bản miui 10 beta ạ, nếu ko unlock thì có cập nhật miui 10 bản chính thức qua ota đc ko ạ
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đag dùng và thấy quá ngon, mượt ko lỗi.
@vuhungkt881 Vào cái này chỗ nào vậy bác em tìm mãi không ra :|
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TrinhMinhCanh Chỗ này nè bác
Đây ko phải là OS mới nhe Mod!?!
Sao ko có cho Mi 8 SE là sao?
zintx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr Gau có mà , cơ mà 8 SE thì phải lên tải về chứ ko có tự động update
He mi max 2 vẫn đc hỗ trợ dài lâu.
jacksparrbin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Apple Haters 2.01 chip 835 phải lên tận android 11 là ít
@jacksparrbin Mi max chip 625 mà bác
Thanks mod @Hassler đã thông báo đến ae xiaomi. Chơi thôi ae ơi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019